Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Niệm khúc cuối

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Niệm khúc cuối Empty
Bài gửiTiêu đề: Niệm khúc cuối   Niệm khúc cuối Icon_minitimeWed Aug 05, 2009 9:09 am

Từ câu nói của anh: "Anh hát bài 'Niệm khúc cuối' tặng em!", kể từ đó em biết rằng giữa em và anh đã có sợi dây vô hình gắn chặt.

Dẫu rằng anh không yêu em và em cũng thế. Anh yêu người phụ nữ của anh và em yêu người đàn ông của em. Chúng ta sẽ đi bên đời nhau song song đến vĩnh hằng. Anh luôn nói: "Em là người hạnh phúc nhất", em cũng nghĩ thế. Và em thấy mình càng hạnh phúc hơn khi trong lòng anh có một chút gì đó dành cho em. Anh và em làm việc với nhau gần 3 năm, trong suốt thời gian đó chúng ta hỗ trợ nhau nhiều và cũng đối lập nhiều. Em chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ có gì với nhau. Nhưng thời gian gần đây anh bắt đầu xuất hiện trong những giấc mơ của em, ngày một nhiều. Cho đến cái đêm đó. Lần đầu tiên mình tay trong tay, lần đầu tiên tim em lỗi nhịp, lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất chúng ta được thổ lộ lòng mình. Anh nói nhiều, nhiều lắm nhưng em chỉ nhớ nhất một câu: "Cả anh và em đều muộn rồi!" Trong em cứ vang lên ca từ của bài Niệm khúc cuối "Dù có ước, có ước ngàn lời, Có trách một đời cũng đã muộn rồi. Tình ơi, dù sao đi nữa tôi vẫn yêu em...".

Có lẽ chúng ta chỉ là những cơn gió vô tình thoảng qua cuộc đời nhau, làm mát tâm hồn nhau trong giây phút nhưng anh hãy giữ tận sâu nơi góc trái tim mình để ngày sau có chút gì làm hoài niệm. Em không yêu anh, em khẳng định như thế. Nhưng em vẫn đau vì anh. Đau vì những nỗi day dứt trong lòng anh, đau vì thấy anh không cởi trói tâm hồn mình để sống và càng đau vì thấy anh chưa hạnh phúc. Em biết anh là chiếc thuyền thích vượt lên sóng cả, là ngọn gió thích phiêu lưu... Nhưng nếu khi nào anh thấy mỏi mệt, cần một chốn bình yên thì hãy tìm đến em: "Tựa vai nhau cho nhau yên vui ấm áp cuộc đời..." Dù sao, dù sao đi nữa... Cho đến khi nào anh vẫn còn hát bài hát này, em biết rằng trong anh vẫn có em.

"ST"

Niệm khúc cuối
Trang 1 trong tổng số 1 trang