Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình đầu dang dở

Go down 
Tác giảThông điệp
ACBNVD
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54237

Tình đầu dang dở Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình đầu dang dở   Tình đầu dang dở Icon_minitimeTue Jul 14, 2009 2:06 am

Đêm nay,mình đang ở một nơi xa lạ, mình đến đây khi mình muốn rời thật xa nơi thân thương và nhiều kỉ niệm ấy. Nơi tràn đầy những hình bóng và kỉ niệm về cậu. Tối nay mình ko sao chợp mắt được, nỗi nhớ cậu vò nát con tim yếu đuối của mình. Mình nhớ cậu nhiều lắm NVD ah.
Đến nay, đã 11 năm rồi phải ko cậu. Năm năm cho mối tình đầu thủa học trò, và 6 năm để mình gặm nhấm dần nỗi đau đó. Nếu ngày đó mình chỉ cần có 1 chút hiểu tình cảm là gì mình sẽ ko để nước mắt cậu 1 mình lăn dài trên má. Hồi đó mình ngây ngô như 1 đứa trẻ. mình hiểu rõ trong lòng mình chỉ có cậu mà thôi nhưng chưa lần nào mình làm được điều đó. Chưa khi nào bên mình cậu cảm thấy mình xứng đánh là 1 thằng đàn ông. Cậu từng nói trong mình có 2 con người: ngoài đời thì lạnh lùng vô cảm, còn sâu thảm trong mình thì nồng nàn ấm áp. Cậu nói cậu chỉ có yêu con người thứ 2 của mình.
Ngày đó mình đâu hiểu điều đơn giản ấy. Cậu biết ko, khi xem 1 bộ phim mình thấy người con trai hy sinh tất cả để bảo vệ tình yêu của 2 người mình hiểu ngày xưa cảm giác của cậu thế nào. Mình là người kém nhất và hèn nhát nhất. Mình ko hiểu là con trai phải làm gì để xây đắp tình cảm. Chỉ có những tháng ngày ngồi gặm nhấm nỗi đau khi ko còn cậu bên mình, minh mới hiểu thế nào là tình cảm ngày xưa cậu dành cho Mình.
Cậu biết ko, ko khi nào mình ko nhớ về những ngày mình còn bên nhau. Mình nhớ lắm những lúc còn ngồi bên nhau trên ghế nhà trường, chung lớp học và ngày ngày thấy nhau. Từ rất ghét cậu mình ko biết chuyển sang nhớ nụ cười và khuôn mặt ấy khi nào. Hình ảnh cậu ngày đó đẹp nhất trong mình và ko ai có thể xoá nhoà đi được. Mình nhớ lắm, những ngày cấp 3 đi về chung 1 con đường, những lần cậu chờ mình về chung giữa mùa đông lành giá. Hay cảm giác mong ngóng thư cậu gửi qua những người bạn. Cậu biết ko, cậu là đông lực rất lớn cho những điều tưởng chừng mình ko làm được, vì cậu từ 1 học sinh kém về môn toán sau 1 kì để cùng đi thi học sinh giỏi với cậu mình đã làm được. hay vào cấp 3 mình muốn trong mắt cậu mình ko quá tệ mình đã ko thua kém bất kì ai trong lớp.Kể cả khi thi ĐH mình cũng đã làm tất cả.
Nhưng cậu mang đến cho minh bao nhiêu điều đó, cậu cũng mang đi của mình mọi thứ. Tình yêu, tương lai và nhân cách trong mắt mọi người. Minh ko phải là thằng phong lưu như mọi người nghĩ, hàng chục người mình coi như bạn gái cũng chỉ vì mình muốn biết mình có kém cỏi đến như vậy hay ko. Từ 1 thằng ghét men rượu và khói thuốc giờ mình chìm đắm ko nối thoát.
Minh chưa bao giờ giận hay trách cậu, mình chỉ cảm thấy tiếc nuối bởi mình đê cậu ra đi trong nước nước mắt và niềm đau. Ko khi nào bên mình cậu nở nụ cười hạnh phúc. 11 năm qua, 11 lần cậu sinh nhật chưa khi nào mình mang niềm vui đến cho cậu. Ngày cậu lên xe hoa mình cũng ko thể đưa cậu về nhà chồng. Mình ân hận và trách bản thân, mình đáng phải chịu sự giằng xé về những gì mình đã làm.
Mình sẽ mãi ở bên cậu, nhìn những bước cậu đi để thấy cậu hạnh phúc. Để có kiếp sau mình mong lại được gặp cậu,để tình yêu ko là những nỗi đau và nước mắt. Cảm ơn cậu đã cho mình biết thế nào là 1 tình đầu dang dở.

Tình đầu dang dở
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» lời thú tội...dở dang....
» Tình chỉ đẹp khi còn dang dỡ
» Định dạng .
» Lời từ chối dịu dàng
» Thơ tình ...đơn phương......