Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

em sẽ mãi như xưa, yêu anh như lời em nói ban đầu

Go down 
Tác giảThông điệp
chichbong_2112
Thành viên mới
Thành viên mới
chichbong_2112

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : khi của cải mất, chẳng có gì mất cả. khi sức khỏe mất, mất một vài thứ thôi. khi ý chí mất, chẳng còn gì nữa
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53296

em sẽ mãi như xưa, yêu anh như lời em nói ban đầu Empty
Bài gửiTiêu đề: em sẽ mãi như xưa, yêu anh như lời em nói ban đầu   em sẽ mãi như xưa, yêu anh như lời em nói ban đầu Icon_minitimeTue Oct 06, 2009 10:56 am

ngày ấy e bảo mình là bạn nhé, anh đồng ý. nhưng em không làm dược bởi vì em yêu anh, em sợ ảnh hưởng đến việc học của mình nên em đã đi ngược lại với lòng mình. đến khi nhận ra sắp mất anh rồi em mới thấy anh quan trọng với em nhường nào, em mới thấy tình yêu em dành cho anh thật lớn. em bất chấp tất cả, cả chuyện gia đình không cho em yêu khi còn đi học, tất cả chỉ vì em yêu anh. em hạnh phúc khi được ở bên anh mặc dù những phút giây thật ngắn ngủi, em tự cho mình là người may mắn vì anh bảo ít ai có được tình yêu như mình, bởi vì ta yeu nhau khi chưa biết mặt nhau. đã bao lần em ngỡ tình yêu đó là ngộ nhận, đó không phải là tình yêu mà chỉ là cảm giác nhớ một thói quen nhắn tin cho ai đó, nhưng trái tim em nhói đau khi biết mình sắp mất anh, một ngày không nói chuyện với anh em không làm được việc gì, lúc nào cũng muốn biết anh đang làm gì, em bảo anh mau tìm chị dau cho em nhưng trong lòng em chẳng muốn chút nào và em biết trái toim em đang mách bảo em rằng hãy cứ yêu đi, mọi chuyện tính sau. anh và em yêu nhau mà không cho ai biết, đến cả người giới thiệu mình làm quen em cũng chưa cho biết, không phải vì em không yêu anh mà em muốn mình có thêm thời gian để hiểu nhau hơn. mối lần anh học xong mà phải bắt xe buýt lên chỗ em, em bảo hôm nay bác không cho em xuống, nhưng anh vẫn lên chỉ vì anh nhớ em, muốn được nhìn thấy em , anh làm em cảm động. em hạnh phúc khi thấy chuyện tình chủa mình như rômiô và juliet, em đứng trên tầng nhìn xuống, anh ở dưới nhìn lên, thật lãng mạn. mình có chỗ hẹn hò bí mật, nơi anh đợi em xuồng, anh bảo anh đã thuê khách sạn nghìn sao ở đó để được gần em, anh cho em cảm giác mình là người hạnh phúc nhất. anh cho em cái viễn cảnh về một tương lai có hai ta: mai sau mình sinh con gái đầu lòng nhé, anh sẽ đặt tên con là BÙI THỊ THANH AN, lần hai mình sinh đôi nhé như vậy sẽ không ai nói minh flà không theo kế hoạch hóa. em cười, bảo anh nghĩ gì sớm vậy. tất cả những gì anh nói với em em đều cho là sự thật, emtin tưởng anh tuyệt đối mặc dù em chưa hiểu anh nhiều, bởi thoiừ gian chũng ta ở bên nhau quá ít. tất cả, tất cả những thứ đó giờ đã là kỉ niệm rồi, anh đã không còn là của em nữa, anh ra đi với lời xin lỗi, anh ra đi khi em đang tưởng mình là người con gái hạnh phúc nhất. anh bảo anh mêt mỏi vì phải cố giả vờ, anh bảo càng ở bên em anh càng không có cảm gíac yêu, anh bảo thật sự minh fkhông hợp nhau, nếu cố gượng ép sẽ không có hạnh phúc, anh bảo mình đã có gì đâu mà em phải luyến tiếc. em không ngời một nguời luôn mói với em rằng tình đầu cũng là tình cuối, người lúc nào cũng bắt em học môn tin tưởng mà anh giao cho,người lúc nào cũng bảo đã yêu thì chỉ yêu mình em, người bảo nếu không yêu em thì sẽ không yêu một ai cả??????????????. thế đó, vậy anh đã làm gì với em, anh làm em cảm thấy thất vọng. cái ngày anh nói với em điều đó, anh có biết là em như thế nào không? em như một người vô hồn.em không ngờ em lại yêu anh nhiều vậy. em khóc, khóc rất nhiều, khóc cho một con bé khờ dại như em lại đi tin vào những lời anh nói. anh bảo em kiên cường lắm mà, không có anh em chẳng làm sao cả, nhung anh đâu có biết em không kiên cường như lời em nói, đó chỉ là bề ngoài của em thôi. sãng thúc dậy, vớ lấy cái điện thoại như một điều hiển nhiên, anh không nhắn tin, em dậy rất sớm, em ra hồ tây ngắm cảnh bình minh, hồ tây hôm đó đẹp lắm, những ánh nắng đầu tiên của một ngày hắt xuống mặt hồ lăn tăn, những luồng gió mát khiến em se lạnh, em nhắn tin cho anh nhưng anh không trả lời. em đi học, con đường em đến trường hôn may nó dài, mọi người vẫn hối hả theo dòng thời gian để bắt đầu ngày mới, nếu như thường ngày em sẽ vui lắm, nhưng hôm nay bước chân em nó nặng nề, em đạp những vòng xe chậm chạp. em khóc thầm. đến lớp vẫn phải tỏ ra vui vẻ, về nhà cũng phải cố cười để không bị phát hiện. chỉ có cái gối làm ban em lúc này, em khóc, em gục mặt vào khóc, rồi ngủ thiếp đi vì mệt. một tuần trôi qua, em vẫn chưa tin đó là sự thật, em muốn gặp anh để hỏi anh cho rõ, bởi nhũng lời anh nói với em cũng chỉ qua tin nhắn mà thôi, anh nói giữa tin nhắn và thực tế nó khác xa quá, anh không ngờ được. em không muốn mình chia tay cũng qua những dòng tin nhắn. em gặp anh lần cuối để được ôm anh một lần cuối nhưng đến khi anh đồng ý gặp em rồi thì em lại khồng đủ can đảm để gặp anh, em sợ mình sẽ không thể kìm nén được cảm xúc của mình, em về, và nói mình sẽ là anh em, em sẽ cố gắng học thật tốt. nhưng anh đâu biết được, em không thể làm được, bởi vì tình yêu em dành cho anh nó đã quá lớn. anh bảo rồi thời gian sẽ làm ta quên đi tất cả, nhưng thời gian là liều thuốc vô tác dụng với em, những lời anh nói với em em không thể quên, tưng chữ một, khi mất anh thực sự em mới cảm nhận được anh đã là một phần con người em rồi. anh ra đi, em ở lại với một tình yêu mà em mãi dành cho anh. em không viét những dòng này để níu kéo một tình yêu, em cũng có lòng tự trọng của mình chứ. em viết để anh hiểu được rằng em không phải là người như anh nghĩ. anmh có biết vì yêu anh , em đã thay dổi như thế nào không, em không thích tốn thời gian vào máy chuyện gấp sao hay đan khăn vì thời gian ta có thểt làm nhiều thứ khấchơn, nhưng em đã học, em gấp từng ngôi sao, đẻ có thẻ tặng ang vào ngày sinh nhật, em vui lắm khi được lam fcái gì đó cho anh. cũng sắp đếnngày sinh nhat anh rùi, em không biết anh có muốn em đến tặng anh món quà đó không, nhưng em vẫn sẽ đén, đến để nhìn thấy anh 1 lần, đẻ quyết tâm quên anh đi. rồi thời gian giúp em nhận ra rằng trái tim anh chưa bao giờ yêu em, mối lần nghe câu hát đó là cổ họng em nghẹn đắng, em muốn khóc cho vơi nối buồn, nhưng khóc làm chi, buồn làm chi hả anh, tất cả giờ là con số không, nhưng em sẽ vẫn mãi là em, là ngân của anh, mãi mãi, đén khi anh có người con gái khác thì lúc đó em sẽ ra đi, mối tình đầu của em.......................

em sẽ mãi như xưa, yêu anh như lời em nói ban đầu
Trang 1 trong tổng số 1 trang