Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ừ! thì anh đã ra đi!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57744

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Ừ! thì anh đã ra đi!!! Left_bar_bleue8/10Ừ! thì anh đã ra đi!!! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Ừ! thì anh đã ra đi!!! Left_bar_bleue7/10Ừ! thì anh đã ra đi!!! Empty_bar_bleue  (7/10)

Ừ! thì anh đã ra đi!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ừ! thì anh đã ra đi!!!   Ừ! thì anh đã ra đi!!! Icon_minitimeTue Jan 12, 2010 11:31 am

Nhỏ vẫn để bước chân mình trong chiều hoang vắng. Chiều nay, nhỏ nhủ thầm! Sẽ đi hái hoa cỏ bông lau về để ép làm hoa khô ... cấm vào lọ hoa vào ngày ... nhỏ thích. Thế là, nhỏ vẫn đi hái một mình đó thôi, và lần này nhỏ không cần nhõng nhẽo cùng anh, cũng không cần nhờ anh hái dùm những bông hoa ở nơi xa tít. Nhỏ tự hái! Vẫn nhiều ghê đó chứ Rolling Eyes

Nhỏ thấy ngọn cỏ nghiêng mình trong gió, nghiêng theo những tia nắng mặt trời cuối cùng. Những nhánh cỏ nhỏ li ti bay bay mỗi khi gió thổi mạnh. Nhỏ bỗng thấy mình giống nhánh như những cây cỏ này vậy. Vẫn nghiêng nghiêng rồi ngã về một bên theo cơn gió. Nhỏ biết rằng mình còn chênh vênh nỗi nhớ về anh - mối tình đầu - nhỏ từng giữ gìn nhưng vẫn ... mất đi! Crying or Very sad
Ừ! thì anh đã ra đi!!! 4829525fgrasses3863resi

Nhỏ lại thấy cái cảm giác man mác buồn bên bờ sông vắng lặng. Một nơi vắng lặng hiếm hoi giữa chốn ồn ào náo nhiệt suốt ngày đêm này. Mặc phía xa là những cây cầu chật những tàu và xe. Nhỏ để mặc cho đám cỏ bám đầy quần áo và tóc nhỏ. Nhỏ đã hái cho mình một chùm cỏ lau, ôm vào lòng để cảm thấy cỏ mơn man trên tóc. Nhỏ biết nhỏ nhớ anh nhiều lắm. Kỉ niệm ngày nào anh cùng nhỏ hái những nhành hoa dại để cùng nhỏ ép ... hoa khô. Giờ này chỉ còn nhỏ, trống vắng lạ lùng, anh có biết không? Nhỏ thấy mắt mình cay cay, nhỏ nhủ thầm "Em vẫn nhớ anh, chưa quên anh ạ, cơn gió này là anh đúng không? Em yêu anh, em cũng yêu gió, anh sẽ bên em mãi nhé! Dù cho em và anh đã ở hai thái cực của nhân gian rồi, nơi xa ấy anh có nhớ em không?" pale

Dừng chân lại, nhỏ ngồi bên mép thềm nhìn bó bông lau trên tay vui đùa cùng với gió. Tự dưng một nổi buồn len lỏi vào tâm hồn nhỏ. Từ lâu, ừ, đã từ lâu nhỏ muốn quên anh, quên hết những kỉ niệm về anh, để nhỏ sống bình yên như cách nhỏ đã chọn bấy lâu nay. Năm nay, lần đầu tiên nhỏ không có anh. Cảm giác buồn và lạ lẫm lắm. Anh có về để kịp dành cho nhỏ loại hoa nhỏ thích không? Có cho nhỏ nụ cười dễ thương và trọn vẹn trong ngày nhỏ ra đời không nhỉ? Like a Star @ heaven

Chắc là không anh rồi! Anh không bao giờ về nữa đúng không anh? scratch
Ừ! thì anh đã ra đi!!! 124oc8
Nhỏ quyết định ra về, bỏ lại đồng cỏ dại lại phía sau, như bỏ lại bao hờn dỗi về anh lại. Nhỏ lại đi, đi về với cuộc sống của nhỏ. Nhỏ lại hòa vào dòng đời đông nghẹt, ồn ào, nơi đó nhỏ đã mất anh ... mất đi tình đầu ... mãi mãi. Nhỏ thấy mình bé nhỏ quá, nhỏ đưa tay ngăn vội giọt nước đang rơi mà nhỏ cũng không biết đó là giọt sương của đêm hay giọt sương trong tâm hồn mình nữa. cat
Nhỏ vẫn đi tiếp, dù cho cuộc đời này không công bằng với nhỏ. Nhỏ sẽ tìm cho nhỏ một người ... để hái dùm nhỏ những nhành hoa xa tít phải không anh? Một ai đó lau dùm nhỏ giọt sương vô tình làm ướt vai nhỏ nữa kìa ... nhỏ ơi!
Ta mất anh thật rồi, nhỏ hãy quên và đừng buồn nữa, nhỏ nhé!! maylangdu

Được sửa bởi maylangdu ngày Wed Jan 13, 2010 9:44 am; sửa lần 1.
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Ừ! thì anh đã ra đi!!! Left_bar_bleue8/10Ừ! thì anh đã ra đi!!! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Ừ! thì anh đã ra đi!!! Left_bar_bleue7/10Ừ! thì anh đã ra đi!!! Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ! thì anh đã ra đi!!!   Ừ! thì anh đã ra đi!!! Icon_minitimeWed Jan 13, 2010 9:33 am

Ừ! thì anh đã ra đi!!! 48295293septmuhlenbergi
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Nữ

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ! thì anh đã ra đi!!!   Ừ! thì anh đã ra đi!!! Icon_minitimeFri Jan 15, 2010 10:19 am

Ta yêu anh một tình yêu nồng ấm
Giấc mơ hồng ta mãi nhớ về anh!
Anh nè! Sương rơi làm em ướt đẫm
Giọt sương nào nhè nhẹ lướt qua đây
Mắt em buồn nhớ tiếng nói "yêu em"
Giờ anh đi về nơi xa nỗi nhớ
Em về về góp nhặt chút dư âm
Phải không anh? Cơn gió chiều qua
Như lời anh nói "thật thà yêu em"
Dù sao em cũng phải quên
Chờ em anh nhé kiếp sau chung đường

Anh! Lại sắp đên ngày em ra đời kìa. Em thấy mình buồn lắm. Dường như anh vẫn hiện hữu đâu đây. Em lại ra đây, ngắm cánh đồng cỏ lau bên đường ngày nào ta chung bước. Em nhớ anh! Rất nhiều! Dù cho không còn anh nữa, nhưng em mãi nguyện khắc ghi bóng hình ai mãi mãi. Em sẽ cố gắn đến những nơi mà người ta cho là hạnh phúc, em sẽ tìm cho mình niềm vui. Ừ nhỉ! em còn mọi người nhưng em lại mất anh. Nổi nhớ cứ ùa về, tình đầu khó quên thật, người thứ hai em đã quên rồi, còn anh, tại sao em không quên được nhỉ? Ngủ ngoan đi anh! Miền đất lạnh ấy em sẽ cầu mong anh về với thiên đường. Em cho anh nợ lại một lần đó, nợ em một lời hứa, nợ em khối sầu trong em, nợ em những chiều làm em khóc, nợ em đôi mắt vô tư ngày nào ... , thôi để kiếp sau anh phải trả em đó, biết không? hrt
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ừ! thì anh đã ra đi!!!   Ừ! thì anh đã ra đi!!! Icon_minitime

Ừ! thì anh đã ra đi!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang