Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mình chia tay thật sao

Go down 
Tác giảThông điệp
nch249
Thành viên mới
Thành viên mới
nch249

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : yêu là cưới
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53563

Mình chia tay thật sao Empty
Bài gửiTiêu đề: Mình chia tay thật sao   Mình chia tay thật sao Icon_minitimeFri Aug 28, 2009 2:49 am

Em thương yêu...
Em đã hỏi anh vì sao anh ko đi du học nữa.Anh đã không thành thật với em.Đã không thành thật với tất cả mọi người.Giờ phút này anh muốn nói với em rằng lý do duy nhất khiến anh quyết tâm ở lại là vì em.Em có biết vì sao mà anh nói dối em không? Vì anh không muốn làm tăng thêm sự tự tin về bản thân mình trong em,anh không muốn lý do anh ở lại lại là 1 minh chứng nữa làm em càng tin thêm vào điều em vẫn luôn nghĩ--rằng ai yêu em cũng như thế,ai yêu em cũng tôn thờ chiều chuộng hi sinh hết mình vì em.Anh không nói em muốn được như thế là sai nhé.Anh chỉ muốn em yêu mà đừng đòi hỏi anh phải được thế này thế kia như bao người khác.
Anh nghĩ rằng em không yêu anh nhiều như anh tưởng.Có lẽ những phút giây em yêu anh đó chỉ là cảm xúc nhất thời tại những thời điểm nhất định đó mà thôi.Vì yêu anh em đâu xa cách anh như vậy.Đang nói chuyện điện thoại em dập máy,anh không biết lý do vì sao,anh nhắn tin lại hỏi em thì em cũng chẳng trả lời lấy 1 tiếng.Em sang nhà L cũng không có anh,anh cũng chẳng biết em làm j.Ngày anh sang nhà em nói với gia đình rằng anh ở lại,em cũng đang vui nơi khác,xe em cũng không đi,anh không muốn nghi ngờ nhưng tối đó em đã đi với ai? Lại hẹn ai ở đầu ngõ không?Em có còn nhớ tới anh không.Những entry em mới viết-anh cứ mong đó là anh,nhưng anh nhớ có entry em nói 1 người nào đó yêu em quan tâm chiều chuộng em hết mực mà em làm họ đau---chắc là về 1 người khác vì em luôn trách anh không quan tâm chiều chuộng em,em nhớ chứ.
Xung quanh em luôn có nhiều người theo đuổi và em sẽ có nhiều sự lựa chọn.Anh sẽ không làm phiền em nữa.
Việc anh ở lại dù kết quả nhận được là như thế này nhưng anh cũng chẳng trách em đâu.Vì khi quyết định ở lại em cũng đang đối xử với anh như này rồi.Và anh cũng đã nghĩ đến kết thúc này có thể xảy ra.Anh chỉ cứ nhớ mãi buổi chiều hôm đó,khi em đồng ý lấy anh.Hình ảnh đó cứ làm anh ảo tưởng về 1 kết thúc có hậu chuyện tình yêu của 2 đứa mình.Anh đã mơ được sáng nào thức dậy anh cũng được thấy em,được ăn bánh mỳ bơ em làm,được cùng em trò chuyện,anh sẽ lại pha trò cười để em vui.Nhưng từ giờ anh phải sống với lý trí và đối mặt với sự thật...này thôi.
Em ah,khi yêu ai đó em đừng có ý nghĩ là người đó phải được như này,thế kia trước đã em mới yêu nhé.Đừng nói giống như em đã nói với anh nhé.Không người ta sẽ hiểu nhầm là em không yêu người ta thật lòng đâu đấy.
Đêm hôm qua anh tin lời đồn rằng có sao băng xuất hiện nên anh đã ra Mỹ Đình để xem.Anh muốn thấy sao băng vì muốn ước 1 điều.Anh đã gạt đi được những phiền muộn,những hờn ghen,và anh đã ước cho em,anh đã ước rằng em sẽ có 1 cuộc sống hạnh phúc đến suốt cuộc đời,dù người đàn ông bên em không phải là anh.

.Dù sao anh vẫn mong đây không phải là sự thật.
nhưng sự im lặng của em với anh,anh sẽ hiểu đó lời chia tay em muốn nói...

Mình chia tay thật sao
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình phải làm sao để có thể quay lại khi mình nói chia tay trước
» Mình chia tay anh nhé! Bởi mình không thể gặp nhau
» anh yêu. mình chia tay anh nhé.
» Mình chia tay đi anh !
» Mình thử chia tay anh nhé