Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cảm ơn tình yêu anh

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Cảm ơn tình yêu anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Cảm ơn tình yêu anh   Cảm ơn tình yêu anh Icon_minitimeWed Aug 05, 2009 7:38 pm

Chỉ cách đây mấy tuần thôi, chính xác là 3 tuần anh nhỉ? Lúc đó, em như một người mất phương hướng cùng với sự tổn thương tưởng chừng như không bao giờ có thể lành lại được để rồi có hôm lặng lẽ đi trên đường.

Em cứ đi, đi, nhưng không biết mình đang đi về đâu mặc dù có nơi để đến, có nhà để về nhưng em lại không muốn chia sẻ chuyện tình cảm của mình với bất cứ một ai. Suy nghĩ của em bỗng trở nên mông lung, chếnh choáng đến lúc có tiếng hét lên “coi chừng" của ai đó. Em như chợt tỉnh mới giật mình ngước lên thấy một chiếc xe đang từ xa lao tới, mọi người gần đó đều nhìn em lắc đầu vơí ánh mắt lo ngại. Khi về tới nhà rồi, em vẫn còn sợ hãi. Em đã khóc, khóc như một đứa trẻ bị mẹ đánh đòn và giờ đây đôi khi em vẫn khóc, nhưng không phải khóc vì đau, vì buồn vì tổn thương mà khóc vì niềm hạnh phúc có anh ở bên, vì phép nhiệm mầu mà em không dám nghĩ tới đã đến với tình yêu của em, của anh, của chúng ta.

Anh, luôn mang đến cho em những bất ngờ thú vị có những khi anh làm em buồn buồn lắm, rồi cả bực tức nữa nhưng ngay sau đó anh lại nhẹ nhàng đến bên em cùng với những niềm vui gấp bội, anh thật đáng yêu và thú vị đấy biết không?

Biết yêu anh em cũng đã biết yêu chính mình, yêu luôn cả những điều vụn vặt nhất trong cuộc sống, dễ tính với bất cứ thứ gì mà em không hài lòng, lạ thật đấy. Vậy là em đã biết nhớ, biết mong chờ và cũng đã hơn một lần biết đau. Tình yêu nào chẳng có nhớ, có yêu thương và có cả những nỗi đau phải không anh nhưng khi trải qua những điều đó em hiểu được rằng đấy cũng là một điều tự nhiên khi người ta yêu, cũng vì thế mà em có thể cảm nhận được tình yêu em dành cho anh là hơn biết bao nhiêu và thêm trân trọng hơn những gì em đang có đó chính là những giây phút bên anh, chính là tình yêu anh đã dành cho em, chính là tình yêu của chúng mình.

Những tháng ngày qua, em cứ mải miết đi tìm cho mình một cái gì đó rất mơ hồ đến chính em cũng không thể hiểu nổi, để khi đó trái tim em chỉ biết ngủ vùi cho đến một ngày em gặp anh, em bỗng giật mình nhận ra điều em đã tìm kiếm lâu nay chính là anh, là tình yêu, là nửa còn khuyết của em.

Anh à, người ta nói tình yêu không phải lúc nào cũng êm đềm và hạnh phúc ngọt ngào, sẽ có những giận dỗi, những hờn ghen, những lạnh lùng, những vô tâm, và vô vàn những điều vô lí khác nữa….. biết đâu được đấy, có thể lúc nào đó một trong số những điều trên lại gõ cửa hỏi thăm tình yêu của chúng mình, rồi vô tình mình lại cho nhau nỗi buồn. Những khi đó anh đừng mang những đắn đo trong lòng, đừng hoài nghi tình yêu của em, của chúng mình anh nhé mà anh hãy đến bên em thật gần, sẻ chia với em những băn khoăn của anh, xoa dịu nỗi lolắng trong trái tim em, để nó thật sự bình yên. Khi ấy em cũng không cưng chiều ngược lại sẽ đánh đòn cái tính dễ tự ái, thất thường hay giận dỗi trẻ con của mình để nó phải nằm sẹp xuống mà chịu ngủ yên.

Khi yêu có lúc sẽ là xa cách, và có lúc em khát khao lắm một vòng tay ấm ôm em thật chặt, cần lắm một cái nắm tay nhè nhẹ nhưng siết chặt, một bờ vai bình yên để em tựa vào những lúc mệt nhoài, một nụ cười, một ánh mắt ấm áp trở che để em có niềm tin và khi đó em sẽ nghĩ đến anh, riêng anh ! anh biết vì sao mà, phải không?

Anh yêu ơi! Chỉ cần nghĩ đến anh, nghĩ đến những điều thật ngọt ngào dù lớn lao hay bé nhỏ và cả những điều thầm lặng của riêng bản thân dành cho anh em cũng thấy mình hạnh phúc vô cùng. Anh hãy nắm lấy tay em để mình không bao giờ lạc mất nhau anh nhé!

Cảm ơn anh vì tất cả, vì những ngày qua và cả những ngày sau! Em yêu anh.

"ST"

Cảm ơn tình yêu anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang