Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
coin819
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
coin819

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : chờ một người không yêu
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 54103

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 2/10
Hài hước:
CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Left_bar_bleue4/10CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Empty_bar_bleue  (4/10)
Nội tâm:
CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Left_bar_bleue7/10CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Empty_bar_bleue  (7/10)

CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Empty
Bài gửiTiêu đề: CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC   CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Icon_minitimeMon Aug 03, 2009 8:26 pm

Anh thương yêu !

Đã 2563 ngày em và anh xa nhau rồi , quãng thời gian không quá dài so với cả cuộc đời nhưng cũng không quá ngắn cho một điều chờ đợi anh nhỉ ? 6 tháng yêu nhau bằng 7 năm chờ đợi có quá bất công không anh ? Từ lúc anh đi cuộc sống của em dường như đảo lộn tất cả , công việc cũng không giúp được em tìm thấy niềm vui để nguôi ngoai nỗi nhớ về anh , mỗi ngày trôi qua thật nặng nề và tẻ nhạt làm sao . Mỗi chiều về em vẫn lại đi trên con đường quen thuộc ngày nào nơi anh vẫn chờ đợi em để mong tìm lại chút kỉ niệm nào đó về anh , nhưng hôm nay khi đã không còn anh con đường này dường như trở nên xa lạ quá , em bước đi mà lòng nghe đau xót lắm , tim lại nhói lên mỗi khi bắt gặp những cặp tình nhân âu yếm bên nhau dạo bước trên con đường này và em lại nhớ anh , em nhớ lắm một vòng tay ấm áp mỗi khi em lạnh , một bờ vai che chở mỗi khi em buồn , nhưng giờ đây đã không còn nữa .
Mỗi đêm mưa về em lại khóc và nhớ anh nhiều hơn , cái lạnh của cơn mưa và nỗi nhớ anh cũng không thể nào lấp đầy được cái lạnh trống vắng trong lòng em khi không có anh bên cạnh . Người ta vẫn nói ''Xa cách ngắn ngủi sẽ lảm cho tình yêu thêm tươi mới , xa cách lâu dài sẽ giết chết tình yêu '' nhưng đã 7 năm trôi qua rồi tìn yêu của em dành cho anh vẫn không thay đổi , dù có đôi lúc em rất buồn và giận anh , để rồi càng buồn càng giận thì em lại càng nhớ và yêu anh nhiều hơn mà thôi .Những lá thư anh gửi cho em vẫn còn đây và em không nhớ mình đã đọc bao nhiêu lần rồi mỗi khi đêm về trong nỗi nhớ , anh vô tình và hờ hững lắm anh có biết không ? Anh chỉ biết quan tâm đến mỗi em mà thôi , có bao giờ anh biết là em nhớ và quan tâm đến anh không ? Không lá thư nào anh cho em biết anh đang ở đâu làm gì và có khoẻ mạnh không , những lá thư em viết gửi cho anh vẫn còn đó vì có bao giờ em gửi được đâu . Mỗi lá thư của anh giờ đây là một niềm hạnh phúc với em vì em biết anh vẫn còn yêu em nhiều lắm và dù ở nơi nào trái tim anh vẫn hướng về em , vì cuối mỗi lá thư vẫn hiện hữu 3 từ ''ANH YÊU EM'' như một lời khẳng định cho tình yêu của anh , điều mà anh chưa bao giờ nói với em khi mình còn bên nhau cả .
Chính sự vô tình và hờ hững đó càng làm cho em yêu anh nhiều hơn , và tình yêu của anh sẽ là niềm vui là động lực cho em chờ đợi .Đêm nay trời lại đổ mưa nhưng em không còn khóc nữa , em đã biết thế nào là hạnh phúc khi yêu , đau khổ khi chia xa và thế nào là nhớ nhung khi chờ đợi , và giờ đây em đã biết mình đang chờ đợi điều gì , đó chinh là tình yêu của anh . Em sẽ sống và vượt qua sự trống vắng khi không có anh để chờ đợi một ngày hạnh phúc của đời em , đó là ngày anh trở về , em mong khi ngày mai thức dậy trên con đường quen thuộc sẽ lại có bóng anh chờ đợi em như ngày nào , như chưa từng có sự chia xa ...
Nơi phương xa đó em vẫn luôn cầu chúc cho anh được bằng an , sớm trở về bên em cho ngày hạnh phúc sẽ không còn xa nữa .
Em luôn yêu và chờ đợi anh ./.
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62986

Bài gửiTiêu đề: Re: CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC   CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Icon_minitimeMon Aug 03, 2009 10:54 pm

hic,bài này rất hay,rất cảm động đấy nhưng bài này do bạn viết hay sưu tầm vậy?
coin819
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
coin819

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : chờ một người không yêu
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 54103

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 2/10
Hài hước:
CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Left_bar_bleue4/10CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Empty_bar_bleue  (4/10)
Nội tâm:
CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Left_bar_bleue7/10CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC   CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Icon_minitimeTue Aug 04, 2009 6:11 pm

bài này mình viết về mối tình ngày xưa của mình , 7 năm rồi mình vẫn không quên được cô ấy nên viết ra cho mọi người cùng chia sẻ , cám ơn bạn đã ghé thăm và ủng hộ .
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC   CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC Icon_minitime

CHỜ ĐỢI NGÀY HẠNH PHÚC
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 34 ngày hạnh phúc!!
» 34 ngày hạnh phúc!!
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» Ta ơi, phải quên thôi! Ngày mai anh hạnh phúc rồi
» hanh phuc la thay nguoi minh yeu duoc hanh phuc