Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin   Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Icon_minitimeMon Aug 10, 2009 8:54 pm

Anh yêu thương của em ! Có câu hát em đã được nghe "Niềm tin ta dễ thay, niềm vui dễ vay khi xa mặt cách lòng", nhưng đối với chúng mình lại không phải như vậy, đúng không anh.

Thời gian anh và em xa nhau cả một khoảng cách dài địa lý, em lại cảm thấy bình yên trong tâm hồn mình hơn là hiện tại, một cảm giác trống trải, một nỗi nhớ dài không có gì so sánh được, một sự bất an trong suy nghĩ khi chúng mình đã thật gần nhau rồi. Em đã từng nói với anh, chúng mình hãy sống chân thành với lòng mình, anh còn nhớ không vậy? Em không muốn có một điều gì tác động vào mối quan hệ của anh và em.

Tình yêu - đến với nhau trong sự tự nguyện và phải thật thoải mái, chín chắn trong suy nghĩ trước khi quyết định một điều gì anh nhé. Với riêng em, em khẳng định rằng em đã yêu anh thật lòng, em chưa bao giờ làm phiền anh. Em không đòi hỏi anh phải dành thời gian cho em, em không can thiệp vào công việc của anh. Thời gian yêu nhau anh dành cho em quá ít ỏi và anh viện cớ là công việc của anh quá bận, nhưng em hoàn toàn không nghĩ như vậy đâu anh à. Nếu người ta thật sự yêu nhau thì sẽ cố gắng sắp xếp thời gian dành cho nhau những khi có thể.

Anh như mặc định ngầm là mỗi tuần chỉ có một buổi tối chúng mình gặp nhau, nhưng tuần nào có việc cá nhân của mỗi người hay công việc đột xuất của anh là cả tuần đó không gặp nhau được. Gần nhau rồi mà như xa cách vô tận như vậy? Vẫn biết anh đang cố gắng cho công việc mới, em cũng bận vì vừa đi làm và học thêm buổi tối, nhưng nếu yêu nhau chân thành thì những lời hỏi thăm động viên nhau, tận dụng quỹ thời gian rảnh dành cho nhau - điều đó không phải là vấn đề khó khăn, đúng không anh? Em sẽ không bao giờ tạo áp lực cho anh đâu. Anh vẫn thoải mái với những suy nghĩ của anh, anh vẫn tự do với những mối quan hệ của anh, vẫn tự do với những công việc mà anh cảm thấy cần tập trung hơn là tình yêu của chúng mình. Em có lòng tự trọng của riêng em, em sẽ không bao giờ níu kéo những gì không thuộc về mình, anh à. Em sẽ chờ đến khoảng thời gian mà hai anh em đã hứa cùng nhìn lại mối quan hệ của hai đứa sẽ tiếp tục đến đâu.

Em thật sự không thể nghĩ rằng tình yêu lại có sự chờ đợi và day dứt nhiều đến như vậy. Và em nghĩ sự đến được với nhau hay sự chia ly, tất cả là định mệnh đúng không anh? Em nghĩ không có mối quan hệ nào là dễ dàng cả, đặc biệt là trong tình yêu thì càng cần phải có bản lĩnh để luôn cố gắng xây đắp bền vững, phải không anh. Nếu có thể được, hãy sống thật lòng với chính mình, hãy cho em niềm tin ở nơi anh và mang bình yên về tâm hồn em, anh nhé. Em luôn cầu chúc tình yêu của chúng mình sẽ mãi mãi hạnh phúc. Mèo con yêu anh!

"ST"
dongsongbuon_2004
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54953

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin   Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Icon_minitimeTue Oct 06, 2009 1:41 pm

Người con trai được em yêu quả thật là hạnh phúc!
Twisted Evil
nh0xc0n_kut3
Điều hành viên
Điều hành viên

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : du cho sông cạn đá mòn,nếu vẫn còn sống anh còn yêu em
Số lần được cám ơn : 7
Điểm : 54307

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Left_bar_bleue8/10Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Left_bar_bleue7/10Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin   Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Icon_minitimeTue Oct 06, 2009 4:18 pm

ước gì NY em yêu em như chị nhỉ.HIx nhưng chắc chả đc =.=!
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 57744

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Left_bar_bleue8/10Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Left_bar_bleue7/10Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin   Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 3:03 pm

Mình hiểu Hân mà. Trong tình yêu lúc nào cũng có một mặt trái ngược với hạnh phúc phải không Hân? Mình biết Hân sẽ sống trong tình yêu dù cho đôi lúc bạn thấy buồn, cô đơn vì anh ấy luôn bận rộn trong công việc và những cái khác nữa. Nhưng đôi khi sự nhớ nhung trong chờ đợi ấy người ta vẫn cảm thấy mãn nguyện vì người ta không hối tiếc vì đã yêu một ai đó thật nhiều... phải không nè?
__Kay_
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
__Kay_

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : chờ đợi với tôi là hạnh phúc
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 56096

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Left_bar_bleue4/0Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Empty_bar_bleue  (4/0)
Nội tâm:
Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Left_bar_bleue7/0Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Empty_bar_bleue  (7/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin   Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Icon_minitimeThu Oct 08, 2009 4:37 pm

ko co su phan biet con trai hay con gai ma chi phan biet nguoi yeu that long hay nguoi da doi thoi
con trai co nguoi yeu that long va co nguoi yeu doi tra.con gai cung vay thoi ma nhung tu lau trong cuoc song van hay nghi rang con trai la ke doi tra nhiu hon con con gai chi bit chung thuy nhung su that chua han la vay co lam nhung nguoi con gai chi bit dem lai dayu kho cho nguoi khac nua
http://vn.myblog.yahoo.com/buon-1
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin   Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Icon_minitimeFri Oct 16, 2009 2:21 pm

tuy con gái đôi lúc đem lại sự khổ đau cho người khác nhưng chỉ là số ít thôi, con gái đa số có sự thủy chung nhiều hơn. Yêu một người đã khó, giữ được người càng khó hơn phải không các bạn. Muốn có một tình yêu bền vững không chỉ có yêu mà phải hiểu nhau nữa, khó lắm đấy các bạn ah,không phải nói suông là được.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin   Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin Icon_minitime

Tình yêu cần lắm sự chân thành và niềm tin
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tình Yêu Chân Thành
» Tình yêu cần lắm sự chân thành
» Lời hứa cho tình yêu chân thành của em!
» Bình minh hé lộ, ánh sáng chan hòa, tinh khôi đầu tiên của một ngày mới tràn qua khe cửa. Bao yêu thương đắm say lướt rất nhẹ làm em tỉnh giấc, dịu dàng mỗi phút giây qua ngỡ như có anh bên mình!
» yêu là phải chân thành...