Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mèo kon lười tắm

Go down 
Tác giảThông điệp
votinhdaophap
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : cynical
Nam
Châm ngôn sống : Song nhiet tinh yeu het minh
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51952

Mèo kon lười tắm Empty
Bài gửiTiêu đề: Mèo kon lười tắm   Mèo kon lười tắm Icon_minitimeMon Jan 11, 2010 5:06 pm

Có phải giờ này anh buồn mà không trách
Anh thương em rồi hãy hiểu cho em !
(Đây là câu chuyện có thật, một tình yêu qua mạng đã 3 năm kể từ khi nàng học lớp 7. Và tình yêu này đến giờ vẫn tốt đẹp khi chàng vào ĐH…và cả lúc bạn đọc những dòng thư này. Email:votinhdaophap@gmail.com Chúc các bạn vui vẻ)

Em xin lỗi, lại một lần nữa em phải xin lỗi anh rồi! Có lẽ anh giận em lắm, em biết vậy nhưng mà chẳng bít phải làm sao. Lần này thì chắc chắn ngày mai em sẽ gửi thư cho anh. Em hứa đấy! Nhưng em sợ chắc anh không kịp nhận được thư trước khi anh đi thi, thế là kì thi ĐH của anh gần tới rồi!

Em cũng không pít phải nói gì hơn! Nói gì để bày tỏ hết nỗi lòng của em giờ phút này, em có rất nhiều điều muốn nói với anh, nhưng giờ phút này cầm cây bút trên tay em lại…
Có lẽ rằng trong c/s có vô vàn cách để ng ta thể hiện lời chúc của mình, nhưng em chỉ muốn nói với anh rằng: “Đi thi cố gắng anh nhé, hãy bình tĩnh tự tin, hãy luôn nhớ rằng sau lưng anh luôn còn có mẹ & em cùng tất cả mọi người. Đến với kì thi này ko những anh phải bỏ ra rất nhiều công sức, tâm huyết, thức thâu đêm suốt sáng, học ngày học đêm, miệt mài đèn sách lo cho thi cử mà bên cạnh đó là mẹ. Em tin rằng mẹ rất lo cho anh và đặt nhiều niềm tin, hi vọng ở anh. Còn nữa, anh có nhớ anh đã hứa gì với em ko? “Khi nào có kết quả thi ĐH anh…”vì vậy em mong đợi anh từng ngày từng phút, em mong anh làm bài thật tốt, đạt kết quả cao, (có lẽ) đằng sau kì thi này sẽ còn nhiều vấn đề anh nhỉ! Tương lai, những định hướng trong cuộc sống của anh, niềm tin của mẹ dành cho anh! Chuyện của anh & em…
Mà em nói nhiều vậy anh có nghĩ em tạo áp lực cho anh không? Anh đừng suy nghĩ vậy nha, đây hoàn toàn chỉ là những lời em muốn nói ra từ đáy lòng mình với anh mà thôi.
“Tình yêu của mình ko phải là chuyện cổ tích hay cơn gió, cái nắng của một buổi chiều mà nó là tình yêu trong cuộc sống thường nhật có anh & em, chúng mình cùng…”
Anh còn nhớ không anh? Anh còn nhớ những lời này không? Em ko hiểu vì sao những lời nói đó luôn in sâu trong tim em, có lẽ vì em thực sự yêu anh và cần anh trong cuộc sống này, “tình yêu qua mạng” dường như đó là một chuyện rất viển vông phải ko anh và làm sao có thể tin được, nhưng em thì khác em tin ở t/y của mình, em tin vào sự lựa chọn của mình và thực sự em đã yêu anh. Nhiều lúc em ngồi nghĩ viển vông rằng: “sao mình lại mơ ước hão huyền vậy, anh ấy sẽ không bao giờ thuộc về mình đâu…” nhiều và rất nhiều nữa, nhưng càng thế em lại thấy mình càng yêu anh hơn, những lúc nhận được thư của anh, nhiều lúc không hiểu tại sao em đã khóc, em khóc vì vui, vì hp, em thực sự thấy hp khi có anh trong cuộc đời này…

Trong thâm tâm anh, anh nghĩ em là con người ntn? Liệu có khác xa so với những gì em nghĩ và những gì anh nói không anh? Dù thế nào đi chăng nữa, trong tim em, em vẫn sợ một điều mà từ trước tới giờ em chưa nói ra, vì em sợ anh buồn, và em cũng sợ…mất anh. Vì có lẽ em không đủ tự tin vào bản thân mình. Trước đây anh đã từng nói: “Anh sợ nếu một ngày có ai đó gần em hơn anh và nói…thì anh phải làm sao?” ! Lúc đó em đã trách anh, sao yêu em mà ko đặt niềm tin ở em, nhưng giờ thì em đã hiểu, thật là đến giờ phút này em mới hiểu hết được, anh cố gắng phấn đấu ĐH! Đúng thế, anh phải cố lên, tuy nhiên em sợ và rất sợ…sợ rằng anh đi học, ĐH mới là “thiên đường tình yêu của anh” nơi đó rồi sẽ có nhiều và rất nhiều những cô gái khác và tốt hơn em về mọi mặt, rồi họ sẽ chiếm lấy trái tim anh mà thôi! Có thể anh nói “không” nhưng làm sao anh dám chắc tới lúc đó làm sao anh còn bên em nữa!!! Điều này thực sự em đã nghĩ tới từ rất lâu nhưng em luôn giữ nó trong lòng mà không nói ra nhưng rồi em…đã nói vì em không muốn giữ nó trong lòng thêm nữa vì em sợ…mình sẽ không còn cơ hội!!! Anh có thể hiểu nổi cảm xúc của em lúc này không? Em xin lỗi… em thực sự xin lỗi, có lẽ anh sẽ giận em…
Nhưng thôi đó chỉ là những suy nghĩ vớ vẩn của em thôi, anh đừng để ý.
Trong tim em, trong tay em và trước mặt em là những hình bóng, lời nói, là những bức ảnh và cánh thư của anh. Em mong rằng tình yêu mà em dành cho anh cũng như tình yêu anh dành cho em sẽ chứng minh cho mọi người thấy được rằng: mình yêu nhau qua mạng nhưng tình yêu mình dành cho nhau là xuất phát từ trái tim. Tình yêu của chúng mình không phải là qua đường hay cưỡi ngựa xem hoa.

Cuối thư cho em điệp lại lời chúc ban đầu và anh nhớ giữ gìn sức khỏe đó thi tốt nha anh. Chăm sóc mẹ cho chu đáo, cho em gửi lời hỏi thăm mẹ và mọi người anh nhé. Nhớ heoluoi nhìu, meoluoi luôn bên h và ủng hộ h. Nhớ h nhìu!!!

THI ĐH THÀNH CÔNG ANH NHÉ
CỐ LÊN H3OLUOI OY!

Mèo kon lười tắm
Trang 1 trong tổng số 1 trang