Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mình chia tay đi anh !

Go down 
Tác giảThông điệp
vivanthaik47ct
Thành viên mới
Thành viên mới
vivanthaik47ct

Tâm trạng : amused
Nam
Châm ngôn sống : Heartless(nhẫn tâm)
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52703

Mình chia tay đi anh ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Mình chia tay đi anh !   Mình chia tay đi anh ! Icon_minitimeSun Oct 25, 2009 12:04 am

Mình chia tay đi anh !

Ngày đầu tiên nhập trường anh đã gặp em một cách tình cờ, anh và em đã học cùng nhau trong một lớp không hiểu sao và từ khi nào anh thầm để ý và nhìn trộm em,trong giờ học anh đã viết những bức thư ngắn chuyển tay qua đứa bạn thân để làm quen với em nhưng anh nghĩ một người như mình thì làm sao có được sự chú ý trong em cơ chứ và từ đó dần dần những mảnh giấy làm quen đã thưa dần và tới khi không còn mẫu giấy ngắn ngủi nào của anh chuyển cho em nữa .Thời gian dần trôi sau một năm anh và em đã không còn ngồi chung một lớp học nữa, chúng tôi học khác khoa.......sau khi học chính quy được năm thứ hai do nhỏ bạn bị ốm nên tôi đã tới thăm nhưng thật không ngờ tôi đã gặp em ,nhỏ bạn và em cùng trọ một phòng ,hỏi ra mới biết là em mới chuyển đồ sang được 1 tuần .Từ đó đứa bạn thân đã thành quân sư và vừa là bà mai cho tôi và em ,lúc đầu chỉ là những tin nhắn hỏi thăm dần dần tôi đã mời được em cùng đi dạo,chúng tôi vào những quán nước xung quanh trường những lúc được nói chuyện với em tôi cảm thấy rất vui,sau những lần tâm sự dần dần chúng tôi hiểu thêm về nhau .Chúng tôi đã có rất nhiều sở thích chung như cùng thích nghe một thể loại nhạc Pop ...

Sau một buổi tối rủ em đi xem văn nghệ của trường tổ chức tôi đã cố gắng bình tĩnh ngỏ lời yêu tới em .Ôi ánh mắt của em khi ấy sao lại đẹp đến thế,ánh mắt ngại ngùng ''Anh đã dành tình cảm đặc biệt cho em rồi ,em có thể chấp nhận anh không ,anh hứa xẽ thay đổi bản thân mình để có thể làm cho em vui....'' . Từ khi đó tôi và em đã yêu nhau, có những lần ngồi cạnh em tôi đã khẽ nói thì thầm vào tai em rằng tôi yêu em nhất trên đời, em là người đầu tiên làm cho anh cẩm thấy mình được yêu và đang yêu bằng chính con tim của mình .Em đã mang đến cho anh những dư vị ngọt ngào của tình yêu,những lời thề non hẹn biển .Nhưng cũng chính em đã làm nó không còn tồn tại được nữa. Bây giờ anh hoài nghi tất cả, anh sợ phải yêu lần thứ hai.....Và có đôi khi trong đầu nảy sinh và tự nhủ rằng nếu sau này có yêu một ai đó thì anh xẽ không còn yêu bằng con tim của chính mình nữa. Anh đã cảm thấy yêu em bản thân anh đã thay đổi rất nhiều,.....anh cảm thấy rất hạnh phúc, nhưng kể từ ngày em và anh chia tay anh đã sống cuộc sống khép mình, hờ hững và không hứng thú trong tình yêu. . Em xa anh..... Anh đã không hiểu tại sao hoàn cảnh lại không cho anh và em được ở bên nhau ,anh làm gì sai để em đối xử với anh như vậy. Những ngày qua chúng ta đã cho nhau nhiều kỷ niệm, vui có buồn có, mà buồn nhiều hơn vui. Anh đã làm em khóc nhiều hơn cả một lần phải không em? Anh không tốt, anh không được như em đã từng mong đợi. Tuy anh không hoàn hảo nhưng anh là duy nhất em ạ. Anh chỉ là một thằng nhút nhát, anh chỉ biết yêu em nhưng rất ít khi anh làm em vui và hạnh phúc. Anh thật tệ phải không em??? . Nhưng em ơi thời gian đã chứng tỏ tất cả anh là ai, anh là người thế nào, em là ai và anh yêu em nhiều đến thế nào. Thực sự anh rất buồn khi em yêu anh mà em không tin lời anh nói. Những ngày sau đó em vẫn gọi điện cho anh và anh cũng thế. Nhưng anh đã cảm giác được mình ngày càng xa dần nhau và không được như trước nữa. Anh thật buồn và trống trải. Trái tim anh thật sự đau nhói khi em và anh nói lời chia tay với một lý do - '"Mình yêu nhau, nhưng sau này xẽ không đến được với nhau, tốt nhất chúng ta nên dừng lại sẽ tốt cho cả hai". Cái gì đến rồi sẽ đến, anh không níu giữ em,anh đã rất cố gắng níu kéo nhưng.... em đã muốn đi anh không thể níu kéo,anh tôn trọng ý kiến của em.Đôi khi anh nghĩ lại anh vẫn không tin đó là sự thật .Nhiều lần anh đã tìm em gặp em để có thể hiểu rõ câu trả lời của em rằng: em có yêu anh không?.....Nhưng câu trả lời đáp lại anh đó là ánh mắt lạnh nhạt của em . Anh nghẹn ngào chấp nhận vì nếu không làm vậy em rất căm ghét anh. Nhưng dù sao anh cũng làm được một điều khiến em thấy vui phải không em?

Từ đây cuộc đời anh sẽ rất chán và vô nghĩa, anh cô đơn trống vắng khi không được nghe tiếng em nói cười bên tai, không được cùng em đi dạo và không còn những buổi tối thứ bẩy ra ngồi quán nước kể cho nhau nghe những câu chuyện vui có buồn có.... Giờ anh cố gắng quên em, cố quên hình bóng em trong những giấc mơ mà mỗi khi tỉnh giấc thì sự thật là em đã không còn bên anh nữa rồi ....... Neutral

Mình chia tay đi anh !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình phải làm sao để có thể quay lại khi mình nói chia tay trước
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» Mình thử chia tay anh nhé
» Mình chia tay em nhé!
» Mình chia tay rồi mà em ...