Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thầm mong em hạnh phúc

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57744

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Thầm mong em hạnh phúc Left_bar_bleue8/10Thầm mong em hạnh phúc Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Thầm mong em hạnh phúc Left_bar_bleue7/10Thầm mong em hạnh phúc Empty_bar_bleue  (7/10)

Thầm mong em hạnh phúc Empty
Bài gửiTiêu đề: Thầm mong em hạnh phúc   Thầm mong em hạnh phúc Icon_minitimeSat Oct 17, 2009 8:44 am

Mọi thứ khi kết thúc luôn mang lại cho người ta vô vàn sự tiếc nuối. Đúng và sai, được và mất tồn tại song song trong thời gian mình yêu nhau. Mọi quan niệm, mọi nhìn nhận, mọi đánh giá đều được phá vỡ để giờ đây nó bắt đầu được thực hiện. Em đến và đi nhẹ nhàng như một cơn gió thoảng qua nhưng những dư âm để lại như vừa qua một cơn bão lớn. Có lẽ rồi sau này mình sẽ chỉ còn lại là dĩ vãng của cuộc đời nhau nhưng những kỷ niệm, những hình ảnh em mang đến trong suốt quãng thời gian ngắn ngủi qua sẽ mãi mãi đọng lại trong suy nghĩ, trong tâm tưởng anh.

Tất cả chỉ là hư ảo? Liệu có phải không đây?… Không, chắc chắn không. Em đã hiện hữu, đang hiện hữu và vẫn sẽ mãi hiện hữu quanh cuộc sống của anh. Mọi lời hứa, mọi ước vọng, mọi lời nói đã từng được phát ra vẫn giữ mãi giá trị của nó. Em đã xa anh để đến với một cuộc sống đúng nghĩa. Anh không tin là mình đã hành động đúng vì trái tim anh đang dần tan nát nhưng ít nhất mọi thứ đang và sẽ tốt đẹp với em. Hơi độc đoán, có lẽ anh phải nghĩ như thế để đủ dũng cảm rời xa em.

Có lẽ trong cuộc sống hiếm có thứ tình yêu nào được như hai đứa mình phải không em? Ít nhất đến giờ phút này trong cuộc đời anh cũng đã từng làm được một điều mà không phải ai cũng có thể làm được. Ít nhất anh cũng đã không tồn tại, sống và lớn lên một cách vô nghĩa. Anh hạnh phúc vì quãng thời gian vừa qua. Chồng chất khó khăn, muôn vàn sóng gió, những ngã rẽ, những mâu thuẫn, những bế tắc đã đến và cũng đã đi nhưng anh luôn có em kề bên. Từ nhỏ đến khi trưởng thành anh không có một người dành cho mình một thứ tình cảm chân thành đích thực. Bạn bè cùng tuổi suy nghĩ không thể chín chắn bằng anh, mọi người trong gia đình không hiểu được tâm lý anh, những người anh chị xã hội không đủ bản lĩnh để dìu dắt được anh. Phải tới khi gặp em anh mới nhận ra được nhiều điều. Ở em hội tụ tất cả, một người bạn để anh chia sẻ, một người em để anh giảng giải nhiều thứ, một người chị lo lắng cho anh mọi mặt, và quan trọng hơn cả là một người yêu mang lại cho anh tất cả những cảm giác nhớ, yêu, hờn, giận.

Giờ em đã xa, rất xa... có lẽ anh không bao giờ tìm lại được nữa nhưng những gì em mang đến nó đã và sẽ còn hiện hữu, tồn tại bên cạnh anh, đi cùng anh cho đến hết cuộc đời này. Em muốn anh quên vì sợ rằng nỗi nhớ sẽ chỉ mang lại những đau khổ nhưng phải chăng khi người ta quên đi những gì tốt đẹp nhất sẽ mang lại niềm hạnh phúc mới. Không, anh tin là không. Anh còn nhớ tới em, nhiều hơn cả lúc anh có em. Nhớ đến những gì mình đã từng nói, đã từng hứa, nhớ đến quãng thời gian mình đã từng yêu, nhớ đến những kỷ niệm đẹp hơn cả những giấc mơ, nhớ đến những giằng xé, những khó khăn mà bao đêm anh vật lộn, nhớ đến những phút giây êm đềm đến kỳ ảo khi được nằm ngả lên người em, lúc xiết chặt em, thời khắc khi run run hôn nhẹ lên môi em... tất cả giờ đã qua nhưng để có hiện tại cần có quá khứ, những quá khứ đẹp không nên để nó mãi chỉ là quá khứ.

5 năm nữa, 10 năm nữa hoặc giả có thể 50 năm nữa mình mới có cơ hội tiếp tục gặp nhau, khi đó anh và em đều đã ở những phương trời xa cách, con cái chúng ta đã lớn, cuộc sống chúng ta đã yên bình. Anh vẫn biết rằng ở một góc khuất trong tim, anh vẫn sẽ muốn thốt lên một câu: "Anh yêu em. Vẫn mãi yêu em". Ngọn lửa yêu chưa bao giờ tắt. Anh viết ra không phải để vương vấn, chẳng phải để níu kéo hoặc giả có đi nữa cũng không phải lúc này. Anh đang cười, có lẽ không được tươi cho lắm nhưng sự thực anh đang cười. Vì điều gì thì anh cũng không rõ, chỉ biết rằng trong hiện tại đang rất nhớ em, nhớ đến mức nào thì thực lòng cũng không thể tự đánh giá được.

Giờ này chắc em chưa ngủ, nhưng em không online. Anh tin em đã làm được điều bấy lâu em chưa một lần thoát ra nổi. Anh không biết vậy là tốt hay không, là đúng hay sai. Anh không biết, anh không thể biết bởi vì cuộc sống nhiều khía cạnh quá, nhiều cách đánh giá, nhiều cách nhìn quá. Anh đã buông tay, buông tay vì điều gì? Tại sao anh buông tay? Anh không biết. Vì mọi thứ không còn được nồng đượm như khi nó bắt đầu hay bởi vì anh đã quá yêu em. Như thế nào cũng đúng, như thế nào cũng sai. Như thế nào thì anh biết, anh cũng đang rất hối hận… đến cuồng si…

Lần cuối cho một lời chúc, chúc em ngủ ngon. Khìn yêu của anh, cô gái bé nhỏ mà to lớn của anh. Người con gái mà anh đã yêu, đang yêu và vẫn sẽ mãi yêu. Ngủ ngon hôm nay và cho những ngày sau. Thầm mong em hạnh phúc.

"ST"
hoanganh0310
Thành viên mới
Thành viên mới
hoanganh0310

Tâm trạng : doubtful
Nam
Châm ngôn sống : hạnh phúc hay là nỗi đau đi đến tận cùng cũng chỉ là nước mắt.
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52412

Bài gửiTiêu đề: Re: Thầm mong em hạnh phúc   Thầm mong em hạnh phúc Icon_minitimeSat Nov 21, 2009 10:24 am

bài này hay quá, bài này cũng gần giống tâm trạng cua minh vậy. chúc bạn sớm tìm lại tình yêu của mình nha. Good luck!!!!
h0ang_langtu_016
Thành viên mới
Thành viên mới
h0ang_langtu_016

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : plkpofkwf
Điểm : 52061

Bài gửiTiêu đề: Re: Thầm mong em hạnh phúc   Thầm mong em hạnh phúc Icon_minitimeSat Dec 26, 2009 9:40 pm

hay het say
YSL_TINA25
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 54631

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Thầm mong em hạnh phúc Left_bar_bleue1000/10Thầm mong em hạnh phúc Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Thầm mong em hạnh phúc Left_bar_bleue7/10Thầm mong em hạnh phúc Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thầm mong em hạnh phúc   Thầm mong em hạnh phúc Icon_minitimeSat Dec 26, 2009 10:09 pm

[i]Em ơi giờ này em ở đâu?
Có nghe trong gió tiếng anh sầu
Nhiều lúc muốn gởi hồn theo gió
Để đến bên em khỏi đợi chờ
không có tình yêu nào là vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu.hay và cảm động,hạnh phúc sẽ đến với bạn thôi
Thantinhyeu_dh_kt
Thành viên mới
Thành viên mới
Thantinhyeu_dh_kt

Tâm trạng : brooding
Nam
Châm ngôn sống : Đời lãng tử phiêu du theo ngàn gió.Chốn phiêu bồng ắt có lắm mĩ nhâm.^_^.
Điểm : 51961

Bài gửiTiêu đề: Re: Thầm mong em hạnh phúc   Thầm mong em hạnh phúc Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 1:33 pm

Quá hay.cùng cảnh ngộ nên dễ chja se.hạnh phúc sẽ đến với những người yêu thật lòng và bạn cũng là một trong số đó
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thầm mong em hạnh phúc   Thầm mong em hạnh phúc Icon_minitime

Thầm mong em hạnh phúc
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thầm mong em hạnh phúc
» Mong anh hạnh phúc
» Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!
» Hương. cầu mong em hạnh phúc.
» Anh Mong Em Được Hạnh Phúc Bên ............