Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em xin lỗi,em từ bỏ

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Em xin lỗi,em từ bỏ Empty
Bài gửiTiêu đề: Em xin lỗi,em từ bỏ   Em xin lỗi,em từ bỏ Icon_minitimeMon Aug 10, 2009 8:58 pm

Anh yêu, ngày hôm đó khi anh quá mệt mỏi vì một đứa trẻ con như em anh đã thốt ra câu nói: "Cuộc sống của em khác của anh nhiều quá" và rồi anh yên lặng. Đúng vậy đấy anh à! Cuộc sống của em gần như là trái ngược hoàn toàn với anh. Anh mệt mỏi, em cũng mệt mỏi.

Em xin lỗi, em từ bỏ anh à. Em sẽ từ bỏ cô tiểu thư bé nhỏ quen được cưng chiều, quen dựa dẫm, quen ỷ lại, quen ngang ngược, quen uốn éo.

Em sẽ từ bỏ đứa trẻ con không biết gì,cái gì cũng hỏi cái gì cũng thắc mắc. Em sẽ từ bỏ con gấu ngủ lười, ham chơi. Em sẽ từ bỏ đứa con gái vô tâm, nói năng không suy nghĩ,làm việc theo cảm hứng và suy nghĩ không cân nhắc.

Em sẽ từ bỏ cách sống hiện nay, cách sống đã tồn tại 19 năm. Em có đọc được ở đâu đó người ta có nói: "Bạn không cần thay đổi bản thân mình vì bất cứ ai vì rồi sẽ có ngày có người nào đó nhận ra bạn thực sự phù hợp với họ" nhưng em biết có những thay đổi là đúng đắn và cần thiết khi bạn thực sự yêu một ai đó những gì không tốt thì nên từ bỏ là đúng mà, phải không anh?

Em sẽ từ bỏ "một số" cách sống của em hiện nay vì thấy nó không còn phù hợp nữa, nhưng sẽ có những thứ mà em sẽ không bao giờ từ bỏ. Em sẵn sàng làm những việc mà từ trước tới nay em chưa bao giờ làm (chẳng hạn như việc đi xe máy từ nhà ông bà về nhà mình một mình dù quãng đường có dài 42 km đi chăng nữa).

Em sẽ vẫn yêu anh bằng tất cả những gì mà em có. Em sẽ vẫn yêu anh bằng tình cảm "nóng vội" của ngày em nhận lời anh. Em sẽ vẫn tin anh trọn vẹn dù biết rằng không bao giờ được tin ai 100%. Em sẽ vẫn sẵn sàng "liều" như bây giờ. Em sẽ vẫn là em với đúng những tình cảm mà em muốn thể hiện.

Anh à, em từ bỏ cuộc sống được bao bọc để cùng anh bước vào con đương khó khăn trước mặt, em sẵn sàng cùng anh sương gió. Em chấp nhận từ bỏ, để yêu anh.

Em yêu anh, chỉ vậy là đủ lí do để em từ bỏ những gì em đang có. Em không hối hận! Anh yêu à, anh chấp nhận để em từ bỏ không nào? Anh mà không chấp nhận là em ghét anh đấy, nghe không! Em yêu anh!

"ST"
_nguyenVIETchung_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_nguyenVIETchung_

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : phải biết chấp nhận sự thật
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 54684

Bài gửiTiêu đề: Re: Em xin lỗi,em từ bỏ   Em xin lỗi,em từ bỏ Icon_minitimeMon Aug 10, 2009 9:01 pm

LAI _"ST"PAI CHO NHAN XET CHU?
thangkanu
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
thangkanu

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : sống để vượt qua chính mình
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 53753

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 08/10
Hài hước:
Em xin lỗi,em từ bỏ Left_bar_bleue10/10Em xin lỗi,em từ bỏ Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Em xin lỗi,em từ bỏ Left_bar_bleue9/10Em xin lỗi,em từ bỏ Empty_bar_bleue  (9/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em xin lỗi,em từ bỏ   Em xin lỗi,em từ bỏ Icon_minitimeThu Sep 10, 2009 3:12 pm

cái nét của con người là bản tính , xấu đẹp cũng là bản chất mà tạo hoá cho mỗi người , đừng vội vàng thay đổi , vì biết đâu đó lài là cái đẹp để đến một lúc nào đó khi nhìn lại ta cười và cảm thấy yêu hơn , yêu cái mà ta từng cho là nên từ bỏ .
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Em xin lỗi,em từ bỏ   Em xin lỗi,em từ bỏ Icon_minitime

Em xin lỗi,em từ bỏ
Trang 1 trong tổng số 1 trang