Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Con xin lỗi!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56339

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Con xin lỗi! Left_bar_bleue6/10Con xin lỗi! Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
Con xin lỗi! Left_bar_bleue8/10Con xin lỗi! Empty_bar_bleue  (8/10)

Con xin lỗi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Con xin lỗi!   Con xin lỗi! Icon_minitimeSat Oct 24, 2009 2:54 pm

Con giận dỗi dắt xe ra khỏi nhà. Mỗi cuộc tranh luận với mẹ đều làm con mệt mỏi và muốn được tự do, giải thoát. Mẹ luôn là thế! Luôn muốn mọi điều phải hoàn hảo, phải theo như sự sắp đặt của mình. Từ nhỏ con học trường nào, chơi với những ai, mặc quần áo rồi đầu tóc như thế nào đều do mẹ quyết định. Mọi chuyện con đều răp rắp làm theo ý mẹ. Nhưng riêng việc chọn trường lại khác! Mẹ không cho con thi vào Xây dựng. Nhưng đó là ước mơ từ hồi bé của con, từ khi con còn lũn tũn chạy theo meju mỗi lần tới công trường đưa cơm cho ba, được ngắm hình dáng ba thật cao lớn và vững chắc trên dàn giáo....Tại sao mẹ lại phản đối? Tại sao?...
Tín hiệu đèn đỏ kéo con ra khỏi những nỗi ấm ức. Con không thích đèn đỏ, con ghét cảm giác phải chờ đợi. Mỗi lúc như vậy con đều mong thời gian trôi đi thật nhanh. Nhưng rồi bỗng nhiên con đế ý đến bước chân hối hả của những người đi bộ qua đường. con cũng từng đi bộ, cũng từng mong thời gian kéo dài thêm đôi ba phút để có thể đi hết phần đường của mình. Con chợt nhận ra cuộc sống giống như khi ta đứng dưới cột đèn giao thông kia. Người muốn nhanh, kẻ thích chậm. Ai cũng chỉ nghĩ cho riêng mình mà đôi khi quên đi cảm nhận của những người xung quanh. Thậm chí nếu con đi quá nhanh, nếu con không biết dừng lại, con sẽ làm tổn thương họ. Như con đã làm tổn thương mẹ. Con đã lớn tiếng buộc tội mẹ, cho rằng mẹ không hiểu con, rằng mẹ luôn thích áp đặt. Con không nghĩ tới sự lo lắng của mẹ, sợ con phải vất vả, không nghĩ tới nỗi đau mất ba vì tai nạn trên công trường... Nước mắt con trào ra. Bây giờ con chỉ muốn về ngay bên mẹ nói một câu: “Mẹ ơi, con xin lỗi mẹ! Con sai rồi!”
Crying or Very sad
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62986

Con xin lỗi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con xin lỗi!   Con xin lỗi! Icon_minitimeSat Oct 24, 2009 3:03 pm

hic,cuộc sống mà, tuổi trẻ nông nổi nên ko hiểu suy nghĩ của người lớn, nhưng qua mỗi lỗi lầm ta có thêm bài học kinh nghiệm và trưởng thành hơn,ba mẹ nào mà ko mong điều tốt đến với con mình. chỉ vì cách giải quyết của họ mình ko hiểu hết thôi. Giờ đây mình cũng ko trách mẹ mình gì nữa vì mình hiểu những gì mẹ làm đều có lí do riêng của nó.
>>0nlyl0v3<<
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
>>0nlyl0v3<<

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : học, học nữa, học mãi, đúp lại học típ ^^
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56004

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Con xin lỗi! Left_bar_bleue8/10Con xin lỗi! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Con xin lỗi! Left_bar_bleue10/10Con xin lỗi! Empty_bar_bleue  (10/10)

Con xin lỗi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con xin lỗi!   Con xin lỗi! Icon_minitimeSat Oct 24, 2009 7:01 pm

mẹ em cũng đang giận em nak` >"< Crying or Very sad
Sponsored content

Con xin lỗi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con xin lỗi!   Con xin lỗi! Icon_minitime

Con xin lỗi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang