Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ở phía bên kia con đường

Go down 
Tác giảThông điệp
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54641

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
ở phía bên kia con đường Left_bar_bleue1000/10ở phía bên kia con đường Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
ở phía bên kia con đường Left_bar_bleue7/10ở phía bên kia con đường Empty_bar_bleue  (7/10)

ở phía bên kia con đường Empty
Bài gửiTiêu đề: ở phía bên kia con đường   ở phía bên kia con đường Icon_minitimeFri Dec 25, 2009 2:52 pm

[justify]Ở phía bên kia con đường, có nụ cười của em. Có những ngày hạnh phúc. Những ngày em thấy mình thích anh, thích thật nhiều. Những ngày không phải suy nghĩ những chuyện không muốn nghĩ đến. Chỉ có niềm vui thôi... Bên kia, ở xa kia, em biết những giây phút ấy sẽ chờ em bước tới và giữ lấy nó cho riêng mình...

Ở phía bên kia con đường, có giọt nước mắt em rơi... Mệt mỏi. Chán nản. Thất vọng. Vì anh... Em thấy mình chưa đủ mạnh mẽ để đi qua những nỗi buồn đó. Và em cũng biết là có những nỗi buồn mà em không thể nào khóc cho vơi bớt... Đằng kia, ở xa kia, nỗi buồn và nước mắt vẫn đang chờ em bước đến, đi qua và cất vào tim...

Ở phía bên kia con đường, có một ngôi sao rất bé. Nó bé nhỏ như tia sáng cô độc giữa bóng đêm mịt mùng. Niềm hi vọng đấy anh à. Niềm hi vọng như một ngôi sao bé xíu, nhưng nó cứ sáng mãi, lấp lánh mãi, cho dù ánh sáng ấy cũng rất mong manh... Ngôi sao ấy sẽ chờ em đến và biến nó thành Mặt Trời. Để toả sáng mãi mãi... Để hi vọng trở thành hiện thực. Để ước mơ trở thành chính ta... Ngôi sao bé nhỏ ấy vẫn ở bên kia con đường, nó cứ sáng mãi như niềm hi vọng chưa bao giờ tắt của em...

Ở phía bên kia con đường, có thể sẽ là anh. Anh dịu dàng và ấm áp, khẽ nắm tay em, cùng đi một con đường khác. Con đường có thể sẽ dài hơn, nhưng đủ rộng, phải không anh? Em đã hi vọng như thế, đã mơ ước như thế... Ở phía cuối con đường, có anh... chờ em...

Ở phía bên kia con đường, có thể sẽ là một ai đó khác. Một người nào đó yêu em và can đảm hơn anh. Một người nào đó có thể nói với em rằng "You know that, I always be there, I’ll be your sunshine after the rain...". Một người nào đó đang cầm ô chờ em trên con đường mưa. Để khi đi hết con đường, em mới nhận ra người quan trọng nhất cuộc đời em,... không phải anh...

ở phía bên kia con đường
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phía cuối con đường...
» Hãy nhìn về phía.......
» Đi về phía không anh
» Phía sau...
» Phía sau... đả là đèn đỏ ....