Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
noidaukhongquen
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
noidaukhongquen

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : vẫn biết rằng cố quên là mãi nhớ..tự dặn lòng cố nhớ để mãi quên
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 55060

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Left_bar_bleue10/10tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Left_bar_bleue10/10tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Empty_bar_bleue  (10/10)

tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Empty
Bài gửiTiêu đề: tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không   tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Icon_minitimeSat Mar 07, 2009 4:48 pm

lần đầu tiên...cái ngày mà tôi bắt đầu có tình cảm vơi cô ấy...tôi vẫn khồn thể quên dc cái cảm giác đc lai cô ấy di học...dc ngồi ben cạnh nhưng ngại ngùng không dám nói nữa lời...nhớ lúc đó pale tôi xin đi xe hôm đau tiên ma ngai oi là ngại...đỏ hết cả mặt lên,...1 thời gian dai` tôi
vẫn lai cô ấy đi học như vậy,..cho đến một ngày tôi nhận đc một lá thư và nói rằng..nếu D yêu mình thật long thi` mình muốn nghe một lời nói do chính D nói ra...tui đã không dám nói mmột câu nào trong thời jan đó vì rngại ngùng ko biết nói như thế nào...tg đó tôi vẫn lai cô ấy đi học...rồi bắt đầu nói chuyện nhiều hơn...đến 2 tháng sau...tôi vẫn lai cô ấy đi học như ngày nao...đó kà 27/11/2007... khi đến lớp tôi mở trong cặp ra thì trong đó có một lá thư và nói rằng..xin lỗi vì T đã đến với D là để quên đi một quá khứ...T cứ tưởng ở bên D sẽ quên đc nhưng T ko thê..một ngày đầu tiên..ngày đâu tiên trong đời tooi cảm thấy hụt hững thấy lạ lùng như vậy...cảm jác tình cảm của mình bị sem như 1 công cụ..cũng có thể tôi nghĩ sai chăng..tôi đã khóc..lần đau tiên tôi khóc như vậy...vì đó là nguời con gái đầu tiên tôi cảm jác đcchữ "yêu" đó...một thời jan dai` trôi qua tôi đắm chìm trong đau khổ khi tc bị phủ phàng như vây...thế rồi khoảng 7 tháng sau...đó chính là một bước ngoặt lớn...tôi nhận đc mộtt tin nhắn và nói ràng."..xl D vì đã làm D đau đã làm trái tim D tan nát...T muón quay lại với D ...truớc đây T nghĩ ràng mình đã yêu V nhưng bây jờ T mới nhận ra đó không pải tình yêu mà chỉ là mọt tình bạn đơn thuàn jữa con trai và con gái đã làm T hiêu nhầm đó là tinh yêu...D có thể cho T một cơ hội đc ko".............thế rồi ttôi đã chấp nhận sự trở về của T vì trong lòng tôi vẫn luôn mong có T trong đời...tôi đã không hề trách móc T vì đã từng làm toi đau nhưng lần đó tôi thấy không thể để mất T lần nữa...thế rồi chúng tôi bên nhau suốt 2 năm nay ...năm 2008 vào tháng 7 tôi chủan bị lên đường đi thi đại học trong đa lạt...tôi nhận đc một lá thư của T nói ràng.."mình muốn D ở lại vói mình đc ko,...mình sợ xa D sợ mất D.."toi nói với T...nếu chúng ta yeu nhau thực sự thì xa nhau bao nhjêu thì chúng ta mãi vẫn có nhau...T nói.."nhung Tmuốn có D bên cạnh "...ttoi đã rất buồn khi nhìn T khoc như vậy ..thế ròi tôi đã tìm mọi cách nghĩ mọi cách để ra bắc học,..tôi đã cố tình thi trượt đại học năm 2008 cũng chỉ vì muốn bên cô ây...tôi ra băc ..học ở trường cao đảng thương mại và dulich..........khi nghe tin tôi thi trượt cả nhà ai cũng rát buồn và thất vọng...con trong tôi ko hiểu vì sao lại rất vui vì dù sao thì vẫn đc ở bên cạnh T....T hiện nay đang học ở truong cao đảng du lịc ha noi.....khi chúng tôi ra ngoài này học ..đã có rát nhiều..rất nhiều kỉ niệm đep....tôi vẫn nhớ mãi mà không thể nào quên dc....tg thấm thoát trôi qua rồi lại đến tết 2009...chúng tôi cung nhau về quê an tết...hum 2/1 lúc đo cả lớp cũ họp nhau rât vui ve..tui mượn đt của T để nghe nhạc...bỗng nhận đc 1 tin nhắn..tôi mở ra..một sự thật ko thể nào ngờ dc...tin nhắn của V người mà truơc đây T từng yêu...V nói.."vih thấy buòn quá ko có T bên cạnh cuộc sông như đảo lộn vậy"..tôi mở hộp thư đi ra trong đó có 1 tinn nhắn T viết" tại sao ty của chúng ta lại trở nên trái ngang như vậy.." sau khi đọc song tôi đã cười rát nhiều...rất nhiều..cười ko pải vì vui mà cười vi... pale hum đó chúng tôi đã cãi nhau rất nhiều...tôi tức jận đã sé những lá thư của T viết cho tooi trước tới jờ tôi vẫn mang theo trong ví..cô ấy nói" tg này tàn dộc đã jết tôi..và anh là người đam nhát chí mạng cuối cùng cho tôi" toi đã xl th va xin T hãy để tôi hàn gắn vết thg đó...T khoc khóc rát nhiều...tôi cũng buồn nữa...mmung 4 tết..lại lần nữa cãi nhau,...cũng nguyên nhân xuất phát từ những tin nhắn đó..càng ngày tôi tháy họ nói chuyện có vẻ khác...hum đó cũng liên hoan lớp...đứng trước cả lớp tôi đã cắt cả cô tay mình vì tức jận...bây jờ vẫn còn vết sẹo rất rõ..nằm bviện 2 ngày truyền máu và hồi phục sức khoẻ...nghĩ lại mình thât ngu ngốc....6 tết cô ây ra hà nội trước mà không đợi tôi đi cùng...tôi nghĩ có lẽ cô ấy vẫn jận...8 tết tôi ra gặp cô ấy ở phòng trọ rồi ăn cơm cùg nhau...tôi thấy cảm giác thật hp..cô ấy gắp thức ăn rồi bảo..anh ăn đi kẻo đói......vui ghê...lúc chiều toi ra sebuýt để bắt se về p trọ...ở trạm se buyt tôi hỏi T...em còn yêu V ko..T nhìn toi 1lúc rồi ngậm ngùi nói...em...em..ko biết...em ..còn.....................................................................................................................................tôi đã buồn buồn rất nhiều..nnhưng lúc đó tôi vãn cười với T tôi vãn cố gắng tỏ ra mạnh mẽ để T ko pai suy nghĩ..tôi bảo ..thôi anh về đay..em nhớ jữ sk đây..rồi cô ấy hôn tôi vào má và nói...em yêu anh nhiều..................................................tôi thấy lạ rất lạ...đi về ptrọ nừam một mình và bắt đầu có cảm jác như cảm jác truớc day đã từng mất T trong đời,...tôi đã cố gắng để tg trôi qua đến hơn 1 tháng sau ...ngày 14/2/2009 vừa qua...tôi lại cãi nhau với cô ấy ngay trong ngày lễ ty mới buồn cười chứ....T tức jận đã nói ...từ ngày mai chúng ta ko còn quan hệ j cả...tooi dã thực sự hoảng hốt thực sự sợ câu nói đó...tôi đã ccố gắng jải thik cố gắng nói cho T hiểu tôi ko muốn mất T..chúng tôi lại làm lành..rồi dưa nhau đi quóc tử jám...ở đó chúng tôi đã cầu nguyện rồi khác chữ lên cây...rồi chiều đến chúng tôi đi bờ hồ chơi..toi hỏi T...em đã cầu nguyện ji vậy.. T nói...em cầu nguyện cho chúng ta mãi bên nhau...tôi đã mỉm cưòi và trong long thấy rất hp....tôi đãnói chuyện với th về vụ cãi nhau hôm đó...tôi nói..hôm nay em nói câu noi đo làm anh thấy sợlám..anh thấy mình như bị ám ảnh bởi lời nói đó...thế rồi ngồinói chuyện mãi ở bờ hồ chúng tôi đưa nhau về nhà......2 ngày sau tự nhien T gọi cho tôi và nói...ngày mai anh đến chổ em đểlấy lại tất cả những kỉ vật mà anh đã tặng cho em..và anh cũng mang những thứ em đã tặng cho anh đến nữa...em muốn chúng ta dừng lại ở đay...tôi nghe đt song ..dường như mọi thứ hoàn toàn sụp đổ..toi đã hát rồi chạy đến gàn bờ sông nhuệ ở cầu diễn...ngồi một mình rồi khóc...ngày hôm sau tôi đã ko đến chổ th ma ngược lại th đã đến chổ tôi đẻ lấy đồ....chiều đó trước khi th đến tôi nhận đc tn của V người yêu cũ của tj..nó nói...ty ko thể cản nôi..vih cần th và ngựoc lại th cần vih....mong D hãy tìm đc hp riêng của mình...lúc đó toi mới nhận ra ràng th muốn chia tay tôi vì người jkia...khi th đến tôi hỏi th..có pải vì lý do này mà em muốn xa anh đunngs ko..th nói....ko pải..ko pải vì lý do này...lý do là vì anh...anh đã làm tôi đau khổ ạnh làm tôi thấy ray rut khi anh noi anh không thể quên dc lời nói của tôi..anh nói khi anh ko ghép lại dc nó anh se ko thật lòng với tg này vậy anh lừa rối tôi sao.." đó là hôm 14 /2 khi cãi nhau th đã ssé mất trái tim tôi đã gấp cho th...đó là trai tim khi tôi nói th ..khi nào em ko muốn bên anh nữa thì hãy sé nó lại rồi trả cho anh...th đã ssé nó thành tram manh nho........khi làm lành buổi chiều hôm đó toi nói với th...em sé nó mất rồi..anh sẽ gép no lại..nhưng một ngày anh chưa gép lại dc thì trái tim anh cũng trống jỗng ..sẽ ko thật long vơi cs phủ phang nũa...ý tôi lúc đo là muốn th hiêu tôi đang buồn..vậy mà hôm nay th lấy lý do đó lđể chia tay với tôi......chiều hôm th đến 16/2 đẻ lấy đồ đó ..tôi cũng đã cố gắng níu jữ th ở lại,...tôi đã xin th và nói rằng..hãy đẻ anh bên cạnh đẻ júp em vươt qua khó khăn.....tôi đã nói và cầu xin rát nhiều..cuooí cung thoa đã ko khóc và muốn ở lại bên tôi...th ôm tôi vào long và nói...năm nay anh pải thi lại đay,...em sẽ là động lực của anh,..rồi cô ấy hôn tôi....sau đó tôi hỏi th....em con yêu anh ko..th nói..em đã từng yêu...tôi lại hỏi..em còn yêu vih ko..th nói....em rất yêu...và ko còn yêu anh nữa..tự nhiên tối tháy rất hụt hững..cô ấy vẫn trong long tôi..vẫn còn ôm tôi mà...tôi thấy bầu trời như sụp đỏ hoàn toan..tôi lại cưòi nhưng o hiêu sao nươc mắt tôi lại chảy...tôi nói..th hãy câm những thứ đó về đi..tôi càn yên tĩnh..th về đi.........................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................................th ơi tại sao chứ tại sao....th từng thề từng hứa răg..em ko thể sông dc nếu mất anh..nếu một ngày anh bỏ em em sẽ chết mất..xin anh đừng xa em,...haahahahahahhahahhahah..tại sao hả ông troi..tại sao lại như vậy..mỗi lần gặp là moõi lần thề mỗi lần gặp là mỗi lần hứa..tại sao vậy...tôi đã làm tất cả vì th tại sao th vẫn bỏ rơi tôi chứ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,vì th tôi đau có tiêc mạng sống đau có tiếc tg lai của mình vậy ma 2 năm qua ...tinh yêu 2 năm qua cũng chỉ là trò chơi thôi sao.......chẳng lẽ 2 nămm qua tôi chỉ đang ngủ trong jấc mơ o có thật sao...tại sao...
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không   tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không Icon_minitimeSun Mar 08, 2009 9:33 am

tình yêu thật sự khiến người ta phải suy nghĩ kĩ trước khi quyết định yêu ai.đọc xong câu chuyện của bạn mình thật sự rất cảm động trước tình cảm rất chân thành của bạn dành cho người ấy.trong tình yêu thì ai cũng có lúc giận hờn,cũng phải nũng nịu để được người ấy an ủi đó là tâm lí chung của những ai đang yêu.người ấy đến với bạn làm ji khi mà trong lòng người ấy yêu người khác.đây là trường hợp mà nhiều người đặt câu hỏi.tại sao?tại sao?đến làm ji rồi lại gạt bỏ tất cả kỉ niệm,giống như cơn gió thổi qua cuốn mất mọi thứ của mình trong đó có tình yêu.bạn hi sinh rất nhiều thứ trong đó có sự nghiệp mà người ấy vẫn không hiểu,phũ phàng quá.ra đi chỉ vì còn yêu người cũ ư,lí do như vậy thật sự tổn thương trái tim của bạn qua nhiều.hứa thật nhiều rồi thất hứa cũng thật nhiều,người ta chỉ đem đến cho bạn 1 giấc mơ thì ban hãy cố gắng thoát ra khỏi giấc mơ đau buồn này bạn nhé.giấc mơ này làm mình cũng bị ám ảnh quá.bạn ơi,hãy vững tin lên,một mai trời lại sáng mang đến hạnh phúc dạt dào cho bạn.mình tin là như thế.chúc bạn tìm được một tình yêu thật lòng.bibi.

tôi cần người cho tôi biết thế giới này còn tình yêu không
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» nguời biết không người...
» có lẻ sự gặp gỡ này không như mong đợi ! có lẻ người ta không thích làm bạn với mình
» Tình yêu không dành cho người thật lòng?