Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

có phải em đã quá yêu anh

Go down 
Tác giảThông điệp
nangsong
Khách viếng thăm

có phải em đã quá yêu anh Empty
Bài gửiTiêu đề: có phải em đã quá yêu anh   có phải em đã quá yêu anh Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 8:18 am

Em biết lúc này đây anh đang nghĩ gì? Em biết lâu lắm anh chị anh mới về em không có thời gian để nói chuyện với chị, mỗi lần chị anh về đó là thêm cho em một chút cơ hội được gần gữi gia đình anh hơn.
Nhưng chẳng lẽ chị anh mới là người quyết định cho hạnh phúc của chúng mình sao anh, nếu chị anh bảo chị sẽ cho hai đứa đến với nhau thì hai đứa mới đến được,còn chị bảo không thích cho anh quen em vậy coi như mình chấm hết sao.
Nếu quả thật như vậy thì có còn gì để mà nói nữa không anh, em biết và hiểu nhiều chứ, nhưng vì công việc của nên em mới phải để mọi người giận em, thậm chí là ghét em nữa, em cũng đành chịu.
Anh cũng đừng nghĩ “giờ em đi làm rồi nên em khác” em chả khác gì hết, mỗi ngày em đều cố gắng đi làm, và cố gắng hoàn thiện mình hơn một chút để không quá chênh lệch so với anh, em cũng muốn bố mẹ anh vui, không khinh thường em, và coi em như con cái trong nhà.
Nhưng liệu có phải như thế không, ai cũng đi làm hết, giờ em cũng lớn rồi em không thể đè nặng lên đôi vai của bố mẹ em mãi được, nếu yêu em thì em mong anh hãy đặt vào vị trí của em và suy nghĩ cho em một chút.
Không phải em ở nhà đi chơi mà không xuống nhà anh hay không xuống giúp chị, vì chị về đúng dịp công ty em đang tổ chức sự kiện cả mấy ngàn người, thậm chí thứ 7 và chủ nhật cũng chẳng được nghĩ, buổi tối cũng phải lăn ra mà làm.
Gìơ đây em phải làm sao kia chứ, hôm nay trong lòng anh đang rất giận em nhưng anh cố kìm lòng để nói với em những lời nhẹ nhàng, và những suy nghĩ trong lòng anh đang sáo trộn, anh chỉ nghiêng về gia đình anh, nghe từ một phía, và chỉ có những gì mọi người làm , nói , nghĩ là đúng còn em làm gì cũng sai hết.
Hôm nay em vào mẹ anh cũng nỗi nóng với em, nhưng em chỉ dạ và vâng thôi, mẹ anh nói gì em cũng im lặng hết, giờ đây em cũng không biết phải làm sao? Yêu anh chưa một lần em làm gì có lỗi với anh, hay là có điều gì dấu anh hết, lúc nào trong lòng em cũng chỉ có anh,em chỉ cố gắng để tình yêu của chính em mỗi ngày được bền chặt hơn mà thôi, nhưng thay vào đó hết lần này tới lần khác em nhận được từ anh bao nhiêu thử thách, và bên cạnh đó tình yêu của 2 đứa phải phụ thuộc tất cả vào gia đình.
Anh không bao giờ làm chủ được anh hay tình yêu của chính anh, mà tất cả phụ thuộc vào gia đình, nếu mọi người vui thì lúc đó em được hạnh phúc, còn khi mẹ anh, chị anh mà buồn vì em đã làm gì sai thì em lại nhận được từ anh những lời trách móc và đai nghiến, yêu anh em chỉ biết mỗi ngày cố gắng để làm tất cả, mong sao hai đứa sẽ được ở bên nhau.
Nhưng điều đó với anh chẳng có nghĩa lý gì, em chỉ như một thứ đồ vật thôi sao
? thích thì anh ban cho một chút niềm vui và nụ cười, thích đưa em ra làm trò chơi cho anh thì anh lại nói những lời dạo dẫm và đòi chia tay, biết đến bao giờ em mới có được một tình yêu trọn vẹn, biết đến bao giờ em không còn phải lo lắng vì tình yêu của em. thứ tình yêu mà chỉ như một ngọn nến ở trước gió mà thôi.
Em đã làm gì sai? Hãy nói cho em biết em đã làm gì sai kia chứ, em cũng phải đi làm kiếm tiền để nuôi sống bản thân em chứ, em không thể đang đi làm mà vứt công việc ra đấy được, em biết chị anh gọi nhiều lần rất giận em, nhưng điện thoại đâu có ở người em kia chứ, dù bận đến việc gì em cũngc nghe máy được hết, nhưng nó có ở bên người em đâu mà em nghe.
Tại sao anh không nghiêng về phía em một chút mà suy nghĩ, ngược lại anh chỉ biết chất vấn em thôi, bởi vì em không được như bao người con gái khác quanh anh, em chỉ là một cô gái tỉnh lẽ, chẳng có gì hết chỉ có hai bàn tay trắng thôi, nếu như yêu anh mà em chỉ đem tới cho anh những buồn phiền thì em sẽ ra đi để anh tìm được niềm hạnh phúc thật sự. chỉ cần anh được vui, chỉ cần gia đình anh vui thôi em sẽ chấp nhận tất cả.
Anh giờ đây công việc ổn định, chỉ vài phút thôi anh có thể tìm cho mình một cô gái hơn em về tất cả, nên anh cứ tìm cho mìng một người mà đem đến cho anh niềm vui niềm hạnh phúc, khi nào anh bảo rằng giờ anh đã tìm được cho mình người phụ nữ anh cần cho cuộc đời anh lúc đó em sẽ ra đi, anh không cần để ý tới tâm trạng của em đâu, vì một cô gái kém cõi cho em chỉ đáng nhận được điều đó mà thôi.
Cầu mong mọi điều may nắn và an lành đến với anh trên mọi bước đường, nhất là trong hạnh phúc và trong sự nghiệp, em kém cõi chẳng xứng đáng với anh, không đáng để gia đình anh thương yêu em, những giọt nước mắt của em không đủ để xây nên một lâu đài hạnh phúc như em nghĩ, bởi vì hạnh phúc có được trọn vẹn không phải chỉ cần sự cố gắng là được phải không hả anh, mà nó còn cần nhiều thứ khác đi kèm nữa.
Nếu cho em có thêm một điều ước, em sẽ ước kiếp sau mình được yêu anh thêm một lần nữa, và nếu có ai đó bảo “ nếu được cầm trái tim người mình yêu anh sẽ làm gì” còn nếu là em , em sẽ giữa nó thật chặt trong tay để không ai có thể có được, nhưng bàn tay em không đủ lớn để nắm lấy trái tim anh, mà anh xứng đáng có người phụ nữ khác hơn em về tất cả.
Em cảm ơn anh, cảm ơn tất cả những gì gia đình anh đã làm cho em, đời này dù có ở phương trời nào em cũng vẫn luôn cảm ơn anh và gia đình.
Với anh em chỉ như câu thơ “có cô thì chợ vẫn đông, không cô thì chợ cũng chẳng bỏ không ngày nào” nên có em hay không có em cuộc đời của anh gia đình của anh vẫn vậy. Đúng em thừa nhận như thế, nhưng tình yêu của em chỉ đáng để so sánh như vậy thôi sao.thời gian cứ trôi đi và rồi tiếp theo đây những gì sẽ diễn ra nữa, giờ đây em không còn cảm thấy buồn bởi vì cuộc đời em chỉ có thể được như vậy thôi, số phận của em cũng an bài rồi em chẳng thể thay đổi số phận của mình được, sinh ra em đã kém cõi rồi, gia đình của em giờ đây cũng vậy, nên em thấp cổ bé họng chẳng nói lên được gì?
Em chỉ còn biết cố gắng làm và cố gắng học mà thôi.
MỘT ĐỜI YÊU ANH!

có phải em đã quá yêu anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang