Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Băn khoăn trước một lời cầu hôn

Go down 
Tác giảThông điệp
yellow_rose
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
yellow_rose

Tâm trạng : tired
Nữ
Châm ngôn sống : cuộc đời không như giấc mơ
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 56006

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 50/100
Hài hước:
Băn khoăn trước một lời cầu hôn Left_bar_bleue90/100Băn khoăn trước một lời cầu hôn Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Băn khoăn trước một lời cầu hôn Left_bar_bleue100/100Băn khoăn trước một lời cầu hôn Empty_bar_bleue  (100/100)

Băn khoăn trước một lời cầu hôn Empty
Bài gửiTiêu đề: Băn khoăn trước một lời cầu hôn   Băn khoăn trước một lời cầu hôn Icon_minitimeMon Jun 29, 2009 1:23 pm

Anh kính mến, thời gian qua chúng ta đã hiểu nhau phần nào nên em thực sự xúc động và suy nghĩ khá nhiều về tình cảm của anh. Song trước khi em hồi