Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ba ơi!Con nhớ ba nhiều....

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nhok_iuanhthui!
Thành viên mới
Thành viên mới
nhok_iuanhthui!

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : hay de ngay mi hanh phuc hon ngay hom wa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 52324

Ba ơi!Con nhớ ba nhiều.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Ba ơi!Con nhớ ba nhiều....   Ba ơi!Con nhớ ba nhiều.... Icon_minitimeSun Dec 13, 2009 10:22 pm

Gió bắt đầu se se lạnh, noel sắp đến rồi mà sao lòng con lại trống vắng, đơn côi đến thế??? Bây giờ đã là 7 năm rồi phải không ba? Đã 7 năm rồi con không được nhìn thấy ba, cùng ba trò chuyện, được ba chăm sóc, nuông chiều, lo lắng nữa, có chăng chỉ là một cái nhìn từ tấm ảnh không hồn, một hình hài không hiện hữu.. Ba đã không còn nữa... ba đã bỏ con 7 năm bơ vơ, mồ côi ba à,và không chỉ thế mà từ nay về sau ba vẫn bỏ con mãi... ba đã ra đi thật bất ngờ,ba đã ra đi ngay cái hôm con còn là một cô bé chập chửng bước vào cấp 2 của tuổi học trò, bây giờ con đã trở thành một sinh viên cao đẳng rồi đó, ba có vui không ba nhỉ? Nhớ lại ngày đó, thật khủng khiếp quá ba ơi!!! Con chỉ biết đứng nhìn ba bất động rồi cứ khóc, khóc mãi, con bất lực quá phải không ba? Sao con lại không thể cầu xin tử thần, rồi dùng bàn tay nhỏ bé của mình để níu ba ở lại bên cạnh con, sao con lại vô dụng đến vậy??? Ba ơi,dù đã 7 năm trôi qua, nỗi đau đã được lắng đọng, nhưng mỗi khi chỉ còn con với bóng đêm dày đặc là con lại nhớ đến ba,nhớ đến nỗi mất mác sao to lớn quá...và con lại khóc, khóc thật nhiều cho số phận của mình...Chưa lần nào con nói với ba là con thương ba, thương ba nhiều lắm phải không ba? Sao lúc con biết nghĩ đến ba, nghĩ đến công ơn to lớn của người đã tái tạo con thì ba đã không còn hiện diện để con được nói ra, được bày tỏ, được đền đáp? Giờ đây con đã phải một mình chống chọi với bao cay đắng của cuộc đời mà chẳng có ba bên cạnh chở che, nâng đỡ, nhưng con sẽ cố ba ạ, vì con biết rằng ba luôn ở cạnh con một khoảng cách vô hình gần nhất! Con biết ở thế giới xa xôi đó, ba cũng sẽ luôn hướng về con, quan tâm đến con và luôn thầm cổ vũ, làm động lực tiếp bước cho con phải không ba??? Tử thần chỉ có thế cướp đi mạng sống mà thôi chứ không bao giờ cướp được linh hồn của con người đâu, thế nên dù tử thần đã buộc ba phải xa con nhưng đâu đây con vẫn thấy ấm áp một vòng tay được che chở, trong lòng con ba luôn sống mãi ba ạ! Thế nên con vẫn không hề mất ba đúng không ba??? Ở phương xa đó, nếu nghe được lời nói chân thành của con thì ba sẽ cảm động và thương con lắm phải không? Con cần ba, thương ba và nhớ ba rất nhiều ba ạ! Sự ra đi của ba là niềm đau khổ theo con mãi mãi nhưng con biết ba không bao giờ muốn thế,không bao giờ ba muốn rời xa con đâu, nên dù có buồn đau, có tuyệt vọng con sẽ không buông xuôi tất cả...Gần noel rồi, lại gần đón thêm một cái tết, đã bao cái tết con phải ''mồ côi'' rồi và phải còn bao cái tết như vậy nữa??? Thật sự con muốn thét to lên cho cả thế giới biết rằng con nhớ ba nhiều nhiều lắm ba ơi!!! Ba kính yêu của con......
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52583

Ba ơi!Con nhớ ba nhiều.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ba ơi!Con nhớ ba nhiều....   Ba ơi!Con nhớ ba nhiều.... Icon_minitimeMon Dec 14, 2009 1:14 am

nếu mình cũng nghĩ như bạn là "bỏ"ra đi thì mình xa mẹ 16 năm rồi
nhưng trong lòng lúc nào cũng tự hào

Ba ơi!Con nhớ ba nhiều....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh yêu em nhiều lắm
» Em yêu anh nhiều lắm
» Bà xã ah...anh yêu em nhiều lắm!
» Anh ơi ! Em yêu anh nhiều lắm
» CÁM ƠN MẸ NHIỀU LẮM