Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Về với Biển

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Về với Biển Empty
Bài gửiTiêu đề: Về với Biển   Về với Biển Icon_minitimeThu Jul 02, 2009 1:48 pm

Mùa thu tới , những cơn gió từ ngàn khơi thổi về mang theo phong vị đặc trưng của biển , nhẹ nhàng , êm dịu , tươi mát . Những rặng dừa vi vu theo làn gió , đám trẻ chạy lăng xăng trên bờ biển mong tìm được những vỏ ốc lớn , những con hàu , con cua biển cỡ đại để đem bán cho những người thu mua ngoài chợ ………
Anh nắm tay em bước đi trên bờ cát , anh dừng lại , lấy một cành cây vẽ những hình thù đặc biệt lên cát , anh còn viết cả tên anh và em nữa , khi đó em rất vui anh ah , rùi chúng ta lại tiếp tục đi . Ngoài kia những con sóng lại xô bờ , những hình thù trên cát đã bị sóng cuốn tan . Em buồn lắm ………..
Ngày hôm sau anh lên đường ra thành phố học , anh chia tay em trong buổi chiều hôm ấy , anh đã nói sẽ chờ em , chờ cho đến ngày em nói không còn yêu anh nữa , chỉ khi đó anh mới quên em .
Thời gian trôi , em đã đỗ ĐH , nhưng cũng thời gian đã làm em quên mất hình bóng của anh , em đã quen và đã yêu người khác , nhưng khi gặp lại em vẫn không thể nghĩ rằng anh vẫn chờ và vẫn đợi em . Và em đã phải đưa ra quyết định nói lại cho anh về điều đó . Bất ngờ đối với em khi anh chỉ cười và nói : “Anh luôn mong em được hạnh phúc , chỉ đơn giản là thế thôi , dù bên anh hay bên chàng trai khác mà em cảm thấy vui thì anh vẫn chúc mừng em”.
Lại 2 năm nữa trôi qua , giờ anh đã tốt nghiệp và đi làm . Em vẫn tiếp tục cắp sách đến giảng đường , thời gian trôi , em đã chia tay chàng trai ấy , chia tay đơn giản vì bọn em cảm thấy giữa 2 người thực tế chỉ tồn tại một tình bạn đẹp chứ không phải tình yêu. Em gặp lại anh trong buổi chiều 2 người chung chuyến xe về miền quê ấy , về lại với biển , anh vẫn cười , nụ cười ấm áp của ngày xưa vẫn không hề thay đổi , và khi em hỏi về gia đình , anh nói anh vẫn chưa có người yêu . Bất ngờ !!!
Em lại quen thêm một chàng trai nữa , người đó đối với em rất tốt , luôn đối xử đúng mực và rất ân cần , nhưng khi tốt nghiệp ĐH em và người ấy vẫn chia tay , lần này là vì em nhận ra anh ấy luôn đối xử tốt với tất cả mọi người chứ không riêng gì em , nói chia tay nhưng thực tế chỉ là em từ bỏ theo đuổi anh ấy vì trong suốt thời gian qua , anh ấy chỉ coi em như cô em gái nhỏ . Em cũng không buồn vì có thêm 1 ông anh trai tốt bụng……….
Ngày tốt nghiệp em trở lại thăm Biển và gặp lại anh cũng trên chiếc xe về nhà , anh đã là một kĩ sư tài ba , công việc đã tạo lên một con người hoan toàn khác , không còn là anh thư sinh công tử ngày xưa , giờ anh là một người cứng cỏi , khuôn mặt đậm nét gió sương từng trải . Em thấy khó hiểu sao tới giờ anh vẫn chưa có người yêu .
Chiều hôm ấy em lại ra biển và lại nhìn thấy những hình vẽ ngày xưa , anh ngồi đó , hướng mắt ra khơi , em bỗng hiểu rằng bao năm qua anh vẫn chưa quên em. Em hỏi tại sao anh đã nói : những hình vẽ này anh đã khắc vào trong tim từ ngày ấy , vì vậy dù thời gian có là bao nhiêu thì nó cũng không thể bị phai mờ .
Em đã khóc , khóc vì không nhận ra người mà bấy lâu nay em tìm kiếm lại luôn chờ đợi em , người thực sự yêu em ở ngay cạnh em , tại sao em không nhận ra chứ . Nhưng thôi , moi thứ em sẽ phó mặc cho thời gian , thời gian sẽ chứng minh tất cả ………………………….

"ST"

Về với Biển
Trang 1 trong tổng số 1 trang