Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn

Go down 
Tác giảThông điệp
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55771

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn Left_bar_bleue90/100Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn Left_bar_bleue80/100Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn Empty_bar_bleue  (80/100)

Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn Empty
Bài gửiTiêu đề: Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn   Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn Icon_minitimeWed Jan 27, 2010 8:03 pm

Bạn cho rằng một vài gợi nhớ người xưa của mình chẳng có gì phải suy nghĩ, nhưng đó chính là hạt muối thấm vào một kẽ nứt nhỏ trong lòng người mới, bứt rứt, xót xa, đau khổ lắm.

1. Bỏ qua những vật dụng kỉ niệm

Đó có thể là đồ trang sức, là thời trang, là vật dụng hàng ngày... bạn được nhận khi hai người còn dạt dào yêu thương. Chúng là các đồ vật vô tri thôi mà, đằng nào bạn chẳng phải đeo vòng, đeo nhẫn, mặc áo, quàng khăn, uống nước, thái rau... Nhưng bạn phải biết một điều, nó cũng khiến người mới của bạn chạnh lòng. Họ có thể tưởng tượng ra trăm ngàn hình ảnh bạn và người cũ có những giây phút vui vẻ bên nhau. Nó kích động tâm lý của cả những người cân bằng nhất, làm họ trở nên cáu kỉnh và bột phát rất nhiều hành động bất ngờ.

2. Vài so sánh nhỏ

Bạn có những so sánh này khác giữa người mới với người cũ, đó là một việc hoàn toàn không nên. Họ là hai con người độc lập, không thể bắt người nọ phải giống người kia, nhất là trong suy nghĩ, cách thể hiện yêu đương. Bạn tự so sánh là hành xác bản thân, khiến cho bạn không cảm nhận được những điều mới mẻ, những niềm vui khác lạ trong tình cảm mới để nhận ra mình may mắn, hạnh phúc mà tận hưởng và giữ gìn nó. Còn bạn dại dột thốt ra những lời so ánh ấy với người mới thì thực sự xúc phạm họ khủng khiếp. Kể cả khi họ hơn hẳn người cũ của bạn, bạn cũng không nên so sánh, nó chỉ khiến họ đau lòng mà thôi. Còn một bí mật nữa, khi lời so sánh bật ra thì hình ảnh trong mắt người mới giảm mấy phần rồi đấy.

3. Đừng là “bạn thân”

Kể cả khi bạn đạt được một tình bạn sau tình yêu thì không nên coi người cũ như một người bạn thân thiết và được quan tâm nhiều đến độ thỉnh thoảng lại thông báo rành rẽ mọi thông tin. Đối với người mới, họ hoàn toàn không thích liên quan đến người cũ của bạn. Không phải vì họ nghĩ rằng “tình cũ không rủ cũng tới”, chỉ đơn giản họ không bao giờ muốn nghĩ đến việc họ là người đến sau, bất kể họ là đàn ông hay phụ nữ. Thêm nữa, những thân thiết này dễ làm cho người mới hiểu lầm và có thể khiến bạn xao lòng bất kỳ lúc nào.

4. Đặt tên con

Không ai phủ nhận bạn từng có một tình yêu đẹp nhưng đừng bắt người mới cũng phải chia sẻ điều đó. Bạn thử nghĩ xem, nếu người mới của bạn cũng đặt tên bồ cũ cho con, họ ôm con vào lòng hít hà, gọi tên con và bảo yêu nó lắm, liệu bạn có thể đứng vững được không? Cho nên, hãy quên hẳn chuyện lấy tên người cũ đặt cho con hay dùng làm bút danh của mình, đó là vết cứa của một lưỡi dao mỏng, sắc vào một ngày đông rất hanh khô đấy bạn ạ.

Có những tình yêu đã dừng lại mà vẫn luôn đẹp trong lòng ta. Nhưng đừng bao giờ để cho những gợi nhớ khiến ta tơ tưởng đến họ hay làm người mới đau lòng. Bạn cứ việc hoài niệm, hoài niệm để thấy mình vui hơn, nâng niu hơn, quý trọng hơn... mới nâng lên tầm ảnh hưởng quan trọng của tình cũ.

Ứng xử với "tình cũ" để bồ mới không buồn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» trong anh tình yêu "đơn phương"như dòng sông không bao giờ ngưng chảy
» """""""""THA THỨ VÀ ĐỢI ANH EM NHE"""""""""
» HÃY CHUNG TAY XÂY DỰNG DIỄN ĐÀN VN.THUTINH là thực tế không phải là "ảo"?
» Các câu nói vừa "tíu" vừa hay mà có lý làm chúng ta không thể nhịn được cười
» SAO MỤC "NHẬT KÝ"KHÔNG NHƯ CHUNG-VIÊT MUỐN VẬY?