Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tình yêu của anh

Go down 
Tác giảThông điệp
henngayve
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
henngayve

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sống phải có mục tiêu
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 53668

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
tình yêu của anh Left_bar_bleue50/100tình yêu của anh Empty_bar_bleue  (50/100)
Nội tâm:
tình yêu của anh Left_bar_bleue70/100tình yêu của anh Empty_bar_bleue  (70/100)

tình yêu của anh Empty
Bài gửiTiêu đề: tình yêu của anh   tình yêu của anh Icon_minitimeTue Jan 19, 2010 8:09 pm

Em à! Mình chỉ mới quen nhau được hơn nửa tháng thôi phải không nhỉ? Dường như từ ngày biết em, anh cảm thấy cuộc sống này tràn đầy ý nghĩa. Anh luôn nghĩ về em bất cứ lúc nào và ở đâu. Anh luôn tự mỉm cười khi nhớ đến em... Tình cảm mà anh dành cho em thật sự rất lớn dù cho mình mới quen nhau không được bao lâu.

Thế nhưng hình như thứ tình cảm mà em dành cho anh nó nhỏ bé biết dường nào! Anh đã cố để tìm kiếm một chút gì đó nhưng thật sự em hầu như chẳng quan tâm gì đến anh cả. Phần lớn mọi sự liên lạc đều bắt nguồn từ anh, từ gọi điện cho đến nhắn tin... Anh thường tự nhủ với bản thân mình rằng chắc là do tình cảm của em đối với anh chưa là gì cả.

Ngày em nói thích anh, anh đã hạnh phúc và vui biết bao nhiêu. Nhưng nói là một chuyện, hành động lại là một chuyện khác. Từ ngày đó, anh liên lạc với em nhiều hơn, hỏi thăm và lo lắng cho em nhiều hơn, song hầu như mọi cuộc gọi đến em đều không liên lạc được hoặc khá hơn là đổ chuông một hồi dài rồi tắt máy. Tuy vậy nhưng anh vẫn tự dối với lòng mình rằng chắc em để máy ở nhà hay máy hết pin gì đó thôi. Tối nào anh cũng gọi cho em trước khi đi ngủ, nói chuyện với em rồi chúc em ngủ ngon, đó dường như là một điều hạnh phúc đối với anh...

Hôm 19/10, anh đã mua sẵn một món quà để tặng em vì sợ qua ngày sau em bận. Anh đã làm đủ mọi cách để liên lạc với em nhưng chỉ là sự cố gắng vô ích, lúc thì gọi không ai nghe máy, lúc có người nghe máy thì họ lại nói rằng em đang bận chút gọi lại sau. Lúc sau anh gọi lại thì máy không liên lạc được, anh buồn lắm nhưng anh không giận em chút nào. Đến tối về thì em nói định gọi cho anh nhưng do khách đông quá nên quên gọi, đã thế em còn không an ủi anh một câu, anh lại buồn nhưng vẫn không giận em...

Qua ngày 20/10, em đã hứa rằng sẽ gọi cho anh để anh qua mua hoa ủng hộ bạn em, đồng thời tặng quà luôn cho em, vậy mà... mọi thứ đều diễn ra như hôm qua. Anh mỏi mòn chờ đợi một cú điện thoại của một ai đó nhưng không thấy. Anh đợi suốt cả buổi chiều, rồi sau đó anh gọi cho em, và vẫn là không liên lạc được... Lúc đó, anh cầu mong sao thời gian trôi qua thật mau để qua đi cái ngày này, một ngày thật buồn chán với anh. Anh cảm nhận được rằng tình cảm mà em dành cho anh bấy lâu dường như chỉ là một người bạn không hơn không kém. Nếu thế thì ngay từ đầu em đừng nói thích anh, để rồi anh phải suy nghĩ nhiều như bây giờ.

Nếu là một người khác thì chắc họ sẽ chấm dứt với em từ lâu rồi, nhưng đây lại là anh. Anh không muốn xa rời em chút nào cả, anh sợ nói chữ "dừng lại" với em. Anh đã yêu em thật sự rồi...

Được sửa bởi henngayve ngày Tue Jan 19, 2010 8:09 pm; sửa lần 1.

tình yêu của anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Tình yêu không thể quay lại tình bạn được,anh a!