Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

gửi a yêu!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
thuhien250591
Thành viên mới
Thành viên mới
thuhien250591

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống là phải hi vọng...từ bỏ hi vọng là tự từ bỏ cuộc sống của mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55547

gửi a yêu!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi a yêu!!!   gửi a yêu!!! Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 3:03 pm

a yêu ah!

e đã tỉnh giấc mơ rồi, nhưng tại sao e lại ko thể quên đi được giấc mơ đó. thực sự nó quá khó đối với e. những gì đã qua nó chỉ là quá khứ nhưng tại sao e lại ko thể bỏ nó sang 1 bên để bắt đầu 1 cuộc sống mới - cuộc sống ko có a. thời gian ở bên cạnh a e được a che chở, chăm sóc và được dựa vào a quá nhiều đến mức bây giờ khi xa a e ko biết mình sẽ phải bắt đầu bước tiếp trên con đường của mình từ đâu nữa. a đã nói sẽ cùng e đi đến hết cuộc đời vậy mà giờ đây chỉ còn mình e sống giữa cuộc đời đầy cạm bẫy này sao a? e biết lý do mình phải xa nhau, ko phải vì a hay e phản bội nhau, cũng ko phải vì mình ko còn yêu nhau mà là vì mẹ.

dường như e đã sống vì người khác quen rồi nên việc e vì mẹ mà từ bỏ tình yêu của mình là bình thường.nhưng e lại ko thể quên a, quên 1 điều bình thường này được. mẹ cho e cuộc sống nhưng a lại là người đã khiến cho cuộc sống của e có ý nghĩa hơn, đáng sống hơn. dường như có rất nhiều sự lựa chọn cho 1 vấn đề nhưng tại sao e chỉ có 2 sự lựa chọn thôi hả a? người ta nói số 2 đã bắt đầu là con số nhiều rồi nhưng sao với e nó quá ít vậy? có phải vì e quá tham lam, quá đòi hỏi chăng? e chỉ muốn 1 sự lựa chọn thứ3 thôi mà sao lại khó quá vậy? e chỉ có thể chọn giữa a và mẹ - ko công bằng chút nào phải ko a?

e đã hi sinh tình yêu này vì mẹ hay vì sự nhút nhát và thiếu quyết đoán của mình??? e cũng chẳng biết nữa. e lúc nào cũng vậy - luôn sợ sệt 1 điều gì đó, e luôn sợ phải làm cho mọi người xung quanh e sẽ buồn, e sợ phải đối mặt với cuộc sống. nhưng rồi a đến và a đang dần mang nỗi sợ đó của e đi, khi yêu a e lại sợ mình sẽ mất a. a biết vậy nên a thường an ủi e, nói với e những lời ngọt ngào với e để e an tâm, để e biết rằng a sẽ mãi bên e.

e biết mình ko thể đến bên nhau nhưng tại sao đôi khi e vẫn cố gắng níu kéo a để cho a và e thêm đau khổ hơn. e thật ngốc phải ko a? a đã cho e biết phải yêu 1 người như thế nào nhưng sao a ko cho e biết làm thế nào để quên được a? e mới chỉ có biết 1 nửa thôi mà. đôi khi e đã cố gắng thử rất nhiều cách để quên a, e đã từng muốn mình căm thù a nhưng e nhận ra lòng hận thù ko những ko thể làm e wên a mà ngược lại nó lại càng khiến e nhớ và yêu a nhìu hơn. e muốn khóc, muốn hét thật to để cho đi hết mọi kỷ niệm mọi quá khứ nhưng kq ngược với những gì e muốn. e mệt mỏi với việc phải quên a vì vậy mà e đang cố gắng buông xuôi tất cả. ai cũng nói thời gian có thể xóa nhoà tất cả nhưng e tin rằng nó ko thể xóa nhoà hình ảnh của a trong trái tim e. có thể kỷ niệm sẽ ngủ quên nhưng nó ko thể im lặng mãi mãi được phải ko a?

NGÀY MAI MẶT TRỜI LẠI MỌC... vì a e sẽ cố gắng sống tốt hơn e bây giờ. cho dù thế nào thì ngày mai khi thức dậy thì chuyện hôm qua chỉ là quá khứ thôi phải ko a?

hãy hứa với e là a sẽ sống tốt hơn e nha. hãy hứa với e là a sẽ ko quay mặt đi khi mình gặp nhau. hãy hứa với e a sẽ cố quên e. hãy hứa với e a sẽ ko buồn khi mình đã xa nhau đc ko? hãy hứa với e là a sẽ vẫn là a của e nha. hãy hứa với e là a sẽ ở bên cạnh e khi e cần 1 người để tâm sự nha và a hãy hứa với e là a đừng bao giờ yêu 1 người nào ngốc nghếch như e nha... a phải thực hiện tất cả những lời hứa của a đó. vì e tin a sẽ ko để e thất vọng đâu đúng ko?

e yêu a rất nhiều

gửi a yêu!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang