Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CẦN TƯ VẤN!

Go down 
YSL_TINA25
King of Loves
Nguyên Hạ
duchien
_RK♥GL_
__Kay_
huecuatoi
miss_you
12 posters
Tác giảThông điệp
miss_you
Thành viên mới
Thành viên mới
miss_you

Tâm trạng : worried
Nam
Châm ngôn sống : tobe or not tobe!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52608

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeWed Nov 25, 2009 2:49 pm

chào cả nhà! mình là mem mới có gì không hiểu mong các bạn chỉ giúp nha!
Mình mới tỏ tình với một cô bạn. Bạn ấy bảo để tớ về suy nghĩ thêm! Điều đó nói nên gì nhỉ? Liệu mình có cơ hội không? Và sau một thời gian khoảng bao lâu thì mình nên nói lại với bạn ấy?
hiiiiiiiiiii mong mọi người giúp đỡ!
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56339

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue6/10CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue8/10CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (8/10)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeWed Nov 25, 2009 2:54 pm

Chào bạn. Theo như mình nghĩ thì bạn gái đó có chút gì đó hơi bất ngờ nên mới bối rối như thế. Mĩnh nghĩ bạn đừng nên quá sốt ruột, vì sốt ruột quá đôi lúc sẽ dẫn đến những hành động khờ dại. Bạn cứ để bạn gái ấy suy nghĩ, trogn thời gian này bạn đừng có hỏi thêm gì nữa. Thay vào đó bạn hãy quan tâm đến "người ta" một chút, hãy làm mới mình về suy nghĩ cũng như trong hành động. Chúc bạn thành công,
__Kay_
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
__Kay_

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : chờ đợi với tôi là hạnh phúc
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 56316

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue4/0CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (4/0)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue7/0CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (7/0)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeWed Nov 25, 2009 6:28 pm

đầu tiên anh thử nghĩ coi con gái bao giờ cũng rất e ngại lẩn tránh lời tỏ tình mõi khi con trai nói lên.sẽ có rất nhìu lí do để lấp đi cái ngại ngùng đó.nhưng cô ấy lại nói anh về suy nghĩ thế là trong lòng cô ấy đã 1 phần nào chấp nhận lời tỏ tình ấy rồi đấy.nhưng ko thể tránh dc những suy nghĩ thận trọng của con gai nên vừa muốn thử coi lòi nói đó của anh có thật lòng chắc chắn hay chưa.vì vậy anh phãi thể hiện nó đí, đó chỉ là cãm nhận của em mà thôi
http://vn.myblog.yahoo.com/buon-1
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : hok tin bất cứ 1 aj
Số lần được cám ơn : 14
Điểm : 55337

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/100
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue-100/1000CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue1000/100CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (1000/100)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeWed Nov 25, 2009 6:37 pm

hi , tỏ tình cũng hồi hợp anh hey' , huống chi người nghe càng shok hơn :P , bi h anh cứ đối xử tốt với người ta , chứng minh cho người ta thấy anh iu thật lòng , đợi một time nếu người ta hok nói j tới thì anh cứ việc nói bóng gio' zj` đó cho người ta nhớ ;-\'
mà thường thì con gái sẽ ngại chủ động nói lắm , anh phải cố khéo léo nhắc lại hok thoy người ta ngại :P
miss_you
Thành viên mới
Thành viên mới
miss_you

Nam

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 10:05 pm

THANKS các bạn nhìu nha!
duchien
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
duchien

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : hãy trân trọng những gì mình đang có đừng để những phù phiếm xa hoa biến mình thành kẻ trắng tay..!
Số lần được cám ơn : 4
Điểm : 55223

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue0/0CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue0/0CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (0/0)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeSat Nov 28, 2009 10:13 am

chắc bạn mới lần đâùu tỏ tình phải ko?mình hiểu cảm giác chờ đợi, suốt ruột va hồi hộp của bạn nhưng bạn à người con gái đó nói với bạn là cần suy nghĩ thêm là cô ấy cần có thời gian để kiểm chứng tình cảm của bạn dành cho cô ấy có thật lòng ko?từ bây giờ bạn nên quan tâm đến cô ấy nhiều hơn,bạn nên thể hiện tình cảm của mình dành cho cô ấy nhiều hơn nữa,để cô ấy thực sự yên tâm khi trao lại tình cảm cho bạn.chúc bạn thanh công và hạnh phúc
Khách vi
Khách viếng thăm

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeSat Nov 28, 2009 12:00 pm

kinh nghiệm thu dc từ sau khoảng 208 lần tỏ tình cho thấy :
trường hợp 1 :ng ta đã ngấm ngầm đồng ý , nhưng xấu hổ , e thẹn nên không nói thẳng ra , cái này thì phải xét xem thái độ sau này của ng ta như thế nào , nếu như nó có xyz hơn 1 chút thì ok , coi như bạn không cần phải lo
trường hợp 2 :có thể thời gian 2 người quen nhau chưa lâu , bạn chọn thời điểm để tuyên án hơi sớm , khi mà bạn chưa chuẩn bị đủ hồ sơ và lí lịch lên người ta . chưa tạo dc sự tin tưởng nơi người ta , nên ngươi ta suy nghĩ là điều tất nhiên , tuy nhiên bạn vẫn có` 1 chút hi vọng , khoảng 65% , vì người ta đã chịu suy nghĩ , tức là đã có chút chú ý và cảm tình rồi ,bạn chỉ cần làm tới là ok , doi 1 thoi gian khi hoàn thành đủ tiêu chuẩn của người ta rồi thì phúc thẩm lại , tuyên án lần 2 , khéo léo 1 chút , đại loại như là :ê , có yêu không , yêu thì nói đại đi , lập lờ hoài , tốn tiền ......., khéo léo thế là ok liền , hì hì . đùa bạn cho đỡ căng thẳng thôi , lúc tới giai đoạn đó rồi thì đơn giản thôi mà , đôi khi không cần nói người ta củng hiểu , yêu đâu nhất thiết là bắt ng ta phải nói là ''em đồng ý yêu anh'' đâu , phải ông nè . hì hì , còn nếu bạn không vượt qua dc bài test thời gian này thì cũng rút kinh nghiệm cho mấy lần sau
trường hợp 3 :người ta sợ bạn buồn nên không giám từ chối thẳng , đành nói vậy và sau này sẽ thể hiện với bạn rõ ràng bằng hành động , chỉ cần chú ý sẽ biết . bạn có 10% cơ hội tiếp tục cho hi vọng này .........
số liệu của mình thì mình có 2 lần rơi vào th1 , 100 lần rơi vào th 2 , con lại là trường hợp 3 ....
mọi con số thống kê của mình đều là tương đối , bạn dừng bạn tâm , chúc bạn rơi vào th1
Nguyên Hạ
Thành viên mới
Thành viên mới
Nguyên Hạ

Nam
Châm ngôn sống : Mơ cho tất cả!
Điểm : 52344

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeMon Jan 04, 2010 6:16 pm

Theo mình thì có 2 khả năng
1 là,cô ấy từ chối lời tỏ tình của bạn mà không muốn thẳng thừng sợ bạn tự ái.
2 là,cô ấy cũng có tình cảm với bạn,nhưng chưa tới mức nhận lời yêu từ bạn được.
Riêng tôi, tôi thiêng về khả năng thứ 2 nhiều hơn,vì cô ấy không từ chối mà nói là để về suy nghĩ thêm nghĩa rằng bạn cũng có chút gì trong tim cô ấy.Đừng lo lắng gì cả,bạn hãy sống chân thật và tỏ ra tự nhiên với cô ấy,bạn phải sống tự chủ,đừng tấn công ào ạt cô ấy,vì như thế cô ấy dễ tỏ ra thận trọng với bạn hơn.
Chúc bạn mau chinh phục được cô ấy!
Nguyên Hạ
King of Loves
Thành viên rất chi là chăm ngoan
King of Loves

Tâm trạng : bored
Nam
Châm ngôn sống : Đừng ném lời cho gió nếu như không biết được gió sẽ đi về đâu!
Số lần được cám ơn : 22
Điểm : 54008

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Hai lúa là em
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue9/10CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue7/0CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (7/0)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeMon Jan 04, 2010 6:38 pm

Con gái là một chuỗi liên kết pro...không thèm tin phức tạp. Đã phức tạp lại càng muốn làm cho mình khó hiểu hơn qua cử chỉ, thái độ mà các nhà khoa học hay gọi là "chảnh", "kiêu" và họ hầu như được 85% có quyền bác bỏ hoặc chấp nhận lời "tỉnh tò" của bạn. Giống Linh và nguyenha có nói,với một người như mình thì hem hiểu con gái nhiều cũng biết là nàng cần thời gian. Ít nhất người ta cũng ăn cơm của ba mẹ 20 năm trời có lẻ òy, đâu dễ để anh rước về đơn giản được. Cứ từ từ, nàng có thể sẽ phân vân vì hem biết con người và tình cảm của anh được bao nhiêu % là tin được? yêu hắn rồi mình liệu có bị mất tự do, mất chủ quyền lãnh thổ, có bị đau khổ, có bị hắn lừa không?...Thứ hai nữa là nàng có thể hem thích anh, nhưng với tâm lý sợ anh buồn nên không nói hoặc có vài trường hợp với suy nghĩ thêm bạn bớt thù, có một thằng cha theo sau bảo vệ sẽ tốt hơn là hem có...kệ cứ để thế đi. Thứ 3 là nàng đã đổ như cây gỗ òy nhưng vì bản năng chảnh của các chị vẫn muốn để nước thật sôi mới chế mỳ. Vd: Có thế cô ta sợ nếu nhận lời sớm sau khi anh tỏ tình biết đâu anh lại cho cô ta là người dễ dãi này kia...
Thứ 4 là nàng cũng cần có sự tư vấn của mấy chị em 8,9 hàng xóm chấm điểm, xem anh phấn đấu ra sao trong học kỳ vừa rồi và tương lai có giữ dc phong độ hay không? Không khéo lại cho thám tử đi điều tra đối tượng là người có tiền án bắt cá 2 tay hem? Và cùng với đó là cho anh time để suy nghĩ lại mọi chuyện trước khi đi vào vấn đề quyết định, sẽ buộc mình vào nhau.
Thứ 5 là có thể vì một lý do nào đó khó nói(ba mẹ cấm chưa cho yêu,cũng đang có một man nào đó rình rập nàng buộc nàg phải phân vân giữa 2 tên,..) hay vì công việc(học tập, sự nghiệp...). Và nhiều nhiều nhiều nữa. Anh thấy Tony, mọi người góp ý thử xem xét xem có đúng một tý nào với tình yêu của mình ở góc độ nào không để đưa ra quyết định đúng đắn hem. Mà nhứt quyết là đừng có đề cập gì tới chuyện tỏ tình nếu như nàng cố tình lẩn tránh, nếu em nó có hành động đại khái là muốn thu hút sự chú ý của anh rồi, thì dùng hết hỏa lực như trận điện biên phủ ấy, tổng tấn công, đánh nhanh, rút gọn. Chơi du kích e trắng tay vì lấy vợ phải lấy liền tay...chớ để lâu ngày khổi kẻ dèm pha lắm bác "hôn em" ạ.
http://yume.vn/tonyvanthang_dalat
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54851

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue1000/10CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue7/10CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (7/10)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeMon Jan 04, 2010 7:01 pm

affraid neu ai có thắc mắc về vấn đề tình iu đôi lứa....thì hỏi King of Loves and lethilinh 29kb là quá đúng luôn rồi đó,bảo đạm sẽ có câu trả lời như ý.sao mà hiểu rõ thế không biết
(*)
saobang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
saobang

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : không được quyền hối hận về những gì đã làm
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 56439

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 8:36 pm

trong tình yêu thì chờ đợi cũng là niềm hạnh phúc.nếu thật sự có tình cảm với người đó thì chờ đợi sẽ không phải là điều gì đáng nói,................cho dù điều bạn nhận được là lời từ chối bạn vẫn thấy hạnh phúc chứ không phải khổ đau
chúc may mắn
lamsaoyeuduocembaygio_hd
Thành viên mới
Thành viên mới
lamsaoyeuduocembaygio_hd

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Nhẫn - Nhịn
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 52178

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeSun Jan 10, 2010 2:34 pm

chào bạn! mình cũng tỏ tình với một người. mà người đó cũng nói như vậy bạn ah:
Như trường hợp của mình thì do: cô ấy đã có người yêu rùi nhưng lại có tí tình cảm với mình lên nói vậy để mình không bùn, nhung bạn ah con gái ma chưa có người yêu mà vào tán thì không.... mình cứ tấn công, kiên trì sẽ chiến thắng và mình vân đang tiếp tục.
hehe
\
nammeo
Thành viên mới
Thành viên mới
nammeo

Nam
Châm ngôn sống : dieu gi dne se den dieu gi di se di
Điểm : 51888

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeFri Feb 05, 2010 5:07 am

tình yêu bát dầu từ ánh mát và lời nói!cô gái đó đang muốn bạn vượt qua thử thách va cô ta hơi bất ngờ về đièu bạn dành cho cô gái tình yêu bát đầu từ tình bạn và cô gái đâng muốn bạn bát đầu từ đó!chúc bạn thành công!
miss_you
Thành viên mới
Thành viên mới
miss_you

Nam

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeSun Mar 07, 2010 10:34 am

ten ten ten! đi tong một mối tình CẦN TƯ VẤN! 328615 các bạn à! vừa rồi em ấy bảo là em dã có người iu rồi. mình chỉ biết im lặng mà chẳng thể nói được gi. Ngẫm lại thì từ trước tới giờ em ấy chỉ coi mình là bạn thôi. Tình iu sao chỉ đến từ một phía chứ nhỉ? ôi cái cuộc đời sao mà bùn thía CẦN TƯ VẤN! 328615 NO MONEY NO LOVE! THÔI THÌ TU TRÍ HỌC HÀNH TRẢ THÙ ĐỜI SAU VẬY! CẦN TƯ VẤN! Lol

Quyết không iu nữa để dành tiền uống rượu!
sống độc thân cho gái nó thèm! CẦN TƯ VẤN! 158610
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 55991

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue90/100CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue80/100CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (80/100)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeSun Mar 07, 2010 10:50 am

hix, đó gọi là yêu đơn phương mà. thì có yêu đơn phương mới có yêu song phương chứ. ng đó ko iu bạn thì bạn đi tìm người khác vậy.hihi. mà thui học đi cái đã hem!
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54851

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue1000/10CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
CẦN TƯ VẤN! Left_bar_bleue7/10CẦN TƯ VẤN! Empty_bar_bleue  (7/10)

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitimeSun Mar 07, 2010 4:30 pm

Nói được là phải làm được đó,qua một thời gian nữa lại cần tư vấn đi nhoa.còn sớm để nói câu'' không iu nữa''sống độc thân''nói sao mà dễ thế
Sponsored content

CẦN TƯ VẤN! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CẦN TƯ VẤN!   CẦN TƯ VẤN! Icon_minitime

CẦN TƯ VẤN!
Trang 1 trong tổng số 1 trang