Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nói một lần cho mai sau và mãi mãi

Go down 
Tác giảThông điệp
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : hok tin bất cứ 1 aj
Số lần được cám ơn : 14
Điểm : 55117

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/100
Hài hước:
Nói một lần cho mai sau và mãi mãi Left_bar_bleue-100/1000Nói một lần cho mai sau và mãi mãi Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
Nói một lần cho mai sau và mãi mãi Left_bar_bleue1000/100Nói một lần cho mai sau và mãi mãi Empty_bar_bleue  (1000/100)

Nói một lần cho mai sau và mãi mãi Empty
Bài gửiTiêu đề: Nói một lần cho mai sau và mãi mãi   Nói một lần cho mai sau và mãi mãi Icon_minitimeSat Oct 03, 2009 8:35 pm

Anh! Em cũng không biết có nên viết những dòng này cho anh hay không nữa? Nhưng thôi hãy một lần mạnh dạn nói ra những suy nghĩ của mình, hãy một lần nói ra những điều mà trước đây em đã không dám nói. Em không cần anh hiểu chỉ cần anh lắng nghe và suy nghĩ mà thôi!

Thời gian khi chúng ta ở bên nhau đã rất nhiều lần em muốn nói với anh rằng "Anh hãy thay đổi những suy nghĩ của mình, hãy vì em mà thay đổi một điều gì đó”. Nhưng em đã không thể nói ra, ngàn lần em không thể nói... Bởi em sợ, em sợ sẽ làm anh tổn thương , sợ sẽ chạm vào lòng tự ái của anh...

Em biết anh đã nhiều lần nói bóng gió xa xôi chuyện của hai chúng ta, em biết anh muốn gì và anh cần gì. Anh muốn em là người chủ động nói câu chia tay, anh muốn em rời xa anh trước. Anh sợ anh nói ra điều ấy sẽ làm em buồn, làm em thất vọng, có phải vậy không anh? Nhưng chỉ mấy câu nói đó thôi em cũng không thể nói ra được!

Em can tâm chấp nhận mình là kẻ bị bỏ rơi, em chấp nhận tất cả mọi điều chứ không muốn anh phải chịu thêm bất kỳ một áp lực nào nữa! Em chỉ mong anh sẽ thoải mái để bước đi…Nhưng, khi biết anh đã rời xa em thật rồi, em đã buồn và khóc rất nhiều! Em tự dặn lòng mình rằng hãy khóc thật nhiều, khóc cho hết nước mắt để ngày mai nếu có gặp lại anh , em sẽ không còn phải khóc nữa! Và em cũng đã cắt đi mái tóc của mình chỉ để nhắc nhở mình rằng anh không đáng để cho em phải buồn phải khóc nhiều đến vậy, không nên lãng phí nước mắt cho một kẻ vô tình.

Nhưng dường như đến lúc này em vẫn chưa làm được điều đó, hình như em vẫn khóc khi nói chuyện với anh cho dù chỉ là online mà thôi! Những cảm giác đau đớn xót xa khi vết thương của mình lại tổn thương một lần nữa, anh có hiểu nó như thế nào không anh? Anh vô tâm như vậy thì làm sao anh hiểu được, có phải không anh? Giờ đây em không còn gì phải tiếc nuối hay hối hận nữa! Không nên tiếc nuối một người không coi trọng mình, không coi trọng lời nói của mình! Em là người yêu anh nhưng em cảm giác không bằng một người bạn bình thường của anh!

Tình cảm là của riêng mỗi người, không ai có quyền can thiệp vào nên em ko thể trách anh được! Nhưng đáng lẽ anh nên nói ngay từ đầu, ngay từ khi anh có sự thay đổi trong suy nghĩ và tình cảm của anh! Em đã nói em sẽ không níu giữ những thứ không phải là của em cơ mà, sao anh lại chóng quên đến vậy hả anh?

Có phải chúng ta nên chia tay từ cái buổi tối trước hôm sinh nhật anh không nhỉ? Giá như em ko nhận lời xin lỗi của anh? Giá như em ko cho mình thêm một cơ hội? Giá như quá khứ có thể quay trở về... thì ngày hôm nay đâu đến nỗi như vậy? Đâu đến nỗi người đi không một câu từ biệt, không một lời giải thích như thế này cơ chứ! Nhưng em cũng không đòi hỏi bất cứ điều gì ở anh hết! Hãy cất giữ những điều đó làm bí mật cho anh nhé!

Anh à! Trong khoảng thời gian qua, em có gì chưa đúng, anh hãy nói ra cho em biết với nhé! Để sau này em không lặp lại sai lầm ấy thêm một lần nào nữa! Để ngày mai em biết trân trọng hơn những gì mình đang có, để ngày mai em tự tin vững bước trên con đường của riêng mình !

Ngày mai mỗi người có lối đi riêng nhưng em vẫn luôn cầu chúc cho anh luôn hạnh phúc và toại nguyện với sự lựa chọn của mình!

Hình ảnh của anh, ký ức về anh, em sẽ cất giữ ở một nơi thật sâu trong trái tim mình! Sẽ dỗ dành cho nó ngủ yên và không để cho nó thức dậy và nhức nhối như những ngày trước nữa…!

Tạm biệt anh ! Tạm biệt người yêu dấu

Nói một lần cho mai sau và mãi mãi
Trang 1 trong tổng số 1 trang