Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

tình là gì

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Trường Sinh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : tôi cô đơn quá :(
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 29087

Bài gửiTiêu đề: tình là gì   Mon Jan 18, 2010 1:47 pm

Tôi quen em thật tình cờ,chúng tôi học chung trường cấp 3.Hôm đó là buổi học quân sự đầu năm lớp 11,vào giờ giải lao tôi đang ngồi cùng mấy người bạn ở dưới sân trường bỗng từ đâu một chiếc mũ cối văng tới chỗ tôi.Nhặt chiếc mũ lên nhìn xung quoanh k thấy ột ai,đang định bỏ đi bông trước mặt tôi một cô gái từ đâu chạy tới :
- bạn cho mình xin lại chiếc mũ
-của bạn ah ,tôi liền đưa cho người con gái đó
-cảm ơn bạn nhìu
Thế rùi em bước đi ,tôi cũng về lớp của mình ,mấy người bạn nói tôi mới bít dc bạn đó tên Huyền cũng là người mới dc giải nhất trong cuộc thi nữ sinh thanh lịch ở trường tôi !tối hôm đó về nhà hình ảnh của h cứ mãi hiện lên trong tôi,nụ cười của h,anh mắt giọng nói của h....lớp h học ở tầng 1 còn lớp tôi học ở t2 ,vào mỗi giờ ra chơi tôi đều ra trước cửa lớp nhìn xuống t1,h đứng ở đó ,tôi cứ nhìn nhưng lại k dám làm quen .Thời gian trôi qua tôi quyết định làm quen với h,tôi viết 1 lá thư rồi nhờ người bạn gửi cho h,chờ đợi rồi mấy hôm sau h gửi thư cho tôi,h noi h k muốn có người nhìn trộm mìn như cách tôi nhìn h,h òn nói tôi phải cho h biết mặt h mới làm quen,thế rồi từ hôm sau tôi vẫn nhìn h nhưng k cho h bít tôi là ai.Thời gian dần trôi tới 1 ngày tôi quyết định gặp và nc với h,thế rồi cứ thế chúng tôi cùng nhau đi học,rùi chuyện trò .Thời gian trôi qua tôi ngày càng thấy mến h hơn nhưng cũng chính lúc đó tôi nhận ra dường như tôi đã bắt đầu yêu h,tôi k dám nói chỉ im lặng.Cứ thế thời gian trôi đi tôi đã chuẩn bị phải thi đại học,nhưng tôi cảm thấy tc của mình dành cho h đã k còn dc như xưa nữa,có lẽ trước kia tôi đã ngộ nhận là m mình yêu h,nhưng thật trớ trêu lúc này h lại thổ lộ cùng tôi,h nói h yêu tôi.Tôi choang váng nếu như nó đến sớm hơn thì mọi c có phải đơn giản k,tôi k dám trả lời h,tôi k muốn lừa dối h tôi nói với h cho tôi thời gian,h nói dù bao lâu h cũng đợi.Thế rồi tôi thi đậu dh còn h thì không may mắn như tôi,học xa nhà tôi nghĩ thời gian sẽ làm cho h quên dc tôi và tôi cũng sẽ quên dc h,2 năm trời tôi và h k liên lạc với nhau,tôi nghĩ h đã quên dc tôi và tôi cũng sẽ quên dc h trong thời gian tới.Một buổi chiều khi tôi đang lang thang trên đường phố thì nhìn thấy một người con gái ở ngay gần siêu thị,bóng dáng thật là quen,tôi chạy tới gần ngỡ ngàng khi nhận ra đó là h.Tôi k bít phải vui mừng hay làm sao nữa,tôi và h cũng chỉ gặp nhau hôm đó,h k cho tôi sdt,cũng k cho chỗ ở.Khoảng 2 tuần sau tôi nhận dc một cuộc dt mà có lẽ k bao giờ tôi quên,đó là bạn ở cùng chỗ làm với h nói muốn gặp tôi có chuyện quan trọng.Tôi vội chạy tới,bạn h nói với tôi h vào đây làm là vì tôi,h muốn dc ở gần tôi,h vẫn luôn quan tâm tới tôi vẫn âm thầm theo dõi cuộc sống của tôi chỉ có tôi là không bít h đang ở bên cạnh tôi,h bây giờ đang nằm ở trong phòng cấp cứu,h bị ung thư máu khó qua nổi ngày mai,h k cho tôi bít nhưng bạn của h đã quyết định cho tôi bít.Tôi đau đớn chạy tới bệnh viện h nằm đó 2 mắt nhắm lại,tôi đau đớn chạy lại bên cạnh h:
-sao e lại k cho a bít,sao e khờ vậy...
-e k muốn a phải b uồn vì e,e chỉ cần dc gần a mà thôi những chuyện khác với e k quan trọng..
Tôi ôm h vào lòng,tôi cảm giác dường như mình k còn 1 chút sức lực nào nữa!
-e đã sắp phải xa a rồi,k còn quan tâm tới a dc nữa,a phải cố gắng sống cho tốt,e mãi yêu a nếu có kiếp sau e cũng sẽ vẫn trọn a..
thế rồi h ngất đi trên vòng tay của tôi,đêm hôm đó tôi đã mãi mãi k bao giờ nhìn thấy h nữa.Tôi đau đớn khi nhận ra rằng mình đã không còn h bên cạnh,tôi là một thằng tồi,đã không bít nâng niu quý trọng những gì mình đang có để rồi tôi phải ân hận cả đời,tôi đã để mất đi thứ quan trọng của đời mình đó là h !hôm nay là ngày mà h đã rời bỏ tôi mà đi,hy vọng mọi người có thể dành cho h một sự đồng cảm,và tôi mong h ở nơi đó dc bình yên và hãy tha lỗi cho 1 kẻ như tôi !nếu có kiếp sau tôi sẽ k bao giờ để mất h một lần nữa ! Crying or Very sad
Xem lý lịch thành viên
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 34531

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
8/10  (8/10)
Nội tâm:
7/10  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: tình là gì   Mon Jan 18, 2010 1:58 pm

Chuyện tình của nhóc có kết thúc giống chị quá vậy! Nhưng nhóc còn có thể bên cô ấy phút cuối ... còn chị ... đến bên người ấy ... khi dự đám .... trọng đại và cuối cùng của đời người - đám tang anh ấy. Chị chỉ biết tiễn người ta một quãng đường rất ngắn nhưng mãi mãi không bao giờ gặp lại. Dường như ông trời cho con người yêu nhau - và bắt phải xa nhau - để hai chữ "tình đầu" kia phải tan vỡ hay sao í? Gần một năm rồi còn gì? Nhưng đâu đó kỉ niệm ngày nào làm chị nhớ mãi. Chị cũng đã từng nói giống như em câu cuối cùng "Nếu có kiếp sau, tôi hứa yêu anh đến khi không còn hơi thở" như lời anh ấy hứa với chị ngày trước - thôi thì đành chờ kiếp sau vậy, còn kiếp này ta phải sống cho mình rồi. Thôi thì cố mà vui em à! Giống như lúc em cười cùng chị ... ngày off nhé, để chị còn bầu chọn em là ... "nhóc đanh đá" zực danh hiệu đó zí chị nữa chứ adm
Xem lý lịch thành viên
Trường Sinh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : tôi cô đơn quá :(
Số lần được cám ơn : 6
Điểm : 29087

Bài gửiTiêu đề: Re: tình là gì   Mon Jan 18, 2010 2:01 pm

ui chà có lẽ danh hiệu đanh đá là của em rùi ,chị tranh sao nổi king dù sao cũng cảm ơn về lời khuyên của chị !happy day geek
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: tình là gì   

tình là gì

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang