Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

"Hot" Boy Nhào Zô

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Mai Xuân Hiếu
Thành viên mới
Thành viên mới
Mai Xuân Hiếu

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Cái ngày mà một phụ nữ đi qua trước mặt bạn, tỏa ánh sáng cho bạn bước theo chân nàng, thì cái ngày đó bạn khốn đốn rồi, bạn đã yêu .Hình ảnh của nàng sẽ đưa bạn sang một lĩnh vực rực rỡ của tâm hồn bạn, nơi không có gì phải cũng chẳng có gì trái, đó là lĩnh vực của cái đẹp và tình yêu . Lúc này bạn chỉ còn một việc để làm : " Nghĩ đến nàng thiết tha đến mức nàng buộc phải nghĩ đến bạn "
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 51881

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
"Hot" Boy Nhào Zô Left_bar_bleue0/0"Hot" Boy Nhào Zô Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
"Hot" Boy Nhào Zô Left_bar_bleue0/0"Hot" Boy Nhào Zô Empty_bar_bleue  (0/0)

"Hot" Boy Nhào Zô Empty
Bài gửiTiêu đề: "Hot" Boy Nhào Zô   "Hot" Boy Nhào Zô Icon_minitimeThu Jan 14, 2010 10:27 pm

Phaûi Roài Mình Ñaõ Chia Tay!
Laõng Töû Ña Tình

Có những mối tình đi qua chẳng để lại dư vị gì. Có những mối tình qua đi để lại xót xa, tiếc nuối và đau khổ. Có những mối tình để lại sự hận thù. Và có những mối tình, khi tất cả qua đi, thời gian trôi đi, nhưng vẫn để lại trọn vẹn một tình yêu trong ký ức, trong tâm tưởng của hai người. Tình yêu đó là sợi chỉ xuyên suốt quá khứ, hiện tại và tương lai.

Tình yêu luôn thật lạ kỳ và phi lý, phải không em? Cho đến bây giờ thì anh thật sự không thể lý giải được vì sao anh yêu em và mãi yêu em như thế. Câu trả lời có vẻ rất dễ, anh có thể trả lời ngay từ khi anh mới gặp em và cái cách mà anh tiếp cận em, thì đến bây giờ, nó còn đâu?

Anh yêu em ngay từ những cái nhìn, những nụ cười mà anh gọi là “khùng điên”. Anh chê em xấu, nhưng trong lòng anh em đẹp biết bao nhiêu. Em đẹp khi em ở bất kỳ nơi đâu, dù em bệnh, dù em không trang điểm. Với anh em đẹp lắm, em có biết không?

Anh vẫn nhớ như in cái ngày em đến bên anh, những ngày chúng ta rong ruổi trong từng nẻo đường thành phố. Có khi từ quận 7 ta chạy qua vùng Thủ Đức lận, đúng không em. Và anh vẫn nhớ, nhớ ngày chúng ta đi Đầm Sen vui chơi, nụ cười ấy ngọt ngào biết bao. Em trao anh ánh mắt như một thiên thần. Thiên thần vỗ cánh bay ào vào con người đang nằm trong bóng đêm. Em gắp anh ra khỏi cái bóng của chính mình. Em có biết em quan trọng với anh biết bao nhiêu.

Nhưng rồi cũng chữ nhưng, cái ngày mà em nhắn tin chia tay anh, giữa mùa đông lạnh giá. Đến một ngày, em ra đi trong im lặng khiến lòng anh không lúc nào vui, vẫn hoài chờ đợi trong vô vọng. Hy vọng để rồi thất vọng, để rồi cõi lòng như chết lặng trong nỗi nhớ nhung da diết rất đỗi ngọt ngào. Anh ước gì lúc đó có những liều thuốc quên đi tất cả, anh chỉ ước mình thành kẻ mất trí.

Vỡ nát lòng tin anh dành cho em. Nỗi nhớ nhung, buồn chán kêu gào xé nát tinh thần anh. Anh vẫn hoài suy nghĩ vì sao ngày đó em đi? Anh đã làm gì, nói gì tổn thương đến em? Anh biết ta từng không ít lần cãi nhau nhưng không bao giờ ta giận nhau quá lâu. Chỉ một chút là nỗi nhớ lại
dâng trào, lại như tảng băng làm lạnh ngọt lửa hờn giận cáu gắt kia.

Khoảng thời gian sau khi em nhắn tin anh lời nhắn vĩnh biệt ấy, lòng anh đã như thành phố bị nhấn chìm trong những đợt mưa. Những đợt mưa sớm bất chợt, ngang tàn và mạnh mẽ. Dù là ngày hay đêm, mưa vẫn lặng lẽ rơi. Mưa đêm, những cơn mưa đến khi thành phố ngủ rửa sạch kia có thể rửa sạch cái oi bức của ngày nắng, những khói bụi của đường phố mà sao không thể rửa được một chút nỗi lòng anh?

Từng đêm, anh lại thức, lại lặng lẽ đứng nhìn ra hàng hiên ký túc xá. Đã bao lần anh thèm muốn được như những ánh chớp phía xa kia, được kêu gào thật to tên của em. Anh không hy vọng em sẽ nghe thấy, anh chỉ muốn xoa dịu cơn khát trong lòng anh. Một cơn khát không phải là máu như loài yêu ma nanh dài. Một cơn khát tình cảm, gương mặt và nhất là giọng nói ngọt ngào, dịu dàng của em.

Cái cảm giác mất mát này đã làm anh thực sự đau đớn, anh bật khóc, những giọt nước mắt mặn chát và cay nồng xộc lên sống mũi, tuôn sâu vào tận từng thớ thịt trên cơ thể, đau và nhức, như hàng ngàn hàng vạn mũi kim đâm, nhưng có mấy ai hiểu cho anh?

Những ngày không có em bên cạnh, cũng có nghĩa là mất đi chỗ dựa, như thế anh sẽ ngã, nhìn anh ngã em có xót xa không? Buông tay em ra nghĩa là không còn có em, là mất đi em, mất đi cái hơi thở của những ngày qua. Có lẽ sẽ chết trong cái nỗi đau đang dày vò bản thân. Nếu anh chết em sẽ khóc chứ?

Buông tay em ra nghĩa là khi anh quay sang bên cạnh để tìm kiếm một bờ vai, một vòng tay trong cái mùa đông giá rét này thì anh sẽ chỉ nhận được sự trống trải và hơi lạnh mà thôi, em sẽ chạnh lòng khi anh co ro chứ? Buông tay em ra là để em ra đi, em sẽ rời xa anh, không còn là của riêng anh, sẽ không bao giờ được nhận cái linh thiêng mà con người ta gọi là tình yêu của em nữa, em sẽ đem cho người khác đúng không?

Chuyện chúng ta tan vỡ, anh như con chim bị ngã sợ cành cây cong. Anh trở nên nghi ngờ về mọi điều tốt đẹp xung quanh. Anh ngần ngại chia sẻ. Anh trở nên im lìm, lặng lẽ. Anh sợ rằng khi trải cõi lòng mình với ai đó, khi trao niềm tin cho ai đó, thì một ngày kia, họ sẽ bất ngờ mang tất cả ra đi, bỏ lại anh lẻ loi trong tiếc nuối và đau khổ, như em đã làm, như thế này đây…

Đêm nay cũng như bao đêm trước anh lặng lẽ một mình như chiếc bóng, căn phòng trống trải như càng thêm rộng thênh thang khi ngay trong lòng em mọi suy nghĩ cứ mải mê tới tận một chân trời nào đó, xa lắm…

Một mình trong đêm vắng, đối diện với chính lòng mình, có biết bao nỗi niềm cứ ào ạt đổ về, có cảm xúc tưởng chừng đã lãng quên bỗng sao tự dưng nối gót tìm về. Trong những giây phút thinh lặng quý giá, những ký ức ngày xưa cứ ùa về, nhất thời làm em choáng ngợp trong tiềm thức.

Đã nhiều lần anh tự hỏi lòng mình rằng tại sao lại yêu em nhiều đến thế? Tại sao lúc đó anh lại dễ rung động đến như vậy? Rất nhiều câu hỏi tại sao, nhưng chỉ có một câu trả lời duy nhất cho tất cả đó là vì… anh yêu em! Anh yêu em nhiều hơn bất cứ thứ gì trên đời này.

Thế rồi chăng, anh trách em sao nhẫn tâm quá, em bỏ anh đi theo người. Anh trách em sao bỏ anh đi khi anh đang yêu em nhiều nhất, hơn cả chính mình. Anh biết vì anh không phải là kẻ mù, và anh biết em đang bên cạnh người đó. Lòng anh như quặn thắt lại.

Nhưng vì tình yêu em, em à, xin em hãy cho anh một cơ hội để cùng nhau xây dựng lại. Anh sẽ bỏ qua mọi lỗi lầm mà anh đang trách cứ em. Anh mặc mọi người gọi anh là kẻ yếu đuối, nhu nhược. Bởi vì anh yêu em nhiều lắm. Anh tin chúng ta có thể xây dựng lại từ đầu. Chúng ta sẽ vui vẻ hơn, hạnh phúc hơn, vì định mệnh đã an bài chúng ta là một đôi. Vì chính anh biết điều đó, anh là thầy bói mà, em biết đúng không?

Khi anh đang viết những dòng này, em đang ngủ say giấc. Em quá vô tư mà không biết rằng ở nơi đây, có một người đang nhớ về em, người đó yêu em, trong từng giấc ngủ. Những giấc ngủ không tròn giấc đã bao ngày rồi. Anh đã suy nghĩ, anh tha thiết mong em trở về bên anh và cho anh một cơ hội. Kể từ ngày hôm nay mình dành cho nhau một tuần lễ để suy nghĩ em nhé. Anh sẽ không nhắn tin, không liên lạc, và anh sẽ ngóng chờ tin nhắn của em. Dù không đồng ý cũng cho anh câu trả lời.

Vì anh biết rằng, không có em, anh vẫn sống, nhưng đôi vai anh nặng trĩu, lê những bước chân mệt mỏi trên con đường dài trên thành phố đầy khói bụi này. Không có em, vẫn có một con người tồn tại, nhưng đã chết. Trái tim, băng giá, lạnh lẽo, đang chờ một hơi ấm tỏa ra từ em.

Anh biết rằng thời gian đó trôi qua thật chậm, anh mong chờ một tiếng em yêu anh, trong hy vọng nhỏ nhoi, le lói ở cuối con đường. Nếu rằng câu trả lời là không, có lẽ anh sẽ chọn cho mình một con đường mãi mãi không bao giờ gặp em nữa. Vì tình yêu của anh là một bản tình ca, nó
không thể ngâm nga chỉ một nốt trầm. Nó cần lắm một nốt bỗng để réo rắt tim vui.

Anh yêu em nhiều lắm em có biết không? Tình yêu rất thật tâm
yen
Thành viên mới
Thành viên mới
yen

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : biet minh biet ta
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51820

"Hot" Boy Nhào Zô Empty
Bài gửiTiêu đề: hỏi nhỏ   "Hot" Boy Nhào Zô Icon_minitimeThu Jan 21, 2010 3:06 am

bạn viết hay lắm nhưng có phải thật với tâm trạng bạn ko vậy

"Hot" Boy Nhào Zô
Trang 1 trong tổng số 1 trang