Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em thương yêu!

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Em thương yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em thương yêu!   Em thương yêu! Icon_minitimeThu Jul 02, 2009 1:01 pm

Hôm nay, một ngày mới vẫn bắt đầu với ánh nắng ban mai, thật dịu dàng, mơn man thật lạ như lướt nhẹ qua tâm hồn anh. Ôi ngày chủ nhật! Anh cũng chẳng thể nhớ nó là chủ nhật thứ bao nhiêu trong đời, chỉ duy có một điều làm nó trở nên đặc biệt là bởi khi đồng hồ điểm 0h00 ngày 1/4 hôm nay, anh biết chúng ta đã đi qua tuần thứ 240 của 5 năm từ cái phút mà đôi mắt trong của cô gái 18 làm trái tim 20 nhận ra rằng trước đây nó chưa một lần đập đúng nhịp. Anh đã gặp em!
Khoảnh khắc đi qua, nhưng lý trí sẽ thất bại nếu như muốn con tim nhận rằng mình đã sai.
Anh đã cố chối bỏ những gì đang xảy ra trong mình, gắng thuyết phục rằng mọi thứ chỉ như làn gió băng qua cánh đồng và mình, thật đơn giản - một nhành cỏ xanh như bao nhành cỏ khác. Gió có thể chạm vào tất cả. Càng làm, anh lại càng thất bại. Con tim không nói bằng ánh mắt, nhưng ánh mắt lại khiến con tim nhìn thấy bản thân mình. Ở tuổi đôi mươi, trái tim nồng nàn, cháy bỏng và sẽ sẵn sàng nghi ngờ một nửa. Vậy mà...ôi...
Loạng choạng, tựa mình vào sự tự tin tuổi trẻ, anh đứng lên và biết rằng mình thực sự đã yêu. Anh bắt đầu mọi thứ như vậy rồi thầm ước con đường hai ta nguyện bước sẽ gặp nhau. Thế giới sẽ ra sao nếu đó không phải là sự thật ? Biết đâu con tim đã nhầm ? Có thể lắm chứ! Biết đâu, ánh mắt định mệnh kia nói dối? Biết đâu tạo hoá đánh lừa hoàn cảnh để rồi hoàn cảnh đẩy anh gặp em như một "định vị" sai lầm ? Biết đâu, biết đâu đấy ...Biết đâu, bởi dù sao thì... hôm đó cũng là ngày 1/4 - ngày nói dối mà!
Nhưng em ơi, anh đã hứa với lòng mình rằng sẽ bước bên em. Những ngày tháng qua anh lo lắng sợ tình yêu của mình chưa đủ lớn, và cũng bởi mình nhút nhát nên chưa một lần dám thổ lộ cùng em. Song anh tin thời gian là trải nghiệm của tình yêu và khoảng cách sẽ là thử thách. Em đã giúp anh khẳng định lại tất cả.
Để rồi, phút giây này đây, khi mà anh sáng suốt và tự tin hơn bao giờ hết, anh biết tình yêu ấy đã thực sự lớn lên trong anh. Anh sẽ nói với em cái điều mà suốt 5 năm qua anh giấu nơi sâu thẳm trái tim mình..."Anh Yêu Em"! Với anh, nó mộc mạc đến ngọt ngào, bình dị lại lớn lao quá đỗi, chân thành đến độ ngây thơ và sẽ là vĩnh viễn trong hồn anh sâu lắng.
Em ạ, dẫu nhận là mình tự tin đấy, nhưng anh vẫn, vẫn,... thật sự vẫn chỉ đủ can đảm nói với em tất cả qua cánh thư này. Em nhân hậu và sẽ chẳng trách anh đâu!
Anh biết, thực tế thường phũ phàng hơn ta tưởng và sợi dây tình cảm thì lại quá mong manh. Nhưng anh có thể chấp nhận tất cả. Chỉ có trên đời này duy nhất một điều thôi, một điều: anh sẽ không chấp nhận tự dối lòng mình như thể để em mãi bước qua mà không nói những mong ước nơi con tim đã nguyện. Có thể, những lời nói trong ngày hôm nay mọi người sẽ nói chỉ là để đùa với nhau, nhưng trái tim anh sẽ chẳng bao giờ dối em cả. Dù cho có nói với em vào hôm nay, ngày mai hay một ngày xa xôi nào đó thì lời "Anh yêu em" vẫn mãi chân thành vẹn nguyên như mảnh trăng xưa trong đêm sinh nhật em 5 năm về trước. Ngọt ngào!
Và anh sẽ luôn yêu em ngay cả khi trăng không còn nữa, nhưng em đừng sợ trăng mất đi vì anh vẫn luôn cất giữ vầng trăng ấy cho em, nó mãi ở nơi tâm hồn anh dù cho em có không cần đến nữa, trăng đã nuôi nấng tâm hồn anh. Mãi mãi là như thế, thật sự đó là điều chưa bao giờ và không bao giờ thay đổi Em à...
Đêm nay trăng sẽ sáng dù trời có đổ mưa...

"ST"

Em thương yêu!
Trang 1 trong tổng số 1 trang