Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

không muốn gởi anh

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : ước gì con hóa đám mây. con che cho mẹ suốt ngày bóng râm!
Số lần được cám ơn : 21
Điểm : 56100

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
không muốn gởi anh Left_bar_bleue0/0không muốn gởi anh Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

không muốn gởi anh Empty
Bài gửiTiêu đề: không muốn gởi anh   không muốn gởi anh Icon_minitimeWed May 13, 2009 7:34 pm

Anh thương yêu của em!
Chưa bao giờ em cảm thấy nhớ anh, yêu anh và giận anh nhiều như lúc này.
Em không biết trước và sau em có bao người con gái yêu anh. Em chưa bao giờ và sẽ không bao giờ hỏi anh về điều ấy. Vì đối với em không cần biết tương lai và quá khứ, chỉ cần em biết rằng hiện tại em đang được yêu anh và đang được yêu anh.
Anh a`!
Đối với anh em mãi chỉ là đứa trẻ, những nghĩ suy trong đầu còn non nớt, em chỉ toàn bướng bỉnh và có thể sẽ đổi thay. Anh đã kể cho em nghe về những cuộc tình trước của anh, về những mối tình không thể kết thúc như anh mong. Em đã lắng nghe bằng sự cảm nhận của trái tim yêu thương và thông cảm, em đã nói rằng những người yêu nhau mà không đến được với nhau là ai họ cũng đều tội nghiệp, phải không anh.
Em thương anh, thương cho những cuộc tình không như mong đợi, nhưng có lẽ nào em lại phải thương em? Trước kia, em cũng chỉ hiểu rằng tình yêu là điều kỳ diệu nhưng em chỉ biết như thế nào là kỳ diệu từ khi em yêu anh.
Trước khi gặp anh, em đã là một con người khác hẳn, em chỉ biết chăm lo cho thực tại, sống, làm việc, học tập, bươn chải vì mục đích sống cuộc đời độc thân. Em không dám yêu thương vì em sợ sự khổ đau khi ly biệt, sự phũ phàng của những cuộc chia tay, của muôn và những lý do tầm thường bé nhỏ. Em dấu cô đơn, nỗi buồn và những giọt nước mắt vào chút thanh thản yên bình của những buổi sớm bình minh trước một ngày cật lực.
Thế rồi anh đến, tình cờ hay sắp đặt? là bởi cuộc đời đã sắp đặt cho em gặp anh. Sẽ chẳng đi đến đâu, sẽ chẳng có việc gì nếu như anh đừng chủ động gọi cho em. Sẽ chẳng có cuộc tình này nếu như em chỉ xem anh như những người đàn ông khác, giản đơn, giàu sang, hay nông cạn, nếu như em chỉ đùa cợt vài lời như em vẫn thế thôi. Thời gian đã làm tình cảm trong em dần thay đổi, anh chẳng phải là người đàn ông gương mẫu, chẳng phải là người đàn ông có thể khiến em lần đầu tiên gặp mà yêu. Giây phút anh nói rằng chẳng có người nào trên thế gian này có thể dửng dưng không mảy may cảm động với tình yêu chân thành mà người khác dành cho mình, anh không tin trái tim em làm bằng sỏi đá, anh bảo rằng thật bất công bởi người ta yêu anh, anh không yêu họ mà lại yêu em- người không hề yêu anh............ Những điều đó đối với em thật bình thường và giản dị nhưng em không tin mình có ngày đựơc đón nhận hạnh phúc của tình yêu.
Em đã hỏi vì sao anh yêu em, anh bảo rằng vì anh yêu em, và vì anh tin rằng em sẽ và cũng yêu anh. Thế là không biết từ bao giờ, vì lý do gì, em thấy mình đã yêu anh. Anh không tin rằng trong suốt quãng đời trước em chưa từng yêu ai. Nhưng thật ra không ai, không người đàn ông nào có thể khiến em yêu thương họ được. Chỉ có anh, em thấy được dáng dấp của người cha em yêu thương kính trọng. Hơn tất cả mọi thứ trên cuộc đời này, anh là người đàn ông thứ hai sau Cha mà em yêu, chắc anh cũng hiểu.
Em suốt ngày chìm đắm trong những vần thơ, những văn chương cách biệt với đời thường làm anh lo sợ? Anh có biết rằng đã lâu lắm rồi em không viết nổi một dòng văn ra hồn, một phút ngẫu hứng em muốn được như ngày xưa nghịch ngợm trên giấy cùng những câu thơ, nhưng chẳng đựơc. Cuộc sống đã làm em chai lỳ cảm xúc, chưa yêu anh, em thực tế đến mọi người phải ngạc nhiên anh biết không?
Em biết em thế này anh chỉ cười nhạt, mỉa mai, bởi cuộc đời chẳng ai sống mãi cùng văn chương. Thế nhưng khi em nói anh có thật sự lắng nghe không? bằng trái tim của tình yêu, bằng cảm thông của người bạn, bằng bao dung của người đàn ông em nương tựa? Trái tim và tâm hồn em có thể nhẫn tâm vô cảm với mọi điều nhưng với tình yêu lại vô cùng mềm yếu. Nếu như anh giàu có em đã chẳng yêu anh, mà có như vậy cũng chẳng đến lượt em phải không anh!
Anh có biết khi khó khăn bao nhiêu em vẫn không hề hối hận, em vẫn bên anh, vẫn cùng anh cố gắng, em hạnh phúc vì mình được sống, được yêu anh, được cùng anh chịu muôn vàn gian khổ. Nhìn anh nghĩ suy thao thức em đau lòng lắm, em ước gì em đừng yêu anh thì bao nhiêu người con gái khác ở bên anh, sẽ mang lại cho anh nhiều hơn cái gọi là tình yêu, anh sẽ không phải khó khăn, không phải lo toan vất vả. Nương tụă nhau mà sống, chẳn phải anh nói với em như vậy sao anh?
Em biết em có bao lần làm anh giận, anh thất vọng, anh buồn bởi những hành vi trẻ con, những lời nói vô tình, những nũng nịu thái quá. Nhưng anh ơi! Em như vậy cũng chỉ vì em yêu anh. Em bỏ đi vì em muốn anh kéo em ở lại, em la cà vì em muốn anh chờ đợi ở quanh em, em nói vô tình vì nhìn anh giận em thật thương, em nũng nịu vì em muốn anh lúc nào cũng chăm sóc cho em.
Đã qua rồi những điều thuộc về quá khứ. Cho nên em đang phải đối mặt với thực tại. Ai cũng sẽ tổn thương như em lúc này. Nếu những cử chỉ yêu thương bị từ chối, những chăm sóc quan tâm bị gạt bỏ, những lời động viên không một lời đáp lại, tất cả những gì em đang có là sự lạnh lùng và vô tâm của anh. Em biết rằng ở bên em anh không tìm đựơc sự thanh thản yên bình nữa, không cảm nhậ được tình yêu, không nồng nàn tha thiết, không cồn cào mãnh liệt, không dịu dàng êm ấm, không gì cả khi ở bên em lúc này.
Em tin rằng anh hiểu được cảm giác của em lúc này, khi anh như vậy. Đó cũng là điều mà anh muốn em cảm nhận. Em đã cố gắng rất nhiều, nhưng rồi cũng đến giới hạn. Chẳng ai muốn tình yêu của mình dang dở, em cũng vậy. Em không tin khi anh bảo chẳng có mối tình đầu nào đi đến đích cả. Và giờ đây em biết rằng anh đúng.
Sẽ khổ sở vô cùng nếu em chẳng có anh. Giấc ngủ em sẽ không còn vòng tay anh ôm ấp, tiếng nấc em sẽ không còn trái tim anh xoa dịu, nước mắt em sẽ không còn bàn tay anh lau, mái tóc em sẽ không còn bàn tay anh vuốt, con đường em đi sẽ không còn anh chung bước.............trái tim em sẽ không còn anh lắng gnhe nhịp đập.............tất cả từ nay em sẽ phải một mình như trước kia. chỉ khác là trái tim đau hơn một chút, một chút thôi chứ chẳng phải quá nhiều, chỉ đủ để em biết rằng em vẫn yêu anh.
Em sẽ gởi cho anh lá thư này khi ta không bên nhau nữa, đó là lúc khổ đau trong em không thể nhiều hơn. Em xin lõi đã làm anh thất vọng, đã khiến Bố Mẹ anh hụt hẫng, đã làm cho mọi việc của anh trở thành dang dở, em xin lỗi anh, về tất cả những điều em đã mang lại cho anh.
Nhưng anh cũng là người có lỗi, lỗi do anh yêu em, lỗi anh làm em yêu anh. Em nông cạn nên làm tình yêu rạn nứt, anh sâu sắc qúa nên góp phần đưa tình yêu đến tan vỡ ngày hôm nay.
Anh thương yêu, thứ lỗi cho em bởi không thể cùng anh đi đến một gia đình, Nhưng anh hiểu rằng cho dù em khổ biết bao nhiêu, cho dù mai sau người cùng anh dâng rượu trầu lên Bố Mẹ không phải là em thì trong lòng em, tình yêu đối với anh lúc nào cũng như vậy. Em rất hạnh phúc khi yêu anh- người đầu tiên và duy nhất, bằng tất cả tình yêu của trái tim mình, em muốn nói với anh rằng, hạnh phúc nhất cuộc đời em là được biết anh, được yêu anh và được anh yêu.
Em sẽ nhớ mãi lời anh nói: "khổ đau cho người mình yêu cũgn là hạnh phúc"
Kết thúc của bài hát kia em xin lỗi đã không cùng anh hát đến suốt đời như lời hứa hôm nào bên bờ biển, dưới trăng khuya
"và như thế em đã theo anh đi tìm nơi đời hạnh phúc
ở nơi đó em sẽ bên anh, dù gian khó ta vẫn bên nhau
tình yêu sẽ theo ta đến suốt đời"

Được sửa bởi dautien_vaduynhat ngày Wed Aug 19, 2009 9:01 am; sửa lần 1.
L0n3lY
Thành viên mới
Thành viên mới
L0n3lY

Tâm trạng : lonely
Nam
Đến từ : Trên trời lái máy bay nhảy dù xuống - dưới đất độn thổ lên ^^
Châm ngôn sống : Chạy theo xe rác, tìm xác người iu :]]
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53476

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
không muốn gởi anh Left_bar_bleue9/10không muốn gởi anh Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
không muốn gởi anh Left_bar_bleue10/10không muốn gởi anh Empty_bar_bleue  (10/10)

không muốn gởi anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: không muốn gởi anh   không muốn gởi anh Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 9:34 am

híc hu
kết thúc quá buồn
nhưng cũng rất phù hợp cho câu truyện
chị là 1 tay đại thi hào đấy !
albino
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57744

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
không muốn gởi anh Left_bar_bleue8/10không muốn gởi anh Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
không muốn gởi anh Left_bar_bleue7/10không muốn gởi anh Empty_bar_bleue  (7/10)

không muốn gởi anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: không muốn gởi anh   không muốn gởi anh Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 3:35 pm

Nếu hỏi rằng tôi yêu ai nhất
Tôi sẽ trả lời người đó là anh
Nếu hỏi tôi hận ai nhất
Tôi vẫn trả lời người đó là anh
dautien_vaduynhat
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
dautien_vaduynhat

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : ước gì con hóa đám mây. con che cho mẹ suốt ngày bóng râm!
Số lần được cám ơn : 21
Điểm : 56100

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

không muốn gởi anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: không muốn gởi anh   không muốn gởi anh Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 8:57 am

Cảm ơn mọi người đã cảm nhận và chia sẻ cùng mình. Nhưng đó là sự thật, con đường nào rồi cũng đến đích, tình yêu nào rồi cũng dẫn đến kết quả. Những lời trên đều là sự thật, là lời nói của trái tim mình, chẳng cần văn hay chữ giỏi, tự tình yêu đã nói lên những lời như vậy rồi. Rất cảm ơn L0n3lY nha. mình hi vọng bạn sẽ hạnh phúc.
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57744

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
không muốn gởi anh Left_bar_bleue8/10không muốn gởi anh Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
không muốn gởi anh Left_bar_bleue7/10không muốn gởi anh Empty_bar_bleue  (7/10)

không muốn gởi anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: không muốn gởi anh   không muốn gởi anh Icon_minitimeWed Sep 09, 2009 10:30 am

Yêu văn người bảo mình lãng mạn
Chỉ biết thi vị hoá tình yêu!
Người đâu hiểu câu văn là lời tôi đó
Những lời trong sâu thẳm trái tim yêu
Tôi đã trao người không gian dối
Nhưng nhận được gì ngoài hai chữ "vẫn vơ"!?!
Sponsored content

không muốn gởi anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: không muốn gởi anh   không muốn gởi anh Icon_minitime

không muốn gởi anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» thư không muốn gửi!!!....
» em đã để anh ra đi mặc dù em không muốn....
» thư không muốn gửi!!!...
» Anh không muốn em phải khổ như thế
» Thư không muốn gửi