Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình Yêu Và Nỗi Nhớ

Go down 
Tác giảThông điệp
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 57062

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Left_bar_bleue1111111/1111111Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Left_bar_bleue25251325/1325Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:06 pm

Tất cả những tâm sự ở topic này đều cùng một tác giả , mình đã đọc và zất cảm động , post lên đây các bạn cùng đọc và chia sẻ nha

Em đã rơi những dòng lễ nhỏ.
Để quên đi nỗi nhớ của thời gian.
Bao ngày qua lòng vẫn xốn xang.
Bao đau khổ chảy tràn trong sâu thẳm

Dòng sông yêu thương!

Còn nhớ nữa không?....một ngày hè rực trời hoa phượng đỏ. em găp anh...thế mà đã một năm trôi qua.lòng em vẫn xốn xang nhớ lại kỷ niêm êm đềm trên dòng sông ấy..ánh nắng ban mai tỏa chiếu hai bên bờ, nhũng bông hoa lan hoa huệ nở trắng xóa. em cùng anh ôn lại những bài học còn dang dở. chiếc thuyền nhẹ nhàng trôi theo dòng nước chở đầy yêu thương..đôi chim én đang chao lươn trên bầu trời trong xanh êm ả.
tiếng gió thì thầm ngọt ngào, trao cho nhau những nụ cười trẻ trung êm diu. cả đất trời đang chìm đắm trong buâng khuâng..
còn nhớ nữa không những đêm trăng huyền diệu. ánh trăng tỏa chiếu soi những chiếc bóng hòa quyện lung linh huyền ảo trên một dòng sông.
anh đã hồi hộp khi nắm tay em xuống chiếc thuyền để thưởng ngoạn đêm trăng....anh đã nhìn em trìu mến..trong cái khoẳng khắc ấy trái tim đập rộn ràng, cả đất trời im lặng.... chỉ có tiếng gió thì thào ngây ngât......buâng khuâng.......

Em đã cảm ơn anh đã giành cho em những ngày thơ trẻ. ôi!...hạnh phúc...tình yêu...một chân trời mới mẽ..và bao điều đẹp đẽ của chúng ta.. anh ơi anh đã nói với em rằng:
Cho mãi tới khi già.
Anh sẽ quý sẽ yêu sẽ chiều em hết.
Cho đến khi hai ta già và chết.
Song tình ta vẫn thắm thiết thuở ban đầu.

Đâu rồi những lời yêu thương, diu ngọt....tất cả chỉ là hư ảo.....anh đã ra đi đến một phương trời xa xôi.nơi ấy không phải là quê hương xứ sở.
em đứng lặng lẽ trong đất trời tìm mãi..nhìn về một ký ức...đâu đớn trong tuyệt vọng...thời gian , thời gian, cứ mãi mãi theo dòng chảy..con người lai thay đổi...anh đã lặng lẽ ra đi khỏi cuộc đời em...chỉ có tiếng gió nức nở , khóc thầm....trên cành cây khẽ lá..bầu trời u ám..lòng nặng trĩu..
Dòng sông vẫn im lìm ngừng chảy......tiếng côn trùng nỉ non. đau đớn đi.... trong chơi vơi.... đâu còn nữa những tháng ngày thương nhớ.tất cả chỉ là hư ảo..dòng sông ơi cho ta gửi lời chào.......cho ta gửi chút tình trong mùa hạ......

Được sửa bởi Cao_Ba_Vuong ngày Wed Dec 17, 2008 7:12 pm; sửa lần 2.
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Left_bar_bleue1111111/1111111Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Left_bar_bleue25251325/1325Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:07 pm

Chỉ còn là nỗi nhớ dưới cơn mưa
Rơi tí tách cho lòng em se lạnh.
Chiếc áo mong manh trong biển trời xa vắng.
Bao năm rồi đằng đặng một chiều mưa.

Em biết rằng: chỉ còn là nỗi nhớ. giọt đắng của tình yêu còn đọng mãi trong tim. em không giận, không trách anh đâu....lần đầu tiên trong cuộc đời em đã từng ao ước một cánh chim trời trong hư ảo......nhưng tất cả chỉ là sự lạnh lẽo, cô đơn....em đã hiểu được thế nào là tình yêu....thế nào là nỗi nhớ, sự tuyệt vọng vô ý thức.....chiếc lá mùa thu đã rơi rơi trong làn gió heo may. con cuốc cuốc báo mùa lũ đến. con ve kêu thức lại nắng hè.....tiếng đồng vọng ấy đang rả rích trong tâm hồn em, thực thực, hư hư, ảo ảo.
em biết mình còn quá trẻ để nghĩ đến tình yêu. nhưng con tim đang đập rộn ràng những cung bậc buồn vui, nhẹ nhàng, ngọt ngào, tha thiết.....em đã thầm yêu trộm nhớ một cánh chim trời trong hư ảo. . mảnh trăngkia đang thao thứctrong sự lạnh lẽo đơn côi......
anh ! tại sao? tại sao? lại im lặng?. sự im lặng nặng nề....như một sự né tránh...giờ đây em đã hiểu ra thì đã quá muộn....trong trái tim em đã in đậm tình yêu và nỗi nhớ khôn nguôi....tiếng nối ngọt ngào êm dịu như một làn gió thoảng qua trong bầu trời xa ấy...trời thu tháng tám đã khép lại im lìm trong tuyệt vọng....
giờ đây em phải làm gì?..chia tay...sao lòng nặng trịu một nỗi buồn man mác...đứng trông một chiếc thuyền xa xa mà trái tim héo hắt....mảnh trăng non đang khép hờ trong li biệt....ôi tát cả chỉ còn những tiêng gió, tiếng sóng lòng sôi lên nức nở. giọt mưa ngâu ra rích rơi mãi mãi thật xa..thật xa....
Tạm biệt tất cả.......tạm biệt mảnh trăng cuối tuần...tạm biệt dòng sông hư ảo....gửi lời chào tới mối tình đầu.....tình yêu............nỗi nhớ ,vẫn đọng mãi trong lòng mùa thu......
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:09 pm

Chỉ còn là nỗi nhớ trong mỗi đêm thâu.
Đêm bão tố gió vang rền ghê rợn.
Gió vẫn rít thổi từng cơn lồng lộn
Tim run lên lòng nhức nhối tim đau.

Em viết lá thư này cho anh trong một đêm mưa....tiếng rả rích của giọt mưa ngâu, tiếng lồng lộn của những cơn bão tố...tiếng róc rách của dòng nước chảy cuồn cuộn trong lòng nức nở.....
Em biết trong lòng anh không còn chỗ cho em. một cô gái nghèo khổ.sống trong xã hội đầy bon chen và cám dỗ. trong xã hội đồng tiền...nhưng em vẫn thanh cao, trong trắng được như vậy là có sự động viên , an ửi của anh....
anh đã ra đi.. vì sao?... không một lời từ biêt...em đã lặng lẽ nhìn về phía chân trời xa mà lòng đầy thổn thức. ngày ngày ngóng trông từng đôi én bay lượn trong bầu trời bao lầm lòng nặng trĩu một nỗi buồn thương nhớ.
dòng sông đã sang ngang rồi mà vẫn còn nuối tiếc. bao lần em tự hỏi lòng mình cố xua tan hình ảnh của một con đò..nhưng em không thể....tình yêu và nỗi nhớ lại sống dậy trong em thực thực, hư hư.....
Dòng sông ơi..kỹ niệm ngày xưa đâu còn nữa...chỉ còn một khoảng trời u ám. anh đã mãi mãi ra đi khỏi cuộc đới em....trong đên nay....mưa vẫn rơi rơi vương đầy trên mí mắt....lòng em vẫn buâng khuâng nhớ về ngày xưa đó..nhìn ra biển khơi xa , mong tìm thấy một cánh buông nhưng tất ca chỉ là hư ảo.chỉ có tiếng sóng đập rộn ràng như nức nở như hờn giận. đau đớn, thôi miên...... tiếng ngày xưa....đâu còn nữa...đâu còn nữa nhưng bầu trời thu tháng tám, đâu còn nữa nhưng đêm trăng huyền diệu....tất cả như đã chết....trong quoằn qoaij ..em cố quên đi tất cả mà không được ...tình yêu và nỗi nhớ vẫn chảy mãi....chảy mãi....đang vọng mãi......trong lòng mùa thu miên man.......

Chỉ còn là nỗi nhớ trong mỗi đêm thâu.
Đêm ra rích gió âu sầu tơi tả.
Nhìn thấy nhau cả hai cùng buồn rầu khổ sở
Không dám đến gần chỉ còn là nỗi nhớ ở trong tim.
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:12 pm

Nước mắt chảy dài mãi tận sông sâu.
Gió nức nở trong biển trời biền biệt.
Nỗi đau đớn giận hờn hỏi sông ơi có biết.
Em chỉ yêu một dòng sông tha thiết ở trong lòng.....

Dòng sông ơi!.....em không thể.......không thể lãng quên mối tình đầu đầy cay đắng. tình yêu và nỗi nhớ vẫn tuôn dào dạt trong lòng em.....em cố quên đi..nhưng không thể....hình ảnh yêu thương vẫn hiện về.như lưỡi dao đang đâm nát trái tim em...
đêm nay em cố tĩnh tâm để nhìn lại những ngày qua những tháng ngày vui vẻ...với tình yêu nồng nàn say đắm. em không thể quên được một người anh, người bạn người em yêu đã động viên ,khích lệ em...trong học tập. em đã đạt được điểm tốt...năm học qua đi...đã nhiều lần anh đã nói rằng em còn quă trẻ để nghĩ đến tình yêu..nhưng rồi con tim anh đã yêu em..chúng mình đã yêu nhau...tuy hai phương trời cách biệt nhưng anh vẫn động viên em hoc tâp. em thấy mình thật hạnh phúc...hạnh phúc ấy quá đơn sơ và mộc mạc nhưng nó đã ngấm sâu trong máu thịt..đã làm cho em có những tháng ngay êm đêm hạnh phúc....niềm hy vọng một ngày mai cuộc đời sẽ đep hơn......em không thể quên được nhưng buổi trường em đi xem ca hát.còn em thì lủi thủi một minh lặng lẽ nghe ngoài trời tiếng gió thổi mưa rơi...những lúc buồn ấy em lại nhớ anh...những lời anh nói làm cho em cảm thấy cuộc đời này thật đẹp biết bao...
anh ơi .....em có biết rằng anh quá thực dụng...vì thực dụng mà anh đã xa em......tiền tài danh vọng ư?...em không có những thứ đó..em chỉ có một tấm lòng chung thủy mà thôi...em quá nghèo...em đã tự lăn lộn với cuộc sống để có tiền tự nuôi mình ăn học..em đã làm việc không mệt mõi vì em nghĩ rằng: trong trái tim em anh luôn soi sáng trên bước đường em đi.....những lúc buồn em thường gọi tên anh....em đã gọi anh trong lúc ngủ say. người ta đến tán tỉnh em. em không đoái hoài đến họ..trong lòng em chỉ có anh mà thôi.họ đã bức bội nói em là kiêu căng, tự phụ.
Thời gian cứ trôi trong dòng chảy của đồng tiền, danh vọng..anh đã thay đổi. anh đã im lăng khi nghe em nói. tuy anh không nói ra nhưng em đã hiểu tất cả....em quá nghèo....em không thể có chỗ đứng trong trái tim anh....em đã đau xé, rụng rời...bầu trời như sụp đổ......
chỉ có tiền nức nở của chiếc lá mùa thu còn đọng lại...bầu trời sao lấp lánh mà em tưởng như tối lại....cả đất trời quay cuồng đưới chân em dòng sông đang rên rỉ bởi đêm giông tố...em đi dưới cơn mưa rả rích...để những giọt nước thấm đầy trên vai áo.....đêm nay........anh có biết không em đã đi trong nỗi buồn vô tận..không hiểu mình đã đi đâu , về đâu...em đi trongchơi vơi với tất cả nỗi đau vô tận.....người bạn gái thân của em đã gặp và đưa em về nhà....
buông đau nhức nhối không lời nói ra...dai dẳng.....giơ em đã bình tâm lại. em cố quên đi dòng sông thưở ấy.....nhưng ko thể..vì sao? vì sao///? em không thể hiểu nỗi lòng mình........
anh thương yêu....cho em được gọi anh như ngày xưa....em không giận anh đâu...em biết cuộc đời này đâu có mỉn cười với em bao giờ đâu.
Em đã xa anh thật rồi...
Ở phương trời xa ấy...anh đã sang sông......chỉ còn lại một mình em ngày mỗi ngày đứng lẵng lẽ nhìn về phía chân trời xa mang trong lòng " tình yêu và nỗi nhớ"......
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:14 pm

Gửi lại cho đời kỷ niệm mây bay.
Đêm nhớ mong manh ánh sao trời lặng lẽ.
Nuốt nước mắt vẫn tuôn trào dòng lệ.
Mắt u hoài nhìn về thuở xa xưa.

Dòng sông ơi! có nỗi nhớ nào bằng nỗi nhớ tình yêu.có nỗi đau nào bằng nỗi đau khi tình không còn nữa....những hoài niệm về tình yêu đã lụi tàn theo mây gió. cuộc đời đầy nước mắt cứ dai dẳng theo em nghẹn ngào đau đớn....nó như một sợi dây vô hình đang bóp nát trái tim em....
anh còn nhớ em sao?hay chỉ là một lời biện hộ, một lời nói để gió thoảng qua đi.những tiếng yêu thương ngọt ngào mà đọng đầy nước mắt.........
đêm nay ánh trăng sao lạnh lùng quá...nhìn chị hằng ngồi buồn bã mắt đậm lệ nhìn xuống trần gian thoảng thốt..đây là mùa hạ sao lại tê cứng chai lạnh trong tâm hồn. nhìn dòng đời trôi theo dòng nước mà lòng nặng trĩu một nỗi đơn côi.....ai đã từng khoác lên mùa thu một chiếc áo vàng thương nhớ.dòng đời cứ trôi theo dòng chảy của thời gian, mà tình yêu và nỗi nhớ vẫn mãi mãi trong em như một vật vô hình...không sao quên được.....

Chỉ còn là nỗi nhớ mong manh.
Trong đêm lanh gió âu sầu lả tả.
Gặp nhau chi để lòng buồn khổ sở.
Không dám đến gần
Chỉ còn là nỗi nhớ ở trong mơ
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:16 pm

Chỉ còn là nỗi nhớ phải không anh.
Khi vũ trụ đã chìm vào trong sâu lắng
Em lặng lẽ nhìn dòng đời cay đắng
Ôm nỗi sầu hoài vọng một dòng sông

Dòng sông yêu thương..!...đêm nay trong muôn vàn đêm thươngnhớ...nhìn những vì sao lấp lánh tỏa sáng trên bầu trời mà lòng chạnh nỗi buồn vô tận......mảnh trăng khuya lẻ loi soi xuống một tán lá im lìm trong hư ảo.....sự cô đơn lãnh lẽo của đất trời đang dồn vào trong em những dòng tâm sự.....em muốn nói với anh muôn vàn lời yêu thương....nhưng em không thể diện đạt hết.......chỉ còn là nỗi nhớ nhè nhẹ vào giấc ngủ mỗi đêm về.....
bóng thời gian huyền ảo đã ngừng trôi theo dòng hoài niệm để cuộc tình lẵng lẽ đi qua....thuyền ai nhẹ buông xuôi dòng nước để thu về đơn côi trong mênh mông........
Em đã trải qua một cơn ác mộng...giờ vẫn còn bàng hoàng đau đớn...tà áo trắng trinh nguyên rón rén bước vào đời anh trong một cơn mưa vắng vẻ, ngơ ngác , run rẩy... , để rồi vụt tắt những tiếng cười.....
Anh còn quan tâm đến em ư?...tại sao vậy???....thà rắng anh đã ra đi vịnh viễn....để nỗi nhớ gữi lại cho nhau những ký ức đẹp cửa thuở ban đầu...
mỗi lần nhìn thấy nhau em lại hỏi ông trời sao nghiệt ngã như vậy.
tiếng sóng của nỗi lòng sao lại cuồn cuộn ở trong em không bao giờ ngừng.
em ko thẻ quên được dòng sông thuở ấy....dòng sông vẫn chảy cuồn cuộn trong lòng mùa thu......xa xa......trong nỗi nhớ triền miên dai dẳng......

Em đau đớn bước ra khỏi đời anh.
Trong nỗi nhớ lá thu vàng óng ả
Để hôm nay dòng chảy thành hai ngã.
Bến đò xưa nỗi nhớ đã vô hình
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:18 pm

Lệ rơi chảy mãi đêm dài......
Đau thương nhức nhối đất trời quăn đau....

Đêm nay nhìn ánh sao trời lẵng lẽ...tiếng rả rích của những côn trùng vọng lại...nỗi nhớ nhung lại xao xuyến trong em...tại sao?một chút tình bè bạn cũng đã cạn kiệt rồi ư...em đau đớn nhìn về phía chân trời xa cố tìm một ánh sáng dù rất nhỏ...để ôm trọn một mối tình trong mờ ảo.......
dòng sông ơi....những tháng ngày với bao nhiêu kỷ niệm đầy ắp..còn nữa hay không...sao im lặng nặng nề vậy....em như một con thuyền lênh đênh trong biển sóng cồn cào để nhớ về một thời xa thẳm...trong nỗi nhớ nôn nao....em biết cuộc đời là một dòng chảy.....em đang ỏ trong dòng chảy đó...nhìn dòng người tấp nập ngược xuôi....những mảnh đời còn vất vơ..em lại thấy đau đớn vô cùng....em không còn đủ sức lực để tiếp tục đi trên con đường mình đã chọn...cảm ơn anh những ngày tháng qua đã cho em niềm tin vào cuộc sống...
Em muốn nói với anh muôn ngàn tâm sự.....muốn đem đến cho anh muôn ngàn tiếng yêu thương... nhưng giờ chỉ còn là bóng đêm mịt mùng....chỉ còn là nỗi nhớ miên man... trong sâu thẳm của trái tim thổn thức.......

Đêm buông xuống trùm lên trong nức nở.
Gió vẫn thổi trong từng hơi thở.
Gieo vào đời bao nỗi nhớ mênh mông.....
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:21 pm

Anh về đâu có nhớ em
Để cho gió phải hờn ghen với đời.
Anh về vui vẻ nói cười.
Để em đứng giữa đất trời đau thương.

Đêm nay cơn bão số 7 đang gào thét , lồng lộn, cây cối nghiêng ngã chao đảo giữa đất trời. cơn bão của thiên nhiên ,hay cơn bão lòngngười...em lẵng lẽ nhìn cơn bão tố mà lòng se thắt lại....con thuyền lênh đênh trong cơn bão tố biết đi về đâu, hay để cho dòng đời cuốn trôi theo dòng nước...
biết rằng anh vẫn nhớ đến em, vẫn quan tâm đến em, lo lắng cho em....anh đã làm em xúc động..một sự ấp áp lan tỏa trong cõi lòng băng giá bấy lâu nay..nhưng em không thể đón nhận những tình cảm vượt xa tình bạn...
dòng sông ơi!trong sâu thẳm trái tim em, em đã yêu sông tha thiết, không thể có một ngôn từ nào để có thể diễn tả được hết tình yêu cháy bỏng trào dâng trong lòng người con gái.....sông đã mở ra cho em một tương lai, một chân trời mới đó là con đương học tập,...sống và làm viếc cho ngày mai tươi đẹp...em đã đi trên con đường ấy với niềm mơ ước một ngày nào đó sẽ được sánh bước bên sông...nhưng tất cả chỉ là ảo mộng...sông đã ra đi đến một bến bờ khác với một niềm hạnh phúc của riêng mình...để lại một mình em bơ vơ lạc lõng giữa đất trời....
Dòng sông thương yêu! cho em được gọi như vậy được không? bởi vì em không thể nào quên được mối tình đầu, không thể nào quên được hình ảnh một dòng sông êm đềm ngày đêm chảy róc rách trong lòng em...vị ngọt ngào hương vị của tình yêu đầu đời còn vương mãi với thời gian....em không thể nào xóa được dòng sông thuở ấy...cơn bão lòng đang cuồn cuộn, chao đảo dưới chân em....thục sự em rất đau khổ, nhưng em rất mừng vì anh được hạnh phúc....hãy giữ hạnh phúc cho mình nghe anh.....em sẽ trở về nơi bến sông xưa...lẵng lẽ đứng nhìn trời thu tháng tám ngày ấy để hoài niệm...mang trong mình tình yêu và nỗi nhớ.......

Em biết rằng người đã qua sông.
Ôm bao nỗi nhớ theo dòng nước trôi
Nghẹn ngào cơn bão qua rồi.
Mình em đứng lặng đơn côi giữa dòng.
Nhìn xa trời nước mênh mông.
Con thuyền nay đã theo dòng nước trôi
Em đi trong gió chơi vơi.
Con tim chao đảo đất trời quặn đau
Nghia tình ngày ấy cho nhau.
Em xin gủi lại nỗi đau muôn đời...
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:25 pm

Đêm nay lặng lẽ đứng nhìn cuộc chia tay không mong muốn diễn ra, trong sự bàng hoàng đau đớn. đất trời như chao đảo, nghiêng ngã...sụp đỗ dưới chân mình.
Tất cả đã ra đi...để lại một mình em bơ vơ lạc lõng giữa đất trời....ngọn gió heo may của tiết trời mùa thu đượm một nỗi buồn man mác...em muốn hỏi ông trời rằng " tại sao lại như vậy". tại sao tất cả không thể là bạn tốt của nhau? tại sao em phải lựa chọn...em không muốn...em không muốn trong tất cả chúng ta có một người bị tổn thương...em chỉ muốn tất cả đều hạnh phúc....
Em muốn một ngày nào đó được đi trên mảnh đất quê hương đến đồng bằng sông cửu long để thưởng thức xoài xiêm măng cụt..thưởng thức vị ngọt trái cây thắm đượm một tình yêu tha thiết..anh dắt em đi trong miệt vườn đầy hoa thơm trái chín.....
Em muốn được về thăm xứ thanh quê hương của vị cốm ngọt ngào. thăm nền văn hóa có trống đồng đông sơn nổi tiếng, một văn hóa sinh hoạt của thế kỷ trước...em muốn cùng anh đi trên cánh đồng cỏ quê hươngddeer tận hưởng hương vị tình yêu của đôi trai gái đang thả diều thổi sáo...
em muốn đến một xứ sở xa xôi "singapore" nơi có dòng sông hiền hòa trong mát nơi đâc cho em một niềm tin vào cuộc sống..người đã dìu dắt em đi trong cuộc đời...em muốn nhìn thấy dòng sông để thả hồn mình trong dòng nước trong trong mát...để hồn em hòa quyện với hồn sông....em muốn nói với sông lời chúc phúc....mừng hạnh phúc cho sông..
Em muốn minh là một con tằm chăm chỉ dệt lên những ước mơ cho cuộc đời mà không bao giờ nuối tiếc những tháng năm làm kén....
nhưng tất cả chỉ còn là hư ảo...tất cả đã bay đi trong tích tăc...vườn quả sum xuê, vị cốm ngọt ngào, dòng sông hiền hòa, đã ra đi để lại sự trống vắng đến tê lạnh cả đất trời...tất cả như một giấc mơ, một thước phim chưa quay đã kết thúc....em lặng lẽ nhìn bầu trời như sụp đỗ...một màng đêm đen dày đặc trong đêm tối giật mình.... thoảng thốt....mưa bay bay lất phất trong sự trống vắng đơn côi....tất cả đã đi xa còn để lại trong lòng em..... tình yêu và nỗi nhớ........

Chỉ còn là nỗi nhó phải không anh.
Sao trống vắng giọt mưa buồn lả chả.
Gặp nhau chi cho lòng thêm khổ sở
Anh đi rồi gió nức nở giữa màn đêm....
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:29 pm

Dòng sông thương yêu

Em viết vài dòng tâm sự giữa một ngày trời đông giá rét. những trận gió bấc thổi vào đời làm cây hoa cũng sắt lại vì rét...cả đất trời trong lạnh lẽo cô đơn....không biết ai có nhận được những thông điêp này không? nhưng em vẫn viết....em viết với cả tấm lòng của người em gái...người bạn....
gió lạnh vẫn ào về trong trái tim em heo hắt.. nhìn đôi chim nhãn bay trên tằng không mà lòng nặng trịu một nỗi buồn man mác...em cố tĩnh tâm để nhìn dòng chảy của thời gian cứ xa dần...xa lần..khuất bóng trong nỗi nhớ đơn côi....
Ngày ấy đã qua rồi..còn đâu mà luyến tiếc, còn đâu mà nhung nhớ...nhưng kỷ niệm vẫn ào về chát đắng......dòng sông huyền diệu vẫn chảy trong lòng mùa thu như một vật vô hình....dòng chảy ấy cứ xoắn xít, đan xen, thực thực...hư hư
Em biết mỗi bước em đi , là dòng nước trong mát, là ánh sao trời...là dòng sông huyền diệu.. tất cả đã vì em...em thành thật cảm ơn... cảm ơn tất cả...cảm ơn dòng sông yêu dấu.....
người đã cho em sức sống và niềm tin....

Em vẫn biết rằng giờ dòng chảy đã đi xa.
Nhưng vẫn để lại trong em muôn ngàn cơn sóng vỗ
Thyền ai đo đã xa bờ bến cũ....
Có nhớ chăng ngày ấy một lời thề.......
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:38 pm

Ai ra đi để lại vần thơ trên chiếc lá....có lẽ cuộc đời là vậy...tất cả bằng một dấu chấm thế này ư?...trái đất vẫn quay đều con tim vẫn rung lên từng nhịp thở, cuộc sống vẫn tiếp diễn mà lòng ta cảm thấy trống trải đơn côi...
Dòng sông ơi... anh không nhớ hay vô tình không nhớ...hay đã chìm vào giấc mơ ngọt ngào say đắm trong niềm hạnh phúc mà em đã vun vào cho anh...anh biết không ,em đang đứng trước thềm một mùa xuân mà lòng héo hắt, nỗi nhớ đến cồn cào vò xé trái tim em...em đã âm thầm chịu đựng để giọt nước mắt chảy dài nghẹn ngào bao năm tháng...
Em cố quên đi tất cả, cố xóa đi một dòng sông huyền diệu để sông với chính mình, nhưng em không thể làm được điều mà em mong muốn....gió vẫn nức nở trong nỗi nhớ vô hình....
Dòng sông yêu thương....chắc anh đã quên em rồi...hình anh cô bé ngày nào đã chìm vào dĩ vãng...đã có lúc em cảm thấy thật thanh thản để thả hồn mình dưới ánh trăng để lắng nghe tiếng thì thầm của gió...nhưng hiện thực vẫn là hiện thực..,cuộc sống đời thường đã cuốn hút em vào trong các buổi học lcacs câu lạc bộ văn thơ các diễn đàn. dàn vi tính....kiếm được miếng cơm tấm áo đâu phải dễ....em đã lăn lộn trong cái thế giới ồn ào để kiếm sống hằng ngày...cả tháng trời em chưa bước chân ra khỏi nhà...chưa biết được trời xanh hay trắng...chưa thấy được thiên nhiên tươi đẹp...giờ đây em mới giật mình cảm nhận được bước chuyển của hời gian...ước mơ...hoài bão còn dang dở....
Anh thân yêu
Cho em được gọi anh lần cuối, cho em được gục đầu trong khoảng trống vô hình để gọi tên anh với tất cả tấm lòng của người con gái....em biết rằng chỉ còn là ảo vọng với những ước mơ ngọt ngào không hiện thực
em còn biết rằng hai đường thẳng song song đâu có gặp nhau phải không anh...em lãng mạn quá chăng...ừ có thể là như thế...tình yêu...sao mà chát đắng...em cố quên đi mà không thể anh ơi...giờ đây em như một con thuyền không hướng giữa chốn hoang vu..lòng tê tái lẵng lẽ nhìn về phía chân trời xa mang trong lòng tình yêu và nỗi nhớ....

Sông ơi sông đã có đò
Để cho nỗi nhớ dày vò tim em.
Người ơi sao nỡ lặng im
Để cho em thấy mà tim rụng rời
Xin gửi lời chào tới một người thật xa...thật xa....chúc hạnh phúc....
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:41 pm

Ai về bên ấy nhớ chăng.
Mảnh tình ta gửi dòng sông thưở nào....

Dòng sông ơi!...anh còn nhớ hay anh đã quên...hay đã chìm sâu vào ký ức... có lẽ nào anh đang đắm say trong niềm hạnh phúc để quên đi một giọt nắng nhỏ nhoi đang ngày đêm mệt mài trên trang sách... đau đớn để đón nhận một cuộc tình chát đắng...có lẽ nào một chút nghĩa tình cũng cạn kiệt rồi sao. anh đâu biết rằng dòng sông vẫn hiền hòa vẫn đều đặn chảy mãi...chảy mãi...trong em không bao giờ cạn...
Mùa xuân đã đến , bầu trời đầy hương sắc mà lòng em trống trải đơn côi.tiếng chim hót và sao buồn rười rượi...ngồi đếm từng giọt thời gian lẵng lẽ trôi theo dòng hoài niệm.
Dòng sông ơi! cho em được một lần đến bên sông , chỉ một lần thôi để em ra đi mãi mãi...hồn sông là tình yêu tha thiết đang hàn gắn chặt trái tim em...em muốn quên đi nhưng sông ơi... em không thể nào quên được. bao ngày qua trái tim em đã rỉ máu, lòng em đau đớn để những giọt mưa nhạt nhòa trên trang sách...giờ đây em đang đi vào cõi hư vô, cái thế giới đầy mộng mơ và đau khổ...
Thời gian...thời gian...trôi đi theo dòng chảy...em đang xuôi theo dòng chảy ấy...em như một cánh chim lạc hướng không còn biết mình sẽ về đâu

Khi tất cả đã trở thành quá khứ
Giọt máu nóng đang rỉ ra đau nhức.
Khi nỗi nhớ vô tình lấp cạn trái tim em
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:49 pm

Trời đêm tối thiếu vắng những vì sao.
Em dấu mặt sau những dòng nước măt
Niềm vui chợt loé lên rồi vụt tắt
Kỷ niệm ào về trong nỗi nhớ chơi vơi.....

Dòng sông ơi...anh còn nhớ hay anh đã quên....ký ức ào về khi màn đêm buông xuống. cái khoẳnh khắc ấy thật yên tĩnh và buồn....tiếng thời gian đi qua không trở lại đang chìm sâu vào giấc ngủ để mình em thao thức dưới cơn mưa....
Sau một ngày lao động để kiếm sống bàn tay em đã chai sạn những vết xước tím bầm . có ai biết rằng một người con gái mảnh mai phải làm công việc mà con trai thường làm...có ai hiểu được cái vẻ bề ngoài nho nhã lại phải lăn lôn để kiếm sống. sự đời thật trớ trêu phải không anh....
đêm nay mưa buồn quá...tiếng tí tách giọt nước mưa rơi vào lòng em....tiếng gió đang gào xé trái tim đau buốt...em như một mảng trời đêm quằn qoaij dưới đêm mưa.....
Anh!....cho em được gọi tên anh...chỉ một lần...một lần thôi....để ngày mai em không thể gọi...ánh hoàng hôn sẽ lụi tắt phia chân trời xa...cuộc đời đầy nước mắt tuôn ra...nước mắt của mùa thu vàng úa...nước mắt của dòng sông chảy mãi...nước mắt giận hờn của một đêm mưa.....
dòng sông thương yêu... em cảm ơn anh và cảm ơn tấm lòng tốt của anh...có lẽ em sẽ... lưu giữ lại tất cả để làm kỷ niệm...lớp con cháu đời sau lớn lên sẽ hiểu rằng thế hệ cha ông rất đáng tự hào và khâm phục..
dòng sông yêu thương....hãy hiểu cho em...và tha lỗi cho em nhé...em sẽ đi trên con đường em đã chọn...ngày mai.... đất nước sẽ nở một mùa hoa anh sẽ thấy trong vườn hoa tươi thắm đó có một bông hoa vẫn ngày đêm mang trong mình tình yêu và nỗi nhớ......
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:52 pm

Mùa hè ơi!...mùa hè ơi!...có nhớ.
Hoa phượng đầy mái tóc em bay.
Em đứng giữa một trời hoa rực đỏ.
Mắt nhìn về những giây phút đắm say...
Dòng sông ơi......chắc anh đã lãng quên một mùa hoa phượng...ngày ấy em đã gặp anh trong một mùa hoa phượng...cái khoảnh khắc ấy thật ngắn ngủi nhưng chưa đầy kỷ niệm phải không anh....anh đã quên thật rồi ư hay anh cố tình không muốn nhớ...em còn nhớ rất rõ và em không thể quên mối tình đầu đầy cay đắng đó...hoa phượng đang in vào thời gian một mối tình thơ mộng... mỗi lần nhớ anh em đều nhặt một nhánh hoa ép vào trang vở . bạn bè thấy... cười...em ngỡ ngàng, lúng túng...cái tuổi mộng mơ thật là đẹp....anh đã cùng em ngày đêm mệt mài trên trang sách...trang sách thơm mùi hoa phượng mang như tình yêu bước đi trên con đường đầy hứa hẹn....
dòng sông ơi!...giờ đây em đang đứng giữa một trời hoa phượng đỏ lòng xao xuyên nhớ về ngày xưa ấy...em nhin hoa nở mà lòng đau thắt lại...
cánh hoa rơi vai áo em không còn như ngày xưa nữa...ngày xưa ai đã nhặt cánh hoa rơi trên vai áo...ngày xưa ai đã cài hoa lên mái tóc em....ngày xưa ai đã nắm tay em đi giữa trời hoa phườgj đỏ....ngày ấy hoa phượng đầy vương trong mắt ai...xao xuyến nhẹ nhàng... tim đập rộn ràng...trao cho nhau cành hoa phượng đỏ...nhưng tất cả đi qua như một giấc mơ...
dòng sông ơi....nơi anh ở giờ đây đâu còn hoa phượng đỏ. hoa phượng đã đi vào ký ức...chỉ còn lại một mình em bơ vơ, lạc lõng giữa đất trời....
em đứng giữa màu hoa rự đỏ mà lòng héo hắt. hoa phượng giờ đây chỉ còn lại một màu lạc lõng...chỉ có tiếng ve sầu nức nở giũa trời đêm...ánh sao rơi trong mắt em khép lại hững hờ nuối tiếc...anh đã ra đi không lời từ biệt...con đò đã sang ngang..em đứng lặng giữa dòng đời cuộn chảy lòng buâng khuâng về một mối tình huyền ảo...chỉ còn là một nỗi nhớ vô hình đọng lại trong tim...bến bờ xa ai còn nhớ...còn thương hay đã lãng quên để lại sau lưng một mùa hoa phượng....em cố quên đi...nhưng không thể anh ơi...
dòng sông thương!...ở nơi xa anh có nghe tiếng thì thầm của hoa phượng gọi không?...anh có nghe tiếng ve sầu f ra rích một nỗi buồn vô tận...... chắc giờ này anh đang vui với một tình yêu mới...đâu còn nhớ hoa phượng khóc trong mưa....
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitimeWed Dec 17, 2008 4:57 pm

Tương tư... ơi hỡi tương tư...
Ai trồng nỗi nhớ mà tê tái lòng...

Có lẽ nào trời không nắng không mưa...hoa cỏ may không bao giờ rụng lá...khái niệm ấy thật mơ hồ phải không. thế mà em vẫn tin, một niềm tin son sắt để giờ đây ngắm lại mình em cảm thấy thật buồn cười. cười mà nước mắt cứ đầm đìa...trong thổn thức...
Dòng sông ơi!...chẳng nhẽ sông đã quên dòng chảy, quên một con đò trên bến đợi, quên bãi cát phù sa, quên những đợt sóng xô bờ, quên những hàng cây ngày ngày lắng nghe biển hát...em không thể ngờ rắng sông nhanh quên như vậy... tất cả chỉ còn là dĩ vãng...em thât ngây thơ để giờ phải ngậm ngùi trong nuối tiếc.
Em giờ đây như một loài hoa dại, không người chăm sóc. nhìn con người lặng lờ đi qua em cảm thấy thật buồn.ngày laj ngày em ngồi bên dòng sông hoài niệm về một thời để nhớ. người ta bảo thời gian se qua đi...muôn vật sẽ đổi thay,bầu trời sẽ sáng hơn...nhưng em đâu có thấy điều ấy..trước mắt em chỉ còn đọng lại một lớp bụi mờ của thời gian. người ta nói tuổi 19 thật hồn nhiên nhưng em lại phải chịu áp lực của cuộc đời...em gặp anh trong vòng xoáy đó.anh như ánh bình minh thức tỉnh em vào con đương sự nghiệp.anh đã động viên em trong những lúc khó khăn.em thực sự đã yêu anh...yêu bằng cả trái tim mình.
Giờ đây tất cả đã vào ký ức..anh đã ra đi khỏi cuộc đời em...em bàng hoàng đau đớn...đứng nhìn ánh hoàng hôn mà lòng nhớ khôn nguôi...em nhớ dòng chảy trên sông...nhớ da diết con thuyên trong gió lộng...nhớ buâng khuâng muôn ngàn đợt sóng...nhớ bãi cát vàng đứng ngắm hoàng hôn....nhớ tất cả những gì sông giành cho em...em không thể quên... được sông ơi.tình yêu và nỗi nhớ cứ ào về trong em...trong mưa bay...trong ký ức tuổi học trò....
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình Yêu Và Nỗi Nhớ   Tình Yêu Và Nỗi Nhớ Icon_minitime

Tình Yêu Và Nỗi Nhớ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu