Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhớ một lần để quên mãi mãi ...

Go down 
Tác giảThông điệp
1love
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
1love

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : Sống là thương nhưng không vấn vương,Sống mỉm cười với thử thách chông gai
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53072

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Nhớ một lần để quên mãi mãi ... Left_bar_bleue10/10Nhớ một lần để quên mãi mãi ... Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Nhớ một lần để quên mãi mãi ... Left_bar_bleue10/10Nhớ một lần để quên mãi mãi ... Empty_bar_bleue  (10/10)

Nhớ một lần để quên mãi mãi ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhớ một lần để quên mãi mãi ...   Nhớ một lần để quên mãi mãi ... Icon_minitimeMon Nov 23, 2009 4:15 am

Nhìn lại chặng đường vừa qua mà em và anh đã cùng nhau vượt qua em thấy con đường đó sao mà bình yên thế , không chông gai , không sóng gió để em và anh có thể hiểu được giá trị của đối phương trong lòng nhau .

Chia tay rồi sẽ không còn những nụ cười vì hạnh phúc khi được ở bên cạnh anh nữa hay cũng không còn những giọt nước mắt vì nhớ anh hay vì hơn ghen vu vơ nữa .

Tất cả những điều đó bây giờ chỉ còn là quá khứ trong em và trong anh nữa . Mọi cảm xúc đã tắt , mọi thứ đã và đang dần chìm vào trong hư vô . Kỷ niệm một thời của tụi mình đã bắt đầu bị chính chúng ta lãng quên theo thời gian . Ánh mắt ngày nào làm xao xuyến một trái tim giờ chẳng còn một sức hút nào để có thể làm lây chuyển một tình yêu đã bị phản bội , nụ cười ngày nào có thể làm cho một người cảm thấy ấm áp và hạnh phúc giờ chẳng còn ọột ý nghĩa nào với một trái tim đã bị tổn thương bởi chính nụ cười ngày nào
Ngày xưa em ngốc làm sao khi cứ cho rằng chỉ cần mình cố gắng là có thể làm nên điều kỳ diệu nhưng bản thân em đã thua rồi , đã thua bởi tình yêu mãnh liệt của mình nhưng vẫn không thể làm lây chuyển một trái tim không có tình yêu dành cho em .
Nếu biết có ngày hôm nay không biết ngày xưa em có đi về phía anh không ? Đó là câu hỏi dành cho chính bản thân em , nhưng trái tim em đã trả lời trong chính nước mắt của nó là cho dù biết khổ hơn ngày hôm nay thì nó vẫn khiến em đi về phía anh .

Mặc dù ngay từ đầu em đã biết nếu anh thì tình yêu đó chỉ là tình yêu được vay mượn từ người ta của anh nhưng em vẫn cố bước qua bức tường của sự tự trọng để với tay chạm đến tình yêu của chúng ta . Tuy khoảng thời gian hạnh phúc bên anh không nhiều nhưng đủ để làm em cảm thấy quyết định của bản thân mình là không sai .

Và h đây khi em và anh đã không còn gì với nhau nữa thì em mới hiểu hạnh phúc chỉ đến với ai biết trân trọng nó mà thôi . Mà cả em và anh đều đã không trân trọng nó , 2 chúng ta đã bỏ qua cảm xúc thực sự trong lòng lòng nhau để theo đuổi cái gì đó mà trong lòng của chúng ta gọi là đam mê . Anh đã vì đam mê của anh mà buông tay tình yêu của chúng ta , em đã vì cái gọi là sĩ diện và tự trong mà không đưa tay níu kéo tình yêu lẽ ra thuộc về em .

Mà bây giờ có nói gì thì cũng chẳng còn ý nghĩa gì nữa rồi đúng không anh ? Tất cả đã là quá khứ , cả tình yêu , cả những lời nói lẫn nỗi nhớ . Em bây giờ đã tìm được cho mình một nữa thực sự hoàn hảo , còn anh đang vui vẻ bên người anh đã chọn . Em cũng hi vọng một trong hai chúng ta sẽ không ai cảm thấy hối hận về những gì mà chúng ta đã chọn cũng như con đường mà chúng ta đã đi .

Nhớ một lần để quên mãi mãi ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang