Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

anh yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
tuandat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
tuandat

Nam
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 56022

anh yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: anh yêu   anh yêu Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 8:01 pm

Anh!
Như đã từ lâu em thờ ở với thế giới xung quanh mình! Cứ " giả vờ" quên lãng. Chẳng biết bao tối thứ 7 đã qua, tưởng chừng sự cô đơn bị thời gian gặm mòn gần hết?

Như chú sâu lần đầu tiên bị lôi ra khỏi tổ kén của mình, bạn bè cuồng nhiệt kéo em lang thang khắp phố phường, ngơ ngác giật mình " Hà Nội về đêm đẹp quá" !

Quanh quẩn một hồi, vô tình làm sao chúng em lại đến nơi chúng mình thường dến, nhưng sáng hơn, xa hơn một chút nơi chúng mình thường ngồi, có ai đấy đã ngồI vào nơi ấy!

Lơ đãng ngắm nhìn dòng người qua trước mắt, cườI to hơn đám bạn ồn ao đang vui vẻ quanh mìnhvà chợt hờn ghen khi ánh mắt chạm vào góc xa nơi chúng mình đã từng ngồi đấy! “ Tại sao bạn khóc”- Em chợt giật mình cũng tự hỏi vì sao mình khóc? Không! Tại mình quá hạnh phúc, quá vui vì sự vui vẻ của các bạn và cũng có lẽ tại cơn gió vô tâm làm bụi cay lòng mắt!

Chà! Mùi hoa sữa! Có đứa lại nghêu ngao: “ Em ơi, Hà Nội phố…” sao em có thể quên? Em giận lây cả mùi hương của môt thời em say đắm! Tại sao anh yêu để trọn đời em không nguôi nhớ? Và cả trờI sao sao vô tình sáng thế? Còn đâu vì sao nồng nàn một thủa em yêu? Chẳng còn ai hỏi em vì sao nào em thích! Đáy hồ kia chỉ rơi lại một vì sao cô đơn. TrờI sao hạnh phúc yêu thương đã theo anh về phương trời xa ấy! Vô tình thế gió ơi, lay động mặt hồ để trời sao cũng nhạt nhoà trong nước!

Ghì chặt đoá hoa, tay nhói buốt, mặn môi- cũng giống thế thôi, màu đỏ xưa một thời anh thích! Em chẳng cố tình đâu vò nát cánh hoa ai đã yêu mến tặng em! Nào nỡ trách anh khi anh đã vô tình như thế!… Khuya quá rồi, trời se lạnh, thèm được bỏ tay vào túi ai để lang thang suốt đêm mà chẳng gió nào làm run được con tim hạnh phúc.

Nhưng mọi ngườI vẫn đùa vui, em vẫn lục lọI trời sao, gió vẫn vô tâm để hoa sữa vẫn thơm.. và mùa đông sắp đến!
http://tinhemlamaimai.goo.to

anh yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang