Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

cuoc tinh cua toi

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
yennhi772000
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55890

cuoc tinh cua toi Empty
Bài gửiTiêu đề: cuoc tinh cua toi   cuoc tinh cua toi Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 4:42 am

Tôi và anh quen biết nhau sau đêm Giáng Sinh tháng 12/1999. Lúc đó anh là Hướng Dẫn viên cho đoàn chúng tôi đi lên Đàlạt chơi,nhóm chúng tôi chỉ có 6 người.
Khi xe anh đến đón tôi,tôi từ trên phòng Ks xuống,tôi và anh chạm nhau, 4 mắt nhìn nhau khựng lại rất lâu,(trong tiềm thức của tôi,anh như 1 người trong mộng mà tôi đã chờ đợi,có 1 cảm giác như đã quen từ lâu lâu lắm rồi, chúng tôi lên đường đi Dalat...
Trên đường đi,vì là HDV nên anh luôn cầm Mirô quay xuống để nói,khi đó tôi cảm nhận được ánh mắt anh chỉ nhìn tôi và tôi cũng vậy...tha thiet say đắm...như thể có rất nhiều điều muốn nói,có phải đó là Tình Yêu sét đánh không???
Sau chuyến du lịch đó,tôi với anh gặp nhau, anh đưa tôi đi chơi,uống càfe...tình yêu đến rất nhanh rất nhanh...
1 buổi tối anh đưa tôi về nơi ở trọ của anh,đó là 1 căn hộ chung cư ở Q5,anh ở chung với 1 người bạn,nhưng hôm đó người bạn đi công tác,chỉ có tôi và anh trong nhà.Anh mở nhạc lên vừa đúng bài hát BÊN EM LÀ BIỄN RỘNG, Tôi nói rất thích bài này,rồi anh mời tôi ra nhảy,tôi và anh đã nhảy với nhau,chúng tôi hôn nhau say đắm,sau đó anh bế tôi trong vòng tay của anh ,chúng tôi có với nhau 1 đêm rất tuyệt vời...mà mãi mãi trong đời tôi không bao giờ quên được khoảnh khắc của đêm này.
Sau đó vượt qua rất nhiều khó khăn tôi và anh đã sống cùng nhau,đã trãi qua những tháng ngày khó khăn lao đao nhất,nhưng cũng HP nhất,em nhớ hoài lúc tụi mình chỉ còn vỏn vẹn có vài nghìn trong túi,chỉ đủ mua 2 quả trứng vịt và bắp cải,em nấu cơm anh dầm nước mắm hột vịt,lấy nước luộc rau vắt chanh vào làm canh dùng, tụi mình cùng nhau ăn,anh còn trêu là: Hôm nay nhà minh ăn sang quá,ăn cơm với 2 con vịt,nhưng đó là bữa cơm em thấy ngon nhất trong đời,vì trong đó có hương vị của HP,mà bất cứ Cao Lương Mỹ Vị nào cũng không sánh bằng.
Tụi mình lúc ấy khó khăn đến nỗi không có xe và cũng không có tiền,nhiều lúc lội bộ đi ăn cơm tấm ở đường An Binh,ngồi xich lô về nhà sau buổi tối đi chơi,CHÙA VĨNH NGHIÊM là nơi mình đón giao thừa xem pháo hoa đón năm mới,mùng 1 tết càfe 343 là nơi mình thích đến nhất.
