Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chuyện bàn phím!

Go down 
Tác giảThông điệp
huecuatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
huecuatoi

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Cuộc sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 56119

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Chuyện bàn phím! Left_bar_bleue6/10Chuyện bàn phím! Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
Chuyện bàn phím! Left_bar_bleue8/10Chuyện bàn phím! Empty_bar_bleue  (8/10)

Chuyện bàn phím! Empty
Bài gửiTiêu đề: Chuyện bàn phím!   Chuyện bàn phím! Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 2:39 pm

Một câu chuyện kể về ...bàn phím. Ờ, nhưng mà tự dung nhận ra nhiều điều mà bấy lâu nay, biết đâu có khi nào mình quên mất, thôi thế...bắt đầu nhé:

Tại sao phím U luôn đứng cạnh phím I nhỉ?

Hì, tớ biết rồi,vì chúng mình, "U and I" sẽ luôn ở bên cạnh nhau...mãi mãi... b nhé.
Ơ, phím B với phím M kìa, lại còn có N ở giữa nữa.
À, con biết rồi, nhà mình là tình cảm lắm, chẳng phải là Bố "and" Mẹ còn gì. Con yêu bố nhất nhà, yêu mẹ bằng yêu bố, yêu nhất lúc mẹ với chị vẫn gọi con là "Cún" (dù bây giờ con đã 19 tuổi rồi).
Phím Z buồn buồn lủi ở trong cái góc cuối cùng.
Chả hiểu có bơ vơ có ở cái xó xỉnh đó không nữa. ..nhưng mà, để ý nhé, cạnh phím Z là phím A đấy, xưa nay cứ tưởng A và Z là hai đầu xa nhau lắm kia đấy. Thế mới biết có nhiều thứ cũng nghĩ là rõ ràng như A và Z ấy, hóa ra khoảng cách cũng mong manh lắm...
Chả thế mà không dưng người ta lại bê cái phím S tận đẩu tận đâu vào cạnh phím D đó sao, rõ là thế rồi, xưa nay, Đúng Sai có bao giờ là rõ ràng, cũng mong manh lắm...
Còn phím to, dễ bấm cực ấy, ấy là phím BackSpace đấy...nó để làm ji bạn biết không?
Để xóa đi những sai lầm, để bỏ đi những ji đáng quên phía trước. Bạn ạ, Sữa chữa những sai lầm cũng dễ như ấn phím 1 phím BackSpace vậy, cũng chẳng bao giờ là muộn, chỉ là mình có dám dùng nó hay không..."press BackSpace" khi cần bạn nhé.
Cẩn thận khi đi gần hết các hàng chữ trên cùng nhé, bạn sẽ gặp phím Q đấy, Quit là thoát, là biến mất đấy.
Uh, nhưng cũng đừng sợ nhé, vì ở cuối con đường ấy không phải là Q, mà là Tab cơ...
Uh! Phải rồi, cuối mỗi con đường bao giờ chẳng mở ra một con đường khác, nhớ là bấm cả phím Altr để chuyển qua một cửa sổ mới...bạn nhé!
Nếu có một điều ước, tớ sẽ ước bàn phím của mình có thật nhiều phím Pause, như thế, tớ sẽ có nhiều lúc rãnh rỗi hơn, sẽ không phải là quá nhỉ, cũng chỉ là Pause để cười một cái cho cuộc sống bớt vội thôi mà...
Còn nếu như được chọn một phím cho riêng mình, con sẽ chọn phím space to đùng ấy!
Vì sao thế? Vì trên phím space sẽ là phím C cho chị, phím B cho bố, phím M cho mẹ nữa...con chỉ ước mình có một đôi tay đủ rộng như thế để ôm được cả nhà.
Cuối cùng, ừ! Thì cứ cho là cuối cùng đi vì bây giờ tớ cũng chưa nghĩ thêm được ji cả. đố các bạn biết, tại sao 4 phím W, E, R, T lại đứng cạnh nhau, còn lại theo đứng thứ tự nữa?

Tại vì...
....
We are Together! :)

1 nguoi thich soi guong @ yahoo.vn

Chuyện bàn phím!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Khi bạn là fan của phim Hàn quốc
» cuốn phim buồn..
» Nếu em nhấn phím Delete
» Tình yêu trên bàn phím