Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Người đàn bả trẻ con :">

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
gaxy31
Thành viên mới
Thành viên mới
gaxy31

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Yêu một người, nguyện hy sinh trọn cuộc đời...
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52197

Người đàn bả trẻ con :"> Empty
Bài gửiTiêu đề: Người đàn bả trẻ con :">   Người đàn bả trẻ con :"> Icon_minitimeSun Dec 13, 2009 10:06 pm

Đời ngộ và lạ không, đã là người đàn bà mà còn trẻ con??? Uh, sắp theo đằng ấy qua cầu rồi, sẽ là đàn bà, đằng ấy nhỉ? Trẻ con vì thích làm người tình mãi cơ, chẳng thích làm vợ đâu đằng ấy ạ. Làm vợ khó và khổ, làm người tình thích và dễ hơn nhiều. Dù đằng ấy có dụ dỗ em:" Vợ yêu ơi, em là người tình bé nhỏ đẹp xinh, sau này anh sẽ gọi em thế nhé!" , rồi thì:" Vợ yêu à, anh sẽ yêu em si mê, nồng nàn như người tình, sẽ nâng niu chăm sóc như người tình. 24h trong ngày em sẽ là vợ yêu, là người tình. Anh sẽ cho em ỉ ôi, mè nheo anh cả ngày .Thích không nào?"Đằng ấy đểu, đằng ấy nói thế vì muốn lấy vợ thì có, em chả dại, em chả tin đâu. Các bậc tiền bối, các chị em và bạn bè của em kìa, họ suốt ngày rỉ tai em :"Hôn nhân là hậu quả của tình yêu!?" Đấy, đấy, anh nào khi yêu cũng chiều hết mực nhé, rồi khi có đứa con đầu thay đổi 90 độ, có đứa thứ 2, thay đổi180 độ. Phụ nữ thiệt thòi đủ thứ, sinh con, rồi lo toan cuộc sống, tâm hồn chai sạn và già cỗi đi, cơ thể thì màu mỡ riêu cua, chồng nhìn chán ặc, còn khuya mới được làm người tình nhá, chỉ là đối tác trong tờ "Hợp đồng" hôn nhân (mà em sắp ký) thôi . Em biết thế đấy, nên đằng ấy chẳng dụ dỗ được em đâu. Hihi, đằng ấy sợ chưa???

Nghĩ thì nghĩ thế đấy, cơ mà, dù chưa phải đàn bà ở tuổi 30, dù vẫn thích nhõng nhẽo và mè nheo, dù vẫn thích được đằng ấy tán tỉnh đến mụ mị thì em vẫn là người đàn bà yêu đằng ấy si mê, cuồng nhiệt . Em chẳng còn những giây phút bỗng dưng phải lòng một ai đó trông hay hay, mạnh mẽ và đàn ông nữa, em cũng chẳng còn thinh thích và kiêu hãnh trước những vệ tinh vây quanh em như thời nông nổi xưa kia nữa, đằng ấy ạ. Ở bên đằng ấy, em thấy mình đang trôi vào một thế giới riêng, chỉ có em và đằng ấy, thế giới còn lại tự nhiên vô vị và vô nghĩa, hihi, ở bên đằng ấy, vai kề vai, tay trong tay, môi tìm môi, mắt trong mắt... mà vẫn nhớ đằng ấy phát điên mới ngộ chứ. Thế nên, em yêu và sẵn sàng rồi đằng ấy ạ, sẵn sàng là vợ, là bạn đời là tri kỷ! Và em biết rằng :" Dù em có già nua, dù em cau có và khó tính, dù em có "em bé mỡ" trong bụng thì em vẫn mãi là người tình bé nhỏ đẹp xinh của riêng anh!" . Yêu lắm, yêu ghê cơ đằng ấy ạ!

Vì yêu đằng ấy nên em bắt đầu xấu tính rồi đấy, em cười nhạt trước những ai nghi ngờ, coi thường hôn nhân và tình yêu. Em hiểu rằng họ chẳng phải là em và đằng ấy nên họ không thể cảm nhận được đằng ấy của em yêu em thế nào, họ ngốc, họ đáng thương vì họ chẳng có được một tình yêu thực sự như mình, đằng ấy nhỉ? Họ làm sao biết được cái cách đằng ấy chăm chút cho em khi em ốm, họ làm sao biết được những yêu thương, những nồng nàn, những trách nhiệm, những lo lắng, tất cả những gì thiêng liêng trong cuộc sống ...mà đằng ấy dành cho em? Hihi, thế nên, họ có nói thoải mái, thì em vẫn theo đằng ấy qua cầu, thật, lại còn nghĩ:" Sao không phải ngày mai luôn đi hả ông Trời???"

Đằng ấy ạ, giờ thì người đàn bà trẻ con của đằng ấy đã hiểu rằng, yêu thương không đơn giản chỉ là vuốt ve hay âu yếm, yêu thương không chỉ là si mê hay khát khao. Giờ thì em còn hiểu rằng, để sống có trách nhiệm thật chẳng dễ chút nào. Nhưng em sẽ cố gắng vì đằng ấy, em sẽ xây cho đằng ấy một tổ ấm với những hạnh phúc ngọt ngào, giản đơn, nhẹ nhàng và dịu dàng, đằng ấy chịu không???
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52583

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn bả trẻ con :">   Người đàn bả trẻ con :"> Icon_minitimeMon Dec 14, 2009 1:17 am

"đằng ấy"??
không bao jo chịu nghe mà luôn theo bên cạnh ngắm nhìn yêu thương bạn làm tốt vì "đằng ấy"nữa cơ?chúc luon hp

than ai
huuviet
ditimgiacmo7777
Thành viên mới
Thành viên mới
ditimgiacmo7777

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : đừng dừng lại
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52375

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn bả trẻ con :">   Người đàn bả trẻ con :"> Icon_minitimeWed Dec 16, 2009 8:36 am

có lẽ em mới là trẻ con, 23tuổi, mà vẫn chưa sẵn sàng để yêu và sợ cưới.
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52583

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn bả trẻ con :">   Người đàn bả trẻ con :"> Icon_minitimeSat Dec 19, 2009 9:48 pm

ditimgiacmo7777 đã viết:
có lẽ em mới là trẻ con, 23tuổi, mà vẫn chưa sẵn sàng để yêu và sợ cưới.
thế là sao?
em không sợ cưới mà em chưa muốn làm một người vợ tốt thôi?nếu thê thì em không đc tự do sao?cố gắng lên em?
cảm ơn em?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Người đàn bả trẻ con :">   Người đàn bả trẻ con :"> Icon_minitime

Người đàn bả trẻ con :">
Trang 1 trong tổng số 1 trang