Cuộc sống sau này đã khá hơn một tí,mình cùng nhau đi khắp những phòng trà nghe nhạc,thời ấy Đàm Vĩnh Hưng và Thanh Thao còn hát ở phòng trà 91 Nguyễn Trãi,lúc đó em và anh cùng nhận xét 2 người này hát rất hay rất truyền cảm và sau đó họ đã rất nổi tiếng và thành công.
Cùng nhau đón tết tây ở Phạm Ngũ Lão,nơi Ấn tượng mà em thích nhất là quán Bar Camer ở cuối đường Lý Tự Trọng.
Và những lúc anh ôm đàn hát cho em nghe...em thích nghe giọng hát rất ấm cúng rất đàn ông của anh
Biết bao kĩ niệm vui buồn hả anh?nếu phải kể thì không biết phải kể đến bao giờ mới xong anh nhỉ?
Và rồi cuối cùng minh vẫn phải xa nhau,dù là em đã cố gắng hết sức để giử lấy Tình Yêu này,nhưng chỉ có sự cố gắng của 1 mình em thì em không đủ sức anh ơi!
Đến với anh,em biet la sẽ rat khó khăn,hoàn cảnh 2 đứa đều tay trắng,riêng em thì trách nhiệm trên vai rất nặng nề,Ba Mẹ,con gái nhỏ và đứa em trai đang ở trong trại..
Em biết là đoạn đường để đến với anh rất mong manh,nhưng em đã cố gắng, cố gắng hết sức để giữ lấy cuộc tình mình,anh đâu biết những đêm em lo toan nằm khóc thầm 1 mình nhìn anh vô tư ngũ...thương và yêu anh quá,nên mọi khó khăn lo toan em tự mình gánh chịu,khi nợ nần đã ngập đầu,không còn trang trãi nổi... lần làm ăn thất bại cuối cùng, em biết em phải rẽ qua 1 con đường khác,1 con đừơng mà em không thể có anh.
Cuối cùng thì em đã thành công khi để anh đọc những trang nhật ký giả tạo,để anh đi khỏi đời em,em đè nén tất cả đau thương nhìn người mình yêu thương nhất đời ra đi trong sự hiểu lầm,anh có biết em đau đớn đến thế nào không???vì quá yêu anh,em đành chấp nhận đón nhận những phong ba 1 minh,mà không muốn anh thấy,bởi vì em biết anh cũng bất lực truoc hoàn cảnh lúc đó...Em muốn mãi mãi là hình ảnh đẹp trong tim anh,em bằng lòng và chấp nhận đi trên con đường chong gai chỉ có mỗi 1 mình.
Gom tất cả yêu thương kĩ niệm em chôn vào tận nơi sâu thẵm nhất trái tim,có những lúc khó khăn đã làm cho em gục ngã,nhiều lúc em tưởng mình không thể đứng lên và đi tiếp được nữa...nhưng kĩ niệm đẹp và tháng ngày hạnh phúc của ngày xưa sống dậy,và làm em mơ, quên đi những đau đớn hiện tại,để em tiếp tục con đường sương gió của minh...
Em yêu Anh,và cho đến hết cuộc đời này em vẫn luôn cầu mong cho anh được mãi mãi Hạnh phúc dù tụi mình đã mất nhau...
moonlight_yellow
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
moonlight_yellow

Nữ
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 56023

cuoc tinh cua toi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cuoc tinh cua toi   cuoc tinh cua toi Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 6:28 am

một chuyện tình buồn, buồn quá!
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 56842

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
cuoc tinh cua toi Left_bar_bleue1111111/1111111cuoc tinh cua toi Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
cuoc tinh cua toi Left_bar_bleue25251325/1325cuoc tinh cua toi Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

cuoc tinh cua toi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cuoc tinh cua toi   cuoc tinh cua toi Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 10:50 am

Lại một câu chuyện tình buồn. Tôi và bạn có chung một tậm sự mà có lẽ đó là sai lầm của chúng ta . Khi tôi cũng zơi vào cảnh bế tắc tôi từng nghĩ cách duy nhất giải thoát cho người mình yêu lúc này là chia tay , chia tay để cho người ấy không phải suy nghĩ về mình , để cho người ấy không phải chờ đợi , hi vọng ở mình , chia tay để cho người ấy đi tìm hạnh phúc mới mà nơi đó có thể là bến bờ của hạnh phúc . Nhưng ta đâu có nghĩ được zằng khi ta bước đi đã để lại một lỗi đau , vùi dập trái tim yêu, một sự mất mát không gì bù đắp được thì có khi nào cái mà ta mong muốn là giải thoát để đem lại hạnh phúc cho người ấy được chọn vẹn ko ?
Giờ thì đã quá muộn để nói zằng chúng ta sai lầm . mà việc duy nhất cần làm lúc này là chúng ta hãy sống vui vẻ và những gì đã qua hãy coi đó là một kỷ niệm đẹp về một tình yêu như trong phim Hàn Quốc hix hix ...!
Chúc bạn luôn vui vẻ nha .
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57203

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
cuoc tinh cua toi Left_bar_bleue0/0cuoc tinh cua toi Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
cuoc tinh cua toi Left_bar_bleue0/0cuoc tinh cua toi Empty_bar_bleue  (0/0)

cuoc tinh cua toi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cuoc tinh cua toi   cuoc tinh cua toi Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 11:18 am

Đúng rồi, quá khứ dù nó có đẹp biết nhường nào thì chỉ là quá khứ mà thôi chúng ta không thể mãi ôm ấp mà còn phải sống nữa chứ. Sự lựa chọn của bạn là đúng, tình yêu không phải là cái cớ mà chúng ta phải làm khổ nhau. Yêu là phải làm cho cả 2 được hạnh phúc. Chỉ có sống tốt thì chúng ta mới xứng đáng với những gì quá khứ đã ban tặng. Chúc bạn mạnh mẽ để bước tiếp trên chặng đường đời sắp tới mà không có anh ấy.
Cảm ơn bạn đã tâm sự với diễn đàn
yennhi772000
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55890

cuoc tinh cua toi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cuoc tinh cua toi   cuoc tinh cua toi Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 12:49 pm

Đây là lần đầu tiên mình tham gia viết về chuyện tình của bản thân mình trên mạng,rất cám ơn các bạn đã đọc và cùng chia sẽ với mình,mình tin là trong mỗi chúng ta,đều có riêng câu chuyện của mình,tuy kô ai giống ai,nhưng chúng ta có chung 1 nỗi đau vì những tình cảm chúng ta cho đi đều rất thật,bằng cả trái tim của chúng ta,nên sau khi đọc những lời động viên an ủi của các bạn,mình thấy rất cảm động vì mình đã có cùng những trái tim đồng cảm,những trái tim từng rĩ máu.cám ơn các bạn
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 56842

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
cuoc tinh cua toi Left_bar_bleue1111111/1111111cuoc tinh cua toi Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
cuoc tinh cua toi Left_bar_bleue25251325/1325cuoc tinh cua toi Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

cuoc tinh cua toi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cuoc tinh cua toi   cuoc tinh cua toi Icon_minitimeFri Dec 12, 2008 2:25 pm

yennhi ah ! Mỗi người chúng ta ai cũng có tâm sự , cũng có lỗi buồn riêng, có những tâm sự có thể không bao giờ nói za , cũng có những tâm sự mà khi ta nói và chia sẻ với mọi người ta thấy lòng mình nhẹ nhàng hơn .
Bạn hãy mạnh mẽ lên , khi nào cảm thấy cô đơn và chống trải , diễn đàn này là nơi bạn chia sẻ lòng mình , hãy viết lên những tâm sự , những buồn vui để mọi người có thể sẻ chia , an ủi , động viên lẫn nhau để cho mỗi chúng ta không còn cảm thấy cô đơn và thấy cuộc sống thật bình yên.
Sponsored content

cuoc tinh cua toi Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cuoc tinh cua toi   cuoc tinh cua toi Icon_minitime

cuoc tinh cua toi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cuộc tình của đời tôi...
» cuoc tinh cua toi
» Cuộc Tình Của Ai Ai Đây?
» cuoc tinh ao
» Éo le cuộc tình