Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

giúp mình với

Go down 
YSL_TINA25
saobang
King of Loves
banhmikepthit
nuhoangbanggia8840
9 posters
Tác giảThông điệp
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là biết bằng lòng với những gì có...
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55878

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
giúp mình với Left_bar_bleue99/99giúp mình với Empty_bar_bleue  (99/99)
Nội tâm:
giúp mình với Left_bar_bleue1000/1000giúp mình với Empty_bar_bleue  (1000/1000)

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeMon Dec 28, 2009 8:40 pm

mình dang thật sự rối bời nè.
mình và người đó quen nhau đã 4 năm rồi.thời gian gần đay tụi mình mới gặo lại nhau.vẫn thường nt,dt cho nhau và rồi người đó nói yêu mình,ban đầu thì mình cũng không yêu nhưng dần dần thì cũng có tình cảm với người đó,nếu như vậy thì không vấn đề gì nhưng mà người đó theo đạo thiên chúa,mình thì chưa bao giờ nghĩ sẽ cưới 1 người theo đạo cả.người đó nói sẽ bỏ đạo vì mình nhưng mà mình sợ lắm.mình không biết phải làm sao đây nữa. vì khód khăn lắm mình mới yêu và mở lòng trước 1 người con trai.mình thất sự buồn lắm.
banhmikepthit
Thành viên mới
Thành viên mới
banhmikepthit

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Có công mài sắt có ngày nên kim
Điểm : 51951

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 4:08 pm

mình nói thật mình nghĩ người ấy sẽ không bỏ đạo được đâu bạn phải xác định là bạn theo đạo hai là chấp nhận đạo thôi.
King of Loves
Thành viên rất chi là chăm ngoan
King of Loves

Tâm trạng : bored
Nam
Châm ngôn sống : Đừng ném lời cho gió nếu như không biết được gió sẽ đi về đâu!
Số lần được cám ơn : 22
Điểm : 53788

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Hai lúa là em
Hài hước:
giúp mình với Left_bar_bleue9/10giúp mình với Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
giúp mình với Left_bar_bleue7/0giúp mình với Empty_bar_bleue  (7/0)

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 7:47 pm

Tony là một ng theo thiên chúa giáo, với một người như mình thì việc bỏ đạo giống như đang làm một việc gì đó phản bội, và việc bạn yêu một ai đó thì có nghĩa là bạn rất cần người đó trong cuộc sống 100 năm của mình(yêu thật lòng, không toan tính, so đo), còn nếu bạn nói yêu người ta mà không thể vì người ta thì bạn quá ích kỷ, chỉ biết nghĩ về mình, và nói thật...bạn chưa hề yêu như đúng với từ yêu đó. Có đạo hay không có đạo không phải là vấn đề trong tình yêu, cái chính là sự tin tưởng, chân thành và thật lòng. Yêu thế mới là yêu bạn ạ.
http://yume.vn/tonyvanthang_dalat
saobang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
saobang

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : không được quyền hối hận về những gì đã làm
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 56219

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 8:32 pm

nếu 1 người theo đạo v ì yêu mà bỏ đi niềm tin của mình t hì đó là 1 điều rất khó khăn dù là tự nguyện hay vì người mình yêu...................
có 1 chàng trai yêu cô gái này rất nhiều và tưởng chừng không thể sống thiếu người đó.
anh ta từng nói và có suy nghĩ rằng nếu không lấy được cô gái thì anh sẽ không lấy và không yêu ai nữa
tình yêu của họ rất đẹp nhưng khi phải chọn lựa giữa niêm tin và cô gái thì chang f trai lại c họn niềm tin của mình thay vì người mình yêu...............
chuyện này không thể nói ai đúng ai sai
nếu cô gái có thể yêu cả lí tưởng của ah âys giống như yêu anh ấy thì mọi chuyện đã khác rất nhiều
trong tình yêu khôngchir có tình yêu ma còn có nhiều hơn thế vị tha, c hia sẽ................cả sự hi sinh
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 8:49 pm

đúng là như thế. saobang nói chuẩn hơn Tony,hihi
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 9:49 am

Thật sự mình cũng không biết làm sao đây nữa.những ý kiến của các bạn và những gì người đó nói với mình khác nhau lắm.mình ích kỷ lắm sao?mình suy nghĩ như thế nào thì mình nói vậy.ngay cả với người đó mình cũng nói thẳng vậy mà.Mình chỉ muốn có quan điểm rõ ràng chứ không muốn mang tiếng lừa dối.người đó nói khi yêu thì sẽ chấp nhận tất cả.không phải mình ghét gì đạo.nhưng mình ko muốn bị ràng buộc.hay là bây giờ người đó nói vậy rồi sau này thay đổi mình cũng không biết nữa.mình thật sự yêu người đó.một thời gian dài mình khép trái tim mình lại,không chấp nhận một người con trai nào....cho đến khi mình thật sự rung động trước tình yêu mà người đó dành cho mình.mình phải làm sao đây khi mà mâu thuẫn giữa "tình yêu" và "niềm tin" như vậy.nếu như bắt người đó vì mình mà bỏ đi "niềm tin" thì mình cũng không đành.mình nói thật...nếu giờ mình mà đề cập tới chuyện này một lần nữa thì người đó sẽ buồn lắm.hồi ttuowcs mình chưa yêu người đó nhưng mình thấy người đó quá yêu mình và mình đã chấp nhận nói yêu người đó cho dù lúc đó mình chỉ xem là bạn.một thời gian sau mình thật sự yêu người đó và mình đã nói ra sự thật là lúc trước chỉ là để làm vui lòng người đó thôi.người đó đã khóc rất nhiều......mình không thể để người con trai đó khóc vì mình một lần nữa....mình phải làm sao đây?có nên "đạo ai nấy giữ" hay là chấp nhận để người đó bỏ đạo đây.mình nói với người đó là mình sẽ không suy nghĩ chuyên này nữa nhưng sao mà mình vẫn không yên lòng chút nào. confused
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54631

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
giúp mình với Left_bar_bleue1000/10giúp mình với Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
giúp mình với Left_bar_bleue7/10giúp mình với Empty_bar_bleue  (7/10)

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 3:46 pm

theo kinh nghiệm đường tình của mình,mình nói theo cách suy nghĩa của mình thôi nhé nếu có gì sai xót mong bạn đừng bun vì sự thật bao giờ cũng mất lòng mà hén.
1.nếu anh ta muốn bỏ đạo thì cứ để anh ta bỏ(điều này chứng minh anh ta iu bạn thật lòng và muốn với bạn đi hết con đường tình)
2.hông nên tin quá nhiều vào lời con trai nói.khi iu cái gì cũng có thể nói được.điều này em nên tin chị queen
3.hãy hỏi lòng mình xem có thật là em iu anh ta không.nếu thật long iu thi em không vì một chuyện nhỏ này mà lo lắng(khi iu ai thật lòng thì mình có thể chết vì người đó chứ đừng nói theo đạo)
Theo những lời em nói thì em chưa thật sự iu anh ta đâu?theo chị biết thì theo đạo đâu nhưng em nghĩ có gì rành buộc đâu,cũng bình thường thôi mà.
mình dân tộc hoa nhưng hông biết tại sao mình rất thích đạo thiên chúa,bạn mình toàn người đạo.mình còn đi vô nhà thờ,ăn thịt cày với tụi nó Twisted Evil nếu có thể mình còn muốn gả cho người theo đạo nữa kìa sunny
một tình iu chân thật có thể vượt qua mọi trở ngại,gian khổ,thử thách(chuyện của em bây giờ chỉ là chuyện rất nhỏ trong những chuyện đó thôi) adm
tanghung271
Thành viên mới
Thành viên mới
tanghung271

Tâm trạng : notworthy
Nam
Châm ngôn sống : Toi Yeu THo TInh Ban Vi Tinh BAN Quan TRong VOi TOi RAt Nhiu Nen TOi DAn KI
Điểm : 51932

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 4:00 pm

Nguoi BAn Than Yeu Cua CHung Toi Da~ Ra di

Tru Mot Ngay Ko Bao Gio Gap LAi

Nguoi BAn Than Yeu Oi That Roi

Nhung Nguoi Ban Than Lai Danh Mat Roi

NGuoi Ban THan Da Ra di

Mot Dua Be Sinh Ra Doi Thi Ai Cung~ Thuong

Nhung Khi Dua Pe Do Da~ Mat Di Roi Thi Ai Cung~

Nhu Mot Con Nguoi Di MAi MAi Ze Coi ..

Thoi Cai Tet Thieu Di Mot Nguoi Ban Roi

Cai TEt Cua Moi Nguoi Tren Doi NAy

COn Y NghI Voi TOi nua~ KO ne`

Toi Dua Cai Hinh Nay Len CHuc Cho BAn Nhu DO

Nhung Chau Buom Bay Di Khap NOi Tren Doi ne

BAy Di Bay Nhanh DI Nguoi Ban THan Yeu Cua Chung Toi

BAn La Mien Tu Hao CHo Chung Toi

BAn Ra Dj Cung~ NHu Mot Giac Mo NGu day

NGu DAY Ma KO Thay Nguoi BAn Cua MInh Ai NOi

NOI Lam Chi Cho Tinh Cam Cua Ban DOi VOi Ai

NOI Lam Gi` NUA~
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeFri Jan 08, 2010 7:28 pm

out bài của Tanhung271 về box thơ tình bạn giùm.Cảm ơn Mod!
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56188

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
giúp mình với Left_bar_bleue0/0giúp mình với Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
giúp mình với Left_bar_bleue0/0giúp mình với Empty_bar_bleue  (0/0)

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeSat Jan 09, 2010 12:30 am

"nói thật là đang viết dở, viết rất dài rùi, nhập tâm rùi nhưng ko hỉu sao tay quơ lung tung nhấn vào phím j mà đâu mất tiêu, ko thấy bài đâu cả. hix, gõ lại vậy..."
đang đọc những lời tâm sự của mọi ng thì tự nhiên thấy mấy dòng thơ j đó, ko hỉu, đúng là ko hỉu.
nuhoangbanggia8840 ah!
YSL_TINA25 nói đúng đó bạn, bạn đừng nên quá tin vào những lời con trai nói, vậy bạn hãy thử quyết tâm cho a ta biết bạn rất rất muốn, nhất quyết a ta phải rời đạo thì bạn mới đến với a ta, nếu a ta tự nhiên đưa ra 1 lí do nào đó và nói với bạn:"a biết ở bên a e sẽ phải chịu nhiều nỗi khổ, a ko muốn e như vậy, a yêu e và a muốn e được hạnh phúc,e hãy tìm lấy ng hơn a có thể mang hạnh phúc cho e,...." (nếu a ta là ng dối bạn, chỉ cố gắng lấy lòng bạn tức thời)
-nếu a ta yêu bạn thật lòng thì đúng là: nếu bạn yêu a ta thì dù có chết vì ng mình yêu cũng chịu được nữa là theo đạo.
-nhưng cũng phải nói rằng,theo đạo là điều bạn ko hề muốn nên việc bạn phải suy nghĩ nh như vậy cũng đúng thôi, kể cả khi bạn yêu a ta.vì mình ko thể sống với ng đang đi theo điều mình ko hề muốn.,
nhưng bạn ah. thời bây h theo đạo hay ko có ảnh hưởng nhiều j đến cuộc sống chúng ta đâu. bạn yêu a ta và a ta yêu bạn thật lòng thì hãy để chuyện đó là bt đi bạn.
bạn nghĩ đám cưới của bạn sẽ được tổ chức trong thánh đường, ôi uy nghi, sang trọng, lộng lẫy...làm sao. mình cũng chr ước đám cưới của mình như trong phim hay có vậy, hì.
zui zẻ lên bạn nha, hãy suy nghĩ và quyết định đúng đắn.
chúc bạn vui. farao
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeFri Jan 15, 2010 10:10 am

Rồi một ngày nào đó mình cũng phải cưới chồng,và người chồng đó có phải là người bây giờ mình yêu hay yêu mình không thì mình cũng không dám đảm bảo được."lòng người khó đoán" mà.thật sự mình vẫn thấy mơ hồ lắm bạn à.mình muốn người đó theo mình thì mình ích kỷ quá,nhưng bảo mình theo thì mình không muốn.mình cũng không dám cương quyết bảo người đó bỏ đạo.Vì mình biết người đó sẵn sàng làm điều đó mà.Vì sao bạn biết không?vì mình sợ một ngày nào đó chúng mình không đến được với nhau,mình sợ tình yêu của mình sẽ thay đổi....thì mình sẽ thành người có tội,sẽ mang tiếng và điều quan trọng hơn là sẽ làm cho lương tâm mình day dứt suốt đời.Mình thật sự không muốn vậy bạn à! Mình cảm nhận tình cảm của mình với người đó hơn tình bạn rất nhiều nhưng mà có phải tình yêu hay không thì mình cũng không dám chắc.Nhớ thì có nhớ nhưng cũng có lúc mình vui chơi bên bạn bè thì mình không thấy nhớ gì người đó hết.Trước đây mình cũng đã yêu một người,rất yêu và hình bóng người đó lúc nào cũng ở trong đầu mình,mình đã yêu một tình yêu mù quáng gần 4 năm.và rồi người đó cũng ra đi,cũng rời xa mình,cũng giống như bao mối tình đầu ngây thơ những ngày tháng học trò khác.Người đó ra đi vì lí do:"muốn em được hạnh phúc và tương lai hơn ở bên anh".Trái tim mình như đóng băng từ đó, không còn cảm giác yêu một ai nữa.nick name nuhoangbanggia cũng là do mấy đứa bạn trai dặt cho mình...bao nhiêu lời khuyên,những lời yêu thương của những người bạn trai dành cho mình cũng không làm cho mình mở lòng ra thêm được.Nhưng rồi không hiểu sao mình lại chấp nhận yêu người đó nữa,mình nói yêu nhưng hình như tảng băng của quá khứ vẫn còn đọng lại trong mình,trái tim mình chưa thật sự ấm lên....mình vẫn cố gắng và mong sao mình sẽ làm được,sẽ tìm thấy nhiều niềm vui hơn trong cuộc sống.Mang lại một tình yêu chân thành để không phụ lòng người đó dành tất cả tình yêu cho mình.
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54631

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
giúp mình với Left_bar_bleue1000/10giúp mình với Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
giúp mình với Left_bar_bleue7/10giúp mình với Empty_bar_bleue  (7/10)

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeFri Jan 15, 2010 2:38 pm

bạn là một người thật khó hiểu đấy No .yêu thì yêu,không yêu thì nói không iu sao lại không biết,vậy là bạn đang dỡ với lửa đó,coi chừng có ngày bị lửa thiêu đó bạn ;-\'
chuyện đời mà bạn,có gì có thể đoán trước được,tình đến tình lại đi,cái mới sẽ thay cái cũ(bồ mình nói hem phải mình nói nha)không có cái gì ở mãi mãi,nếu bạn muốn nói ở mãi bên mình bạn phải chân trọng,biết níu kéo,yêu thương và cố gắng vun đắp để nó có thể ở mãi bên mình
nếu bạn sợ thì bạn đừng yêu,bạn hông dám chắc thì mình nói cho bạn nghe.bạn chưa iu người đó đâu nếu thật sự yêu nguời đó thì bạn không phân vân nhưng vậy đâu.khi chia tay li do gì mà con trai cũngcos thể nói nhiều lắm bạn à .rồi sẽ có một người để cho bạn thật sự yêu anh ta.nếu 2 người ở bên nhau không thấy hạnh phúc thì chia tay cho xong,để còn đi tìm cái mới,bên nhau chi cho đau khổ''có thứ hạnh phúc gọi là chia tay'' bạn nên làm vậy nhj
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeSat Jan 16, 2010 10:04 am

mình cũng biết và mình cũng đã suy nghĩ nhiều rồi.nhưng mà thật sự nếu nói chia tay người đó thì mình cũng không thể bạn à.nói mình tham lam,ích kỷ gì cũng được nhưng mình không muốn đánh mất người đó trong cuộc đời mình.mình không muốn người đó phải đau khổ,như vậy thì mình cũng không thể sống vui vẻ được.tình yêu là gì mà khó hiểu đến vậy nhỉ?có những lúc mình rất nhớ người đó nhưng có những lúc mình lại thích ngồi một mình bình lặng,không muốn ai làm phiền-kể cả người đó.Thôi thì mình cố gắng yêu một người này nữa thôi.nếu như tình yêu này làm mình đau khổ thì mình nguyện suốt đời này không yêu một ai nữa.Vì thật sự tim mình rất yếu,không được khoẻ mạnh như vẻ bề ngoài.mình không muốn phải chịu đựng thêm một điều gì nữa hết.mình không có đủ sức bạn à.Mình yêu mà dường như không dám yêu,nhớ mà không dám nhớ.........Vì mình thấy trước mắt mình biết bao chuyện xảy ra rồi.Người ta yêu nhau,thề non hẹn biển,hứa sẽ thay đổi vì người mình yêu......Nhưng mà đâu phải vậy,khi cưới rồi mới biết......quá phũ phàng.Sắp tới anh chị mình cũng ra toà ly dị nè.Đứa con 5 tuổi giờ cũng không sống cuộc sống đầy đủ có ba và mẹ rồi.vậy thì yêu để làm gì để rồi phải làm khổ người thân như vậy.nhiều lúc mình muốn trái tim của muôn loài trên trái đất này hóa thành băng tuyết hết đi.để không còn tồn tại cái gọi là ĐAU KHỔ nữa.để những giọt nước mắt sẽ hoá đá muôn đời, và xua tan những hận thù ganh ghét,nhưng sao khó quá.....yêu yêu yêu chi cho khổ.nhưng sao nhiều lúc mình vẫn thấy nhớ........nhớ những gì đã qua.....những gì ở hiện tại....và mơ ước về tương lai.....(mình huyên thuyên quá phải không?nhưng mà thật sự thì giờ mình đang rất buồn) (-'-)
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Điểm : 52583

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeSat Jan 16, 2010 12:06 pm

Nếu cho rằng điều duy nhất cần thiết để được cùng sống với người mình yêu là một chiếc áo cưới thật đẹp và tờ giấy hôn thú, thì... bạn hãy suy nghĩ lại!

Hôn nhân là chuyện đại sự của hai người yêu nhau cùng muốn hạnh phúc và vun đắp cho hạnh phúc của mình. Vậy thì, làm sao chúng ta biết rằng mình đã sẵn sàng đón nhận một cuộc sống mới hay chưa? 4 điểm dưới đây sẽ giúp bạn ý thức được điều đó trước khi quyết định hạnh phúc chung thân.

1. Lối thoát

Ðối với nhiều phụ nữ, hôn nhân chỉ là một cách giải thoát họ khỏi áp lực xã hội, gia đình và nỗi lo sợ trở thành "một bà cô không chồng". Cũng có người chỉ đơn thuần muốn rời khỏi gia đình và với phần lớn gia đình Á châu, cách danh chính ngôn thuận để rời khỏi nhà là kết hôn. Tuy nhiên, chúng ta nên biết rằng một cuộc hôn nhân hạnh phúc đòi hỏi sự trưởng thành và chững chạc của cả hai người. Vì thế, hãy lưu ý khi có đôi lần trong bạn xuất hiện những câu nói đại loại như "rồi mối quan hệ này sẽ tốt hơn" hoặc "trời ơi cách nói chuyện của anh ấy thật thô lỗ, và thiếu tế nhị, nhưng... có lẽ mình chỉ nghĩ quá thôi".

Cố gắng bỏ qua những cảm xúc thật và những "dấu hiệu cảnh báo, chính là khi bạn chỉ đơn giản cố tìm một lối thoát, chứ không phải tìm bạn đời. Có lẽ là khó, nhưng bạn nên tự hỏi mình "cuộc hôn nhân này có đúng không? Tại sao tôi lại quyết định như thế, hay chỉ vì tôi muốn trốn chạy khỏi những vấn đề khác trong cuộc sống?". Trước khi đi đến quyết định chính thức hãy ngồi lại và cùng nhau bàn bạc về nhu cầu, ước mơ, tương lai và mục tiêu sau này.

2. Bạn đã kết hôn với đúng người chưa?

Bạn nên tự hỏi mình một số câu hỏi sau:

- Anh ấy chỉ đối xử tốt với bạn còn với mọi người xung quanh thì... tệ không chịu được? Hãy chắc chắn rằng phẩm chất tốt của anh ấy phải biểu hiện cả với mọi ngườí, chứ không riêng gì với bạn. Nên xem xét lại nếu anh ấy đối xử với bạn tốt, nhưng với người khác thì tỏ ra khinh khi, xúc phạm.

- Anh ấy có nhiều bạn bè không, hay chỉ có bạn là người duy nhất trong đời? Nếu là trường hợp thứ 2 thì có nguy cơ mối quan hệ này sẽ làm bạn cảm thấy nghẹt thở sau này.

- Khi anh ấy đi xa bạn có nhớ anh ấy không? Nếu "xa mặt cách lòng" thì không thể có một mối quan hệ bền lâu.

- Anh ấy nói về người bạn gái cũ với thái độ thế nào? Thái độ của anh ấy khi nói về người bạn gái trước đây có thể giúp bạn hiểu hơn về con người anh ấy. Nếu anh ấy tỏ ra thù ghét họ thì có lẽ bạn nên suy xét kỹ hơn.

- Anh ấy có hiếu với mẹ không? Cách đối xử của anh ấy với mẹ, em gái và cả nữ đồng nghiệp, có thể giúp bạn hình dung cách đối xử của anh ấy với bạn trong tương lai.

3. Gia đình hai bên nên hay không nên làm

Hãy quan sát cách bố anh ấy đối xử với mẹ anh ấy, vì rất có thể anh ấy sẽ trở thành nguyên mẫu của bố mình. Tương tự, hãy nhìn vào cuộc hôn nhân của bố mẹ bạn để đừng trở thành phiên bản của họ, mà phải biết cách tạo ra một đời sống mới cho riêng mình. Ðiều này đòi hỏi khả năng nhận thức cao, sự đồng tâm nhất trí của nhau.
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeMon Jan 18, 2010 2:31 pm

uh.mình đang suy nghĩ mà chẳng ra nè.mệt mỏi thật.giờ đây mình thấy chẳng muốn yêu ai hết nè,nhưng có những lúc nhìn người khác hạnh phúc thì lòng mình lại buồn,lại thấy tiếc nuối vì những điều đã qua....ôi, mình không hiểu nổi mình nữa rồi.........
Trường Sinh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Trường Sinh

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Slient
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 52296

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeMon Jan 18, 2010 3:54 pm

e hem đã yêu nhau thì đâu cần phải để ý tới ai theo đạo nào hả pan,quan trong là bạn phải xác định trước những khó khăn mà bạn gặp phải khi phải đối diện với một đạo,có lẽ bạn nên tìm hiểu về đạo đó trước khi cưới ,còn theo mình đã yêu thì đạo nào cũng không bằng tình yêu của mình !ráng lên nhé bạn
nuhoangbanggia8840
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nuhoangbanggia8840

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeWed Jan 20, 2010 10:28 am

nhưng ban à,nhà mình từ hồi nào đến giờ không có ai theo đạo hết,mình lại vốn là người thích đi chùa nên mình không biết khi cưới nhau về có xảy ra bất đồng gì hay không nữa,vì người đó theo đạo từ nhỏ giờ mà.theo đạo không có gì là xấu nhưng thật sự mình không thích chút nào....
saobang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
saobang

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : không được quyền hối hận về những gì đã làm
Điểm : 56219

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitimeSat Jan 30, 2010 9:36 pm

để có quyết định đúng nhất trong vấn đề này bạn hãy tự hỏi chính bản thân bạn vàtuwj hỏi trái tim mình rằng bạn đang mong điều gì và hạnh phúc của bạn là gi?bạn sẽ có câu trr lời.................
Sponsored content

giúp mình với Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: giúp mình với   giúp mình với Icon_minitime

giúp mình với
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Giup minh voi
» Mình phải làm gì đây ? giúp mình với
» Giúp mình với các ban ơi
» Giúp mình với
» giúp mình với