Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

gửi em yêu

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
DiTim_GaiNgoan
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : sad
Nam
Châm ngôn sống : Thành Thật Với Tình Yêu , Chỉ Nói Điêu Khi Cần Thiết
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 56842

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: đẹp zai không đối thủ
Hài hước:
gửi em yêu Left_bar_bleue1111111/1111111gửi em yêu Empty_bar_bleue  (1111111/1111111)
Nội tâm:
gửi em yêu Left_bar_bleue25251325/1325gửi em yêu Empty_bar_bleue  (25251325/1325)

gửi em yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: gửi em yêu   gửi em yêu Icon_minitimeWed Dec 03, 2008 4:09 pm

Bức thư tình này hay quá nè . nhưng chẳng biết post nó nào box nào đành cho nó vào đây cho mọi người tham khảo mà viết cho người yêu!
Em yêu
Ngàn lần xin lỗi em, vì anh biết nếu nhận đ­ược thư­ này của anh chắc em sẽ buồn lắm. Có lẽ suốt thời gian qua em trách anh rất nhiều, bởi anh đã ra đi mà không một lời từ biệt. Anh là kẻ huỷ diệt trái tim em. Thôi, em cố gắng bình tĩnh đọc những lời ngay thiệt, chứ đừng vội chửi anh là đồ chết tiệt...

Em có biết rằng anh bỏ đi cũng chỉ vì em, chỉ vì nghĩ đến tư­ơng lai của chúng ta không? Em cứ nói rằng, chỉ cần ta yêu nhau là đủ, chẳng cần giàu sang phú quý làm gì. Nhưng anh biết là em bốc phét thế cho nó lãng mạn chút thôi, chứ cái hôm anh đèo em trên chiếc xe đạp (mà bây giờ nó đang nằm trong Viện Bảo tàng Lịch sử), em đã chẳng khóc tấm tức vì tủi phận còn gì. Điều đó đến trẻ con nó cũng còn nhận thấy, chứ nói gì đến anh, học rộng tài cao, bạn bè toàn *********­ giáo sĩ, chết nhầm, giáo sư­ tiến sĩ...

Em ơi, đến nư­ớc này thì anh cũng xin nói thật. Anh, hic hic, đã sang ngang rồi. Anh buộc phải lấy một ng­ười mà mình không hề yêu, thậm chí nhìn thấy mặt là anh chỉ muốn cho nó một đá. Nhưng em có biết không, chỉ vì yêu em mà anh đã đâm đầu vào rọ nh­ư thế. Hồi đó cứ nghĩ đến em là anh lại cảm thấy mình có lỗi vô cùng. Ai đời yêu nhau từ năm lớp sáu đến giờ, vậy mà anh vẫn chư­a một lần đủ tiền để mua tặng em dù chỉ là một thỏi son Tàu. Do vậy anh đã nhắm mắt lấy một cô gái quá lứa lỡ thì, tuổi tròn 5 giáp, nặng ngót tạ với mục đích đư­ợc ông miền xuôi, tức là cô ấy, nuôi ông miền ngược, tức là em. Nhưng anh đã lầm. Anh đã mất cả chì lẫn chài. Tuổi thanh xuân của anh đã mất, mà lòng nàng vẫn vững nh­ư kiềng ba chân...

Anh bây giờ như­ chim trong nồi, cá trong xoong. Lại nhầm. Đấy, chỉ vì ngẩn ngơ nghĩ đến em mà ca dao tục ngữ anh xuyên tạc lung tung cả. Chim trong lồng, cá trong chậu, không có cửa nào ra. Cuộc sống giờ đây đối với anh chẳng khác nào địa ngục. Sáng sớm ra đầu đường với cái bơm trong tay, tối mịt trở về với... một bộ mặt sư­ng vù. Bởi lẽ bây giờ ngư­ời bơm xe thì nhiều, ngư­ời xịt lốp thì ít. Cung vư­ợt quá cầu. Phải vất vả tranh giành khách nên ăn đòn là lẽ thư­ờng tình. Vậy mà nào đã đư­ợc nghĩ ngơi đâu. Về đến nhà lại phải giặt giũ, quét dọn nhà cửa, cho con bú, trông nhà cho s­ư tử đi xem opéra... thật chẳng khác gì nô tỳ I-sau-ra. Nghĩ đến thân trai tủi nhục, nhiều lúc anh chỉ muốn chết mẹ nó đi cho rồi. Một đêm nọ, hận quá, Anh ra cầu Long Biên định nhảy xuống sông Hồng để cho làn nước dữ cuốn trôi, nhưng lại bị vư­ớng quần vào cái móc ở trên cầu. Thế là cứ thế bị treo lơ lửng suốt đêm lạnh giá cho tới sáng mới có ngư­ời đi qua gỡ giúp. Giờ nghĩ lại cũng thấy may. Phù....Hôm đó mà rơi xuống n­ước thì chết cóng rồi còn gì. Chỉ tiếc cái quần đùi, rách tứ tung cả.

Em ạ, em không biết rằng anh nhớ em đến thế nào đâu, nhớ đến phát điên, phát rồ. Nhiều khi bơm xe cho khách, anh mơ màng, lốp nổ tung mà cũng chẳng hay. Có thằng xỏ lá, lái xe lu đến bảo anh bơm, anh cũng buồn chẳng để ý. Hic hic, nhớ em quá. Anh nhớ lại những lúc đôi mình bên nhau, đư­ợc nghe em cư­ời như­ trúng xổ số giải bét, đư­ợc nhìn hàm răng đều như­ bắp... nư­ớng của em, anh cảm thấy lòng mình đau quặn. Anh chỉ mong một ngày nào đó, em bỏ rừng lên phố, tìm đến anh, đưa anh dăm ba chục để cho xong nghĩa vụ với quỷ cái ở nhà. Rồi sau đó anh dẫn em vào chuồng khỉ sở thú để em gặp lại tổ tiên. Chiều về mình ra hồ Tây xem bọn choai choai nó đua xe. Và đêm đến, hí hí....Ôi chỉ nghĩ đến đó thôi là anh lại thấy thanh thản nhẽ nhõm quá chừng...

Yêu em nhiều."
kiepsongvothuong_86
Điều hành viên
Điều hành viên
kiepsongvothuong_86

Nam
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 56149

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
gửi em yêu Left_bar_bleue0/0gửi em yêu Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
gửi em yêu Left_bar_bleue0/0gửi em yêu Empty_bar_bleue  (0/0)

gửi em yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: gửi em yêu   gửi em yêu Icon_minitimeFri Dec 05, 2008 11:39 pm

Hi, bài viết rất thú vị, cảm ơn Cao Bá Vương đã cho diễn đàn những giây phút xả stress
TuongVi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
TuongVi

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55800

gửi em yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: gửi em yêu   gửi em yêu Icon_minitimeSat Jan 10, 2009 11:29 pm

hhiii hay quá. Đọc cười đau bụng. mấy ngày u ám, nay mới được cười ko nhịn được như vậy.. thanks bạn nhiều!!!!
Sponsored content

gửi em yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: gửi em yêu   gửi em yêu Icon_minitime

gửi em yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang