Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Một buổi chiều mưa!

Go down 
Tác giảThông điệp
vietlatoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : brooding
Nam
Châm ngôn sống : Sống là không chờ đợi
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54635

Một buổi chiều mưa! Empty
Bài gửiTiêu đề: Một buổi chiều mưa!   Một buổi chiều mưa! Icon_minitimeMon Aug 03, 2009 8:39 pm

TRời lại bắt đầu đổ mưa, những cơn mưa dai dẳng của mùa hè dường như chả bao giờ kết thúc. Lại một tâm trạng buồn như vẻ u ám của bầu trời vậy. Tôi thích ngắm nhìn những hạt mưa rơi, thích ngắm nhìn những chiếc lá dường như bóng bẩy hơn bởi những hạt mưa còn đọng lại. Thích nghe tiếng mưa rơi rả rích trên những mái nhà và đặc biệt là đi bộ dưới trời mưa nặng hạt mỗi khi buồn. Những lúc như thế, cảm giác thật thoải mái và dễ chịu, dường như nỗi buồn được gột rửa, một tâm trạng thoải mái hơn, yêu đời hơn và mơ tưởng về một tương lai tươi sáng hơn lại hiện lên trong tâm trí. Những cơn mưa... Có biết bao cuộc tình đã bắt đầu từ những cơn mưa và cũng có biết bao cuộc tình kết thúc dưới những cơn mưa nặng hạt. Những cuộc tình bắt đầu từ những cơn mưa thì dương như những hạt mưa làm cho đôi lứa sát lại gần nhau hơn, để được chở che, để được bao bọc và thêm gắn bó hơn và người ta thường nói rằng nếu 2 người cùng nhau nắm tay bước đi dưới trời mưa thì sẽ có một cuộc tình mãi mãi bền vững, chợt nhớ lại dường như mình chưa bao giờ cầm tay người đó đi dưới mưa có lẽ vì thế mà cuộc tình của mình giờ đây đã kết thúc. Tuy nhiên nó cũng là một kết thúc nhẹ nhàng không ồn ào, ầm ĩ, bởi cả hai còn quá yêu nhau. Còn với những cuộc tình kết thúc trong cơn mưa thì dường như những hạt mưa rơi làm xóa tan đi những giọt nước mắt đang lăn dài trên khuôn mặt của cả hai, để không ai có thể phát hiện ra rằng " mình đang khóc" và dường như những hạt mưa cũng gột rửa đi nỗi buồn và sự đau khổ và làm cho người ta tin vào một điều " sau cơn mưa trời lại sáng", lại bắt đầu một cuộc sống mới, một cuộc sống không có tình yêu lứa đôi, và có thể cánh cửa này khép lại sẽ có một cánh cửa khác lớn hơn, đẹp hơn mở ra... và một cuộc tình mới lại bắt đầu. Và chợt nghe đâu đó bài " Mưa" ...." Mưa có biết đợi chờ nhớ mong.Mưa có thấy vòng tay đón em mỗi lần .Mưa có trên làn môi em run có nhau trong chiều mưa. Mình tay trong tay ". Cuối cùng thì mình cũng không thể cầm tay nhau bước đi trong một buổi chiều mưa như mình đã mong đợi. Tất cả giờ đây chỉ là hư vô, mọi thứ đã chấm dứt. Cầu chúc cho em nơi phương trời ấy một sự bình yên và có thể tìm thấy hạnh phúc đích thực cho riêng mình. Và hãy quên anh, quên đi một cuộc tình với biết bao kỉ niệm đẹp dù anh biết rằng, sẽ thật khó để quên. Nhưng anh vẫn luôn tin một điều rằng “ không gì là không thể” và hi vọng em sẽ sớm làm được điều đó. Chúc em luôn hạnh phúc. Anh vẫn sẽ luôn dõi theo bước đi của em, và anh chỉ muốn nói rằng “ Anh yêu em” cho dù tình yêu của chúng ta đã trở thành quá khứ.

Một buổi chiều mưa!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thông báo về buổi đi off lần thứ ...
» Có một buổi sớm mai thức giấc- Em vô tình đánh mất trái tim anh.
» Hình ảnh buổi off 26/3 tại tphcm
» Quy luật phong thủy cho buổi hẹn hò
» Giao lưu - gặp gỡ cho buổi offline đầu tiên tại Hà Nội