Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Lầ đầu tiên anh khóc

Go down 
love_neverstop
havy.mongcho
ditimgiacmo7777
_RK♥GL_
Công5291
9 posters
Tác giảThông điệp
Công5291
Thành viên mới
Thành viên mới
Công5291

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Tình bạn là quan trọng nhất
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52363

Lầ đầu tiên anh khóc Empty
Bài gửiTiêu đề: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 9:38 am

Em đến với anh vào lúc anh buồn nhất. Khi mà anh biết Trang đang lừa dối anh. Chuyện tình chúng mình bắt đầu từ đó. Kể từ ngày em nói tiếng yêu anh đến khi chia tay chúng mình đã yêu nhau được 1 năm 2 tháng 10 ngày. Khoản thời gian đó tuy không dài, nhưng em có biết rằng anh rất yêu em. Anh luôn mong chuyện của chúng mình sẽ tiến tới hôn nhân. Mọi chuyện xảy ra với anh quá bất ngờ. Anh không ngờ em lại thay đổi nhanh như vậy. Anh thi trượt Đại Học, anh đã quyết định về quê ôn thi lại, trước lúc anh đi em hứa gì với anh em còn nhớ không. Vậy mà sao em lại đối xử với anh như thế. Em không hiểu cho anh, lúc nào em cũng nghĩ em khổ. Thật ra anh mới là người khổ hơn em. Chỉ vài năm nữa thôi cuộc sống cả gia đình anh sẽ đè nặng lên vai anh. Bố mẹ anh đi làm thuê, rất vất vả. Anh thương bố mẹ anh lắm nên anh chỉ biết cố gắng học để sau này phụng dưỡng bố mẹ. Sau này khi đến tuổi bố mẹ anh không đi làm được, về già sống không có lương hưu vì vậy mà phải trông chờ vào anh. Em ạ, anh về quê anh ít nhắn tin gọi điện cho em vì anh bận học, vì anh phải tiết kiệm tiền điện thoại. Hoàn cảnh nhà anh thật sự rất khó khăn. Có 1 điều anh giấu em suốt khi chúng mình yêu nhau đến bây giờ đó là bố mẹ anh đi bốc vác. Anh không dám nói ra anh chỉ sợ khi em biết được em sẽ cảm thấy xấu hổ khi yêu anh. Em yêu anh mà từ trước tới giờ không bao giờ em quan tâm gia đình nhà anh sống như thế nào. Anh không trách em. 1 tháng vừa rồi em nói em có đi chơi cùng 1 người, đã để cho người ấy ôm em. Anh nghĩ có lẽ em thấy thiếu thốn sự quan tâm của anh em như vậy. Rồi anh về, anh đã nói và bù đắp cho em những gì em thiếu trong một tháng qua. Em đã hứa với anh là không gặp người đó nữa. Tối hôn đầu tiên anh về em hứa vậy. Em òn nhớ không? Vậy tại sao đến chiều hôm sau em vẫn đi chơi cùng nó rồi hai đứa môi kề môi để bạn anh nhìn thấy. Anh không biết lời hứa của em có giá trị không nữa. Em gặp anh, em nói xin lỗi. Anh chấp nhận. Em còn hứa không gặp người đó nữa vậy mà chỉ hôm sau em nói dối mẹ em đi tập văn nghệ để đi chơi với nó. anh không ngờ em lại là người như vậy. Em đến với anh chỉ vì thương hại sao? Hay chỉ vì 2 chữ "tương lai". Anh rất hối hận vì chuyện 2 đứa đã sống thử. Em nói quên 1 người không phải dễ, vậy tại sao chỉ có 1 tuần gặp nó đã quên anh, anh hiểu là giờ đây người em yêu không còn là anh nữa. Nhà anh nghèo, anh không có xe máy, không có tiền. Em hãy chọn cái gì tốt cho em. Nhưng tương lai thì anh không biết sẽ tốt cho em hay không. Dù sao nó cũng đã bỏ học, nhà nó có điều kiện. Còn anh thì không? Em nói em chỉ muốn yêu mình anh, vậy tại sao em vẫn đi chơi với nó. Giờ đây anh thật sự không còn tin em nữa. Những gì em nói và những gì em làm hoàn toàn trái ngược nhau. Anh đã quyết định. Chúng mình nên chia tay. Anh không muốn anh phải đau khổ vì em. vì một con người không xứng đáng với tình yêu của anh. Dù sao anh vẫn mong em hãy biết suy nghĩ về tương lai, suy nghĩ về cuộc đời mình sau này. Giờ anh đã chọn cho mình 1 đường đi. Anh không muốn đúng hơn là anh sợ yêu rồi. Ước mơ của anh đã sắp thành hiện thực, ước mơ làm người chiến sĩ công an nhân dân em ạ. Anh đang phấn đấy để đạt được ước mơ đó. Anh sẽ mãi nhớ đến em, một người đã dạy anh bài học trong tình yêu. Sau này khi gặp nhau anh hi vọng sẽ nhìn em là 1 người thành đạt. Chúc em hạnh phúc
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : hok tin bất cứ 1 aj
Số lần được cám ơn : 14
Điểm : 55117

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/100
Hài hước:
Lầ đầu tiên anh khóc Left_bar_bleue-100/1000Lầ đầu tiên anh khóc Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
Lầ đầu tiên anh khóc Left_bar_bleue1000/100Lầ đầu tiên anh khóc Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 1:18 pm

có đôi khi tiền và danh vọng vẫn chiến thắng t/y , nhưng cũng phải hiểu cho nhau vì ai cũng muốn có một cuộc sống tốt , nếu đã ko thể mang lại hạnh phúc cho nhau thì chia tay cũng là một giải pháp tốt. Chia tay ko phải là kết thúc mà đó là sự bắt đầu mới , hi vọng anh sẽ tìm dc người iu anh thật lòng và có thể chấp nhận cùng anh đi hết cuộc đời .Tình iu dù làm người ta đau khổ , nhưng ai cũng cần có t/y , đừng mất lòng tin vào t/y anh nhé. Đâu đó vẫn có một hạnh phúc đang chờ anh .Mong anh vui và sớm quên chuện buồn!
ditimgiacmo7777
Thành viên mới
Thành viên mới
ditimgiacmo7777

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : đừng dừng lại
Điểm : 52375

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeSun Dec 06, 2009 12:37 pm

Nhóc ạ,cuộc đời phải có lúc trầm mới có lúc thăng,em biết nghĩ cho gia đình cho bố mẹ thật đáng quý.
Hãy cố gắng lên, rồi em sẽ thành công
havy.mongcho
Thành viên mới
Thành viên mới
havy.mongcho

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy quên những gì không đáng nhớ.Và hãy nhớ những gì không đáng quên.!
Điểm : 52194

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeSun Dec 13, 2009 11:56 am

Ngèo không có lỗi đúng khôing?Vẫn biết cuộc sống nghèo aii cũng tham vọng tiền tài và địa vị.Nhưng không nên vì lẽ đó mà lừa dối nhau,mình cũng rất ghét những ai lừa dối.Sống đâu chỉ là nhận không cua ai bao giờ,phải biết cho đi mới mong được nhận lại chứ.
Chúc bạn sẽ gặp được người mà mình yêu và yêu mình.Chúc hạnh phúc.
ditimgiacmo7777
Thành viên mới
Thành viên mới
ditimgiacmo7777

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : đừng dừng lại
Điểm : 52375

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeMon Dec 14, 2009 8:16 am

trong tinh yêu, cho là nhận mà, buồn vì 1 người ko xứng như thế thì thật phí phạm nỗi buồn
love_neverstop
Thành viên mới
Thành viên mới
love_neverstop

Tâm trạng : confused
Nam
Châm ngôn sống : dizz my life
Điểm : 52242

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeMon Dec 14, 2009 5:24 pm

"Anh sẽ mãi nhớ đến em, một người đã dạy anh bài học trong tình yêu. Sau này khi gặp nhau anh hi vọng sẽ nhìn em là 1 người thành đạt. Chúc em hạnh phúc"...Giả dối với lòng mình quá chăng có thăng nào bị đá mà lại chúc kẻ phụ bạc kia hp cả.mà chỉ mong kẻ đó sẽ phải hối hận sẽ phải đâu khổ cả đời thôi.Cái nhược điểm lớn nhất của "Đa" số đàn bà là lúc nào cũng mong 1 thứ j đó ổn định cho cuộc sống của mình sau này.thậm chí sẵn sàng chia tay với ng mình đang rất yêu vì thấy ko có tương lai.Thử hỏi thế gian này có thứ gì gọi là "ổn định" và "hạnh phúc" là gì.......?
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56371

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Lầ đầu tiên anh khóc Left_bar_bleue5/10Lầ đầu tiên anh khóc Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
Lầ đầu tiên anh khóc Left_bar_bleue10/10Lầ đầu tiên anh khóc Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeTue Dec 15, 2009 6:03 am

nếu yêu mà không có tiền thì sao sống....????? cuộc sống bây giờ khó khăn...có ai muốn khi đi lấy chồng mà bị khổ đâu...Còn về câu chúc kia thì khi yêu một người nào đó mình chỉ mong người đó luôn được hạnh phúc dù người kia không phải là mình...tình yêu là hy sinh mà bạn...chứ còn nếu mình hok muốn hy sinh thì đó là tình yêu ích kỷ...và đó hok thật sự yêu mà là muốn chiếm đoạt....
themoonken
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
themoonken

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : chung ta la qua khu cua ngay mai
Điểm : 53779

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeWed Dec 16, 2009 8:52 am

dung buon nua ban a ban hay co gang len . vi 1 nguoi con gai nhu dzay mo minh phai khoc phai bun nhu the la khong xung dang dau .
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : hok tin bất cứ 1 aj
Số lần được cám ơn : 14
Điểm : 55117

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/100
Hài hước:
Lầ đầu tiên anh khóc Left_bar_bleue-100/1000Lầ đầu tiên anh khóc Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
Lầ đầu tiên anh khóc Left_bar_bleue1000/100Lầ đầu tiên anh khóc Empty_bar_bleue  (1000/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeWed Dec 16, 2009 1:15 pm

tình yêu có thể nuôi sống dc con người sao ? , thì tôi công nhận đàn bà là ích kỉ vì họ chỉ pik nghĩ cho cuộc sống của ri6ng mình . Nhưng nhờ vậy mà đàn ông mới cố gắng thành đạt để đem lại hạnh phúc cho người mỉnh iu . Chấp nhận iu là đồng nghĩa với chấp nhận tất cả : cay , đắng , ngọt bùi...
quochunghero
Thành viên mới
Thành viên mới
quochunghero

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Sống là không hối hận
Điểm : 52630

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeWed Dec 16, 2009 2:23 pm

Bạn ạ. Có những lúc ta đừng nên đổ hết tội cho người khác. Bạn cũng đừng hờn trách tai sao cô ấy lại ra đi. minh biet bạn yêu cô ấy lắm, bạn viết lên đây thi trong lòng bạn hẳn chứa đựng bao nỗi niềm khôn tả. nhưng tình cảm là thứ mà ko thể giải quyết bằng lý lẽ, bằng khoa học mà đó là câu chuyện của trái tim. ko phai minh ủng hộ co ấy nhưng mang năng lòng trách móc như vậy sao ban co the buoc tiep quang dường sap tới.. bạn hãy cứ xem như tất cả là do mình, do số phận chưa cho minh cơ hội thực sự. con nguoi là thế đấy, đời bạc trắng như vôi... cố lên bạn nhé!!
boy côđơn
Thành viên mới
Thành viên mới
boy côđơn

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : biết đứng dậy khi ta vấp ngã
Điểm : 52137

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitimeSat Dec 19, 2009 1:31 pm

"Tôi muốn biến thành viên đạn .Để bắn xuyên tim nhưng kẻ bạc tình" Đời là thế đấy bạn hãy nắm chặt hạnh phúc sau này bạn có những kẻ ko biết năm chặt hạnh phúc mình đang có thì sau này sẽ hối hận.Chào ban!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lầ đầu tiên anh khóc   Lầ đầu tiên anh khóc Icon_minitime

Lầ đầu tiên anh khóc
Trang 1 trong tổng số 1 trang