Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nỗi đau của tôi!

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
thái thị thu thuỷ
Thành viên mới
Thành viên mới
thái thị thu thuỷ

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hạnh phúc sẽ đến với ai thật lòng
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52838

Nỗi đau của tôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Nỗi đau của tôi!   Nỗi đau của tôi! Icon_minitimeSun Oct 11, 2009 9:58 pm

Tôi gặp anh vào cái ngày mà cả thế giới tràn ngập trong tình yêu,14-2. Như lẽ tự nhỉên chúng tôi hẹn hò và yêu nhau. Tôi yêu anh vì tôi nhận thấy ở anh một người đan ông hiền lành và chân thật. Chúng tôi tràn ngập trong hạnh phúc với tình yêu anh dành cho tôi , với những kĩ niệm tuy nhỏ bé nhưng lại có ý nghĩa sâu sắc với cả hai chúng tôi. và một ngày tôi nghe tim mình đau nhói khi nghe tin gia đình anh không chấp nhận tôi vì tôi nghèo, tôi là giáo viên mầm non. Có nỗi đau nào bằng, tôi cảm thấy hụt hẩng vô cùng vì người ta đang xúc phạm cái nghề mà tôi yêu thương và gắn bó. Anh bên cạnh an ủi tôi, hãy cùng anh cố gắng vượt qua trong giai đoạn này, rằng nếu chúng mình vượt qua được đến vơi nhau thật quí. Tôi bình tâm bên cạnh anh, tin anh,chờ anh.Tôi tin vào tình yêu của chúng tôi ,tôi tin anh sẽ biết làm gì để bảo vệ cho tình yêu của mình.Tôi lại ngập trong những hạnh phúc cùng với những giọt nước mắt của tôi.
3 năm trôi qua, chúng tôi lại lao vào nhau như con thiêu thân ,mặcc dù anh vẫn chưa giải quyết được chuyện gia đình.Tôi bỏ hết tự ái của 1 người con gái cùng anh quan hệ với họ hàng anh để lấy tình cảm,tôi cố gắng cùng anh bảo vệ cho tình yêu của mình. Tôi tin anh, bao nhiêu người cảnh báo với tôi về mối quan hệ này, họ nói anh lập trường ko vững lỡ anh bỏ rơi tôi, tôi sẽ như thế nào? Tôi cười và nào có tin ai. Tôi tin anh,tin vào tình yêu của anh, anh yêu tôi lắm cơ mà..
Chuyện đời không ai biết được chữ ngờ, mồng 1 tết tôi thấp thỏm chờ anh xong ca trực vào chở tôi đi chúc tết họ hàng thì nhận được cuộc gọi của anh.Anh nói anh phải về quê ăn tết, tôi đã khóc vì sự bất ngờ.Nhưng tôi lại tự an ủi mình rằng anh đã mơ ước được về quê ăn tết rất lâu rồi, tôi tin rằng lần này anh sẽ mang kết quả tốt đẹp vào với tôi. Tôi đâu có ngờ đó là ngày tôi vĩnh viễn mất anh, là ngày anh dũ bỏ tất cả với tôi để tìm một nơi bình yên và sang trọng khác.Tôi gọi điện định hỏi thăm anh thì anh ko bắt máy, tôi nhắn tin anh ko trả lời.Tôi thấy lo sợ, tôi ko hiểu mình đang lo sợ điều gì?tôi sợ anh bị mất máy, hay anh bị làm sao trên đường về...Nhưng hỡi ôi! Tôi đâu biết rằng anh ko liên lạc với tôi chỉ 1 lí do là về quê hỏi vợ.Tôi nghe như đất trời nổ tung, tôi khóc, tôi đau đớn, tôi chạy đi khắp mọi nơi tìm người bấu víu, tôi thật đáng thương. Những ngày trong và sau tết, tôi như 1 con điên thất tình, tôi vật vả khóc lóc,tôi ko ăn, ko ngủ ko đi làm.Tôi ko tin anh lại tàn nhẫn với tôi như vậy, ngày 30 tết anh vẫn chở tôi lên họ hàng nhà anh chơi mà, rốt cuộc chuyện gì đang xảy ra, anh vẫn yêu tôi mà...Tôi suy sụp hoàn toàn. Tôi ko dám nhìn mình trong gương, thật kinh khủng. Tôi ko tin tôi lại yêu anh mê muội đến như vậy, tôi ko biết gì về sự thay đổi của anh thật sao? Hay tại anh quá tài khi dấu kín mọi chuyện. Vậy là chuyện gì đến cũng đến.
Bây giờ chúng tôi ở rất gần nhau, nhưng anh nhìn tôi với sự lạnh lùng kì lạ. Như người ko quen biết. Ánh mắt anh nói với tôi rằng, hãy tránh xa anh ra, hãy để anh được yên. Tôi ko trách anh, tôi chỉ trách đồng tiền, một thứ mà anh có thể đánh đổi tất cả chỉ vì nó. Nó thật có thế lực. Tôi đã tin vào câu nói mà mọi người vẫn truyền tai nhau "Có tiền mua tiên cũng được"
Tôi đã mất anh, hay nói đúng hơn anh đã bỏ rơi tôi, Tôi không thể hiểu lí do tại sao, vì anh hết yêu tôi? tại anh phải nghe theo gia đình? Hay tại vì người vợ của anh quá giàu có. Dù vì lí do gì đi nữa thì anh cũng đã ra đi. Anh đã chọn con đường riêng của mình, con đường ko có sự hiện diện của tôi nhưng có mặt một người con gái giàu sang khác. Tôi ko biết rằng ngày mai tôi như thế nào? có thể quên anh hay anh vẫn âm ỉ trong kí ức? Rồi đến khi nào tôi mới có thể tiếp tục tin được 1 người nữa đây? Tôi không chắc chuyện gì sẽ đến với tôi. Nhưng tôi chắc chắn một điều là tôi sẽ bước tiếp con đường của mình, chắc chắn sẽ khập khiểng vì vết thương đầu đời,Nhưng tôi sẽ cố gắng vì ba, vì mẹ tôi.Người luôn bên cạnh an ủi tôi.
Dẫu thế nào tôi vẫn cám ơn anh! cám ơn vì anh đã dạy tôi 1 bài học mà ko người thầy nào dạy hay và tốt hơn anh, bài học về lòng dạ con người. Cám ơn anh vì tất cả, cảm ơn anh vì đã có những lúc anh đã yêu tôi thật lòng. Dẫu thế nào, tôi vẫn luôn cầu chúc cho anh thật hạnh phúc trên con đường anh đã chọn. NỖi đau của tôi!
nh0xc0n_kut3
Điều hành viên
Điều hành viên

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : du cho sông cạn đá mòn,nếu vẫn còn sống anh còn yêu em
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 54317

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nỗi đau của tôi! Left_bar_bleue8/10Nỗi đau của tôi! Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Nỗi đau của tôi! Left_bar_bleue7/10Nỗi đau của tôi! Empty_bar_bleue  (7/10)

Nỗi đau của tôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau của tôi!   Nỗi đau của tôi! Icon_minitimeMon Oct 12, 2009 7:40 am

1 câu chuyện buồn wa'.nhưng có lẽ không phải người đó ra đi vì gia đình đâu mà là hết yêu thì ra đi thôi chị à chứ nếu vì gia đình thì anh cũng nói cho chị rồi hãy đe? thời gian xoá nhoà ký ức đi.chúc chị may mắn
__Kay_
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
__Kay_

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : chờ đợi với tôi là hạnh phúc
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 56106

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Nỗi đau của tôi! Left_bar_bleue4/0Nỗi đau của tôi! Empty_bar_bleue  (4/0)
Nội tâm:
Nỗi đau của tôi! Left_bar_bleue7/0Nỗi đau của tôi! Empty_bar_bleue  (7/0)

Nỗi đau của tôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau của tôi!   Nỗi đau của tôi! Icon_minitimeMon Oct 12, 2009 2:37 pm

1 câu chuyện rất buồn ,nổi đau đó sẽ là viết thương hằn mãi trong lòng
http://vn.myblog.yahoo.com/buon-1
ducquank51
Thành viên mới
Thành viên mới
ducquank51

Nam
Châm ngôn sống : đừng tin người quá
Điểm : 52806

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nỗi đau của tôi! Left_bar_bleue0/0Nỗi đau của tôi! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nỗi đau của tôi! Left_bar_bleue0/0Nỗi đau của tôi! Empty_bar_bleue  (0/0)

Nỗi đau của tôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau của tôi!   Nỗi đau của tôi! Icon_minitimeFri Oct 16, 2009 12:55 pm

chuyện của chị thật xúc động! tôi cũng là người bị bỏ rơi ,tôi hiểu được cảm giác của chị đang phải chịu đựng.nhưng hãy tin vào sự thật .sống bản lĩnh hơn.gia đình là quan trọng chị hãy ở bên gia đình vào thời gian này,bạn bè cũng k thể thiếu.tôi khuyên bạn hãy làm những việc bạn thíc xóa hết khoảng thời gian rảnh.hãy tìm những điều thú vị trong những công việc chị đang làm.hãy trân trọng những gì chị đang có.
đến giờ tôi thật sự cảm thấy ghê tởm khi nghĩ đến hình ảnh của người phản bội kia.thật sự tôi thấy rất thoả mái với cs hiện tại.những người như anh ta k đáng để chị phải đau khổ.chúc chị may mắn !
thái thị thu thuỷ
Thành viên mới
Thành viên mới
thái thị thu thuỷ

Nữ
Châm ngôn sống : hạnh phúc sẽ đến với ai thật lòng
Điểm : 52838

Nỗi đau của tôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau của tôi!   Nỗi đau của tôi! Icon_minitimeSat Oct 17, 2009 12:46 pm

Thật lòng cảm ơn những người bạn đã cùng chia sẽ những nỗi đau của mình và cho mình lời khuyên. Mình đã học được cách chấp nhận sự thật. Mình đang cố gắng sống thật tốt để không hổ thẹn với bản thân mình. Chúc những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với các bạn!
Thang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thang

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : trên bước đường thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 53723

Nỗi đau của tôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau của tôi!   Nỗi đau của tôi! Icon_minitimeSat Oct 17, 2009 1:51 pm

Bây giờ mà vẫn còn tồn tại quan niệm giàu nghèo , vẫn còn sót lại một cành trai họ sở như vậy hay sao? Nếu một con người như vậy thì bạn không nên phải đau buồn nữa , con người đó không đáng để cho bạn đau buồn
Mình chúc bạn sẽ sớm tìm được hp thực sự của mình ,
Sponsored content

Nỗi đau của tôi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi đau của tôi!   Nỗi đau của tôi! Icon_minitime

Nỗi đau của tôi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang