Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 57142

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Left_bar_bleue1111111/1111111Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Left_bar_bleue25251325/1325Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau   Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Icon_minitimeMon Dec 08, 2008 11:13 am

"Tình yêu ơi, em dậy chưa? Dậy mà xem, phố thật đông người mà thiếu vui vì vắng em nè", đấy tin nhắn vào mỗi sáng em nhận được từ anh.
Ngày ấy, dẫu xa cách hàng ngàn km thì em vẫn luôn ấm lòng vì những dòng tin nhắn yêu thương ấy. Để rồi, dẫu chưa biết nhiều về anh - một anh chàng bí ẩn, em đã nhận lời yêu anh không mảy may nghi ngờ điều gì cả.
Đều đặn, mỗi tháng một lần anh đã vào thăm em mang theo cả một ba lô hoa sữa, loài hoa đặc trưng của Hà Nội. Anh bảo để lúc anh về rồi em sẽ nhớ anh hơn. Bạn bè em bảo, tình yêu của chúng mình lạ và đẹp như chuyện cổ tích, còn em, em hạnh phúc vô bờ bến, suốt ngày em cười và hát dẫu em nhớ anh đến cháy lòng. Em cứ bồng bềnh trong hạnh phúc như thế cho đến một ngày, gữa đêm khuya, em nghe chuông điện thoại, số của anh hiện lên và...tiếng một người phụ nữ gọi cho em. Chị ấy đã mắng em thật nhiều và cũng khóc thật nhiều. Em chẳng biết phải nói sao để an ủi chị ấy khi chính em cũng là nạn nhân trong trò đùa yêu đương của anh. Hạnh phúc là gì nhỉ? Em luôn nghĩ một điều giản đơn rằng " hạnh phúc là yêu và được yêu chân thành".
Em đã yêu chân thành, chân thành đến khờ khạo, cứ thế tin và yêu. Còn anhđã trả cho em những gì trong tình yêu đó nhỉ? Khi mọi chuyện đã rõ ràng, anh cầu xin em hãy nhận lỗi về mình và giải thích mọi chuyện với chị ấy mặc dầu em không có lỗi gì cả. Vâng, phụ nữ chúng em khi đã yêu thì yêu hết lòng và làm mọi chuyện, miễn sao người mình yêu bằng lòng và hạnh phúc. Em đã làm thế, em đã nhắn tin cho chị ấy để giải cứu cho anh - người đàn ông đã phá hỏng cuộc đời của mình.
Ngày ta xa nhau, anh chỉ nói được một lời "chỉ tại em là người đến sau, anh không còn yêu vợ nhưng con anh không có tội". Đúng anh không còn yêu vợ và nhóc con không có tội, nhưng anh ơi, anh đừng nói rằng em là kẻ đến sau anh nhé! Nếu thực sự yêu chân thành, nếu anh đừng lừa dối em thì em có là kẻ đến sau hụt hẫng như thế không anh? Thôi, mọi chuyện đã qua rồi.
Dẫu mãi mãi em không thể quên anh , Yêu-Nhớ và Hận cứ luôn hiện hữu trong em, nhưng em vẫn luôn cầu chúc cho anh hạnh phúc và đừng bao giờ phải nói với một cô gái nào sau em rằng "chỉ tại em là kẻ đến sau" như đã từng nói với em anh nhé!

st
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56627

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Left_bar_bleue0/0Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Left_bar_bleue0/0Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau   Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Icon_minitimeTue Dec 09, 2008 10:28 am

buồn quá....mình đã đọc nhiều truyện tương tự như thế này và mình nghĩ rằng trong tình yêu phái đẹp phải chịu nhiều thiệt thòi.
vậy các boy nghĩ sao? có lời biện hộ và giải thích nào k?
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57503

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau   Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Icon_minitimeTue Dec 09, 2008 10:50 am

Để nói rằng thiệt thòi thì không chắc con gái hay con trai sẽ thiệt thòi hơn. Trong tình yêu phải được bình đẳng, nhận, cho phải công bằng. Nếu tình yêu như thế thì không thể nói rằng con gái thiệt thòi được. Khi yêu ai cũng đều hướng tới một tình yêu tình nguyên, không ép buộc. Khi tình yêu đó sụp đổ, con gái thiệt thòi hơn có chăng chỉ vì con gái yêu nhiều hơn, đa cảm hơn và hơn hết cảm thấy bị động hơn. Nếu mạnh mẽ, đừng đổ tội cho ai cả, nếu sai thì cả 2 cùng sai, không nhất thiết người con trai. Cuộc sống công bằng thì tình yêu cũng công bằng mà
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56627

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau   Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Icon_minitimeTue Dec 09, 2008 11:16 am

mình đồng ý " trong tình yêu phải được bình đẳng, nhận, cho phải công bằng" nhưng bạn thử nghĩ lại xem liệu thực tế có được như vậy k? mặc dù bây giờ nam nữ bình quyền, điều này chỉ thể hiện trên lời nói thôi, còn trong tư tưởng đã thực hiện được chưa?
vậy bình đẳng là gì? mình e rằng sẽ rất khó để tìm được 1 khái niệm bao hàm nhiều yếu tố.có chăng mọi người chỉ có thể định nghĩa được bình đẳng giới, bình đẳng trong công việc...
mình lấy ví dụ: trong gia đình, 2 vợ chồng cùng làm cơ quan nhà nước, cùng đi làm về, người vợ thì lao vào chuyện bếp núc, lau dọn nhà cửa trong khi đó, người chồng thì lại ngồi đọc báo, coi ti vi. ( ở đây mình nói phần lớn). vậy cũng trong trường hợp đó nếu đổi ngược lại thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra.
mình chỉ lấy 1 ví dụ nhỏ vậy thôi, còn rất nhiều, rất nhiều nữa. có lẽ không cần mình nói ra các bạn cũng biết mà.
nếu để bàn về vấn đề này thì có lẽ sẽ k bao giờ hết đc.
vậy các boy có ý kiến gì?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau   Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau Icon_minitime

Xin anh đừng nói em là kẻ đến sau
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đừng bao giờ ngừng nỗ lực và đừng bao giờ bỏ cuộc.
» đừng pùn anh em nhé
» Lời hay ý đẹp bộ sưu tập (caihuuthanhvn)
» đừng tin vào lời hứa.........
» Đừng yêu!!!