Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

quay lưng đi và em quên anh

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyetnhimk45b
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
nguyetnhimk45b

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : cái gì không phải của mình dù níu kéo cũng không được , những gì là của mình dù không muốn nó vãn đến
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 52310

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
quay lưng đi và em quên anh Left_bar_bleue10/10quay lưng đi và em quên anh Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
quay lưng đi và em quên anh Left_bar_bleue10/10quay lưng đi và em quên anh Empty_bar_bleue  (10/10)

quay lưng đi và em quên anh Empty
Bài gửiTiêu đề: quay lưng đi và em quên anh   quay lưng đi và em quên anh Icon_minitimeSun Jan 10, 2010 11:52 pm

Anh phải quay về đấy nhé, nghe không, anh còn nợ em một lời hứa...

Anh hứa, hứa với cả trái tim anh, em ạ.

Ngày vẫn qua, từng ngày, từng ngày, nhẹ lắm.

Em ngồi đây, vẫn chờ một bóng người xa lắm, lâu lắm, lâu lắm rồi, thế mà vẫn vậy, con đường vẫn trống không, chỉ có gió thổi từng ngày mà thôi.

Có phải cứ đợi chờ rồi nó sẽ đến không anh, thế thì em sẽ đợi đến khi bàn tay không còn ấm, trái tim không còn đập và bờ môi kia không còn ướt, thế thì anh có về không, có về không????

Ngày xưa em hỏi anh,điều gì có thể khiến anh rời xa em nhỉ, thế là anh nhìn vào mắt em, lâu thật lâu và nhẹ nhàng nói rằng chỉ có thể là cái chết mà thôi, mà cũng không chắc đâu, cái chết cũng không làm anh từ bỏ em đâu.

Cái chết là như thế nào hả anh? Tại sao nó lại ám ảnh người ta nhiều đến vậy?

Nó là gì nhỉ, chính anh cũng không biết phải nói thế nào để em hiểu đây.

Là gì nhỉ

Là gì nhỉ

Anh kiếm tìm mãi mà vẫn không thể tìm thấy co em câu trả lời ấy.

Mai em chết anh có về đưa đám

Anh có về trong giấc ngủ ngàn thu

Có tiễn em qua nghĩa địa sương mù

Trên ngôi mộ toàn hoa hồng trắng

Mai em chết anh có vòng hoa trắng

Để thay vòng hoa cưới em không

Bên nghĩa trang có thắp nén hương lòng

Để an ủi người nơi chính suối.

Hôm qua là quá khứ, hôm nay là thực tại, ngày mai là tương lai, quá khứ em không hiểu thế nào là cái chết, thực tại điều đó lại làm em rơi lệ, còn tương lai em có thể hiểu được nó không anh?

À, không, em hiểu rồi anh ạ

Chết..........

Chết..........

Là một ngày kia, em đến bên và nâng lên đôi bàn tay ấm áp quen thuộc nhưng đôi bàn tay ấy tuột khỏi tay em, lạnh ngắt.

Là khi em áp vào ngực của ai đó nhưng không còn nghe được những nhịp yêu thương, chỉ còn sự tĩnh lặng ghê người.

Là khi em nhấn một số phone rồi chỉ nhận lại được những hồi tút dài quen thuộc

Là khoảng không thinh lặng, trống trải của ai đó để lại cho em....

Đó có phải là câu trả lời không anh, có phải không ???

Nếu em chết anh có để tang không

Giã biệt chiều mưa em nghe lòng thổn thức

Mảnh băng tang anh có đeo trước ngực

Để giữ xót xa, tan vỡ cuộc tình

Nếu cái chết cứ đơn giản là nhắm mắt và ngủ một giấc dài thì có phải nó sẽ nhẹ nhõm hơn không em, đó, đó là lời đáp đấy em à, nó là một giấc ngủ dài, thật dài mà thôi em ạ.Anh cũng chỉ nhắm đôi mắt này lại mà thôi, đừng khóc cho anh em nhé, đừng rơi lệ cho một giác ngủ, không đáng đâu em..........

Hôm nay rất muốn vik gì đó, cho một người bạn, một người bạn vừa ngủ một giấc ngủ dài và không tỉnh dậy, cuối cùng những thứ viết ra vẫn lủng củng, vẫn không ra đâu vào đâu....

Mình ngồi rất lâu rồi thấy mình thật vô tình, nước mắt hình như khô cạn, đứng nhìn di ảnh của người bạn mà lòng trống không.

Lúc ấy mình muốn khóc lắm chứ, muốn gào lên thật to nữa cơ, nhưng không hiểu sao lòng mình trống rỗng, rống không luôn.

Cuối cùng tất cả những gig mình làm là thắp 3 nén hương và nhìn thật lâu vào tấm ảnh, quay lưnng bước về thế giới của mình, không khóc nhưng lòng đau.

Bạn ơi!
-------
entry này e vik cóphải sau khi đọc bài chuyện tình Bồ Công aNH CỦA anh k?
anh chắc vậy bởi câu mở đâu...

quay lưng đi và em quên anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh phải làm sao để cố quên hình bóng e đây? 1 năm hay 10 năm hay mãi mãi a ko bao giờ quên được e?
» Bỏ lại sau lưng một nỗi đau
» Đằng sau lưng............
» Ngốc sẽ chúc a hạnh phúc!
» Lung Linh Sông Hàn