Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

câu chuyện tình cụ già

Go down 
Tác giảThông điệp
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56142

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
câu chuyện tình cụ già Left_bar_bleue70/100câu chuyện tình cụ già Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
câu chuyện tình cụ già Left_bar_bleue1000/100câu chuyện tình cụ già Empty_bar_bleue  (1000/100)

câu chuyện tình cụ già Empty
Bài gửiTiêu đề: câu chuyện tình cụ già   câu chuyện tình cụ già Icon_minitimeThu Aug 13, 2009 8:40 am

Câu chuyện về ông lão Trung Quốc 70 tuổi tự tay đẽo hơn 6.000 bậc thang đá để giúp người vợ 80 tuổi của mình trèo lên núi đã đoạt giải thưởng năm 2006 về câu chuyện tình đẹp nhất Trung Hoa. Sau khi câu chuyện này lan rộng, chính quyền địa phương đã cam kết cấp điện vào chiếc hang nơi cặp vợ chồng sống từ 60 năm nay.

Cách đây gần nửa thế kỷ, chàng trai 20 tuổi Liu Guojiang đem lòng yêu Xu Chaoqing, một góa phụ đã có con. Gia đình và bạn bè không tán thành và ra sức can ngăn quan hệ của họ, phần vì tuổi tác chênh lệch, phần vì Xu đã có con. Mệt mỏi với những lời đàm tiếu của dân làng, cặp tình nhân bỏ lên núi sống trong hang động, thuộc huyện Jiangjing, gần thành phố Trùng Khánh. Cuộc phiêu lưu của họ làm bạn đọc cảm động đến mức nó đứng đầu trong danh sách 10 câu chuyện tình Trung Quốc do các phóng viên Tuần san phụ nữ viết lại sau khi lặn lội khắp đất nước ghi nhận.

"Anh có chắc là không hối tiếc không ?", Xu thường hỏi chồng như vậy mỗi khi cuộc sống gian khổ quá sức chịu đựng. Và câu trả lời luôn luôn là một: "Chừng nào chúng mình còn làm việc cần cù, cuộc sống sẽ chỉ tốt lên". Tại buổi lễ trao giải, con trai của họ Liu Mingsheng mang theo một chiếc đèn dầu và kể: "Vì yêu nhau, cha mẹ tôi sống ẩn dật từ hơn 50 năm nay. Ở nhà, chúng tôi không có điện, nên bố tôi làm ra cây đèn này. Mẹ tôi hiếm khi xuống núi, nhưng chính vì bà mà bố tôi đã đẽo hơn 6.000 bậc đá".

câu chuyện tình cụ già
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chuyện tình một tháng là một chuyện tình đau khổ nhất
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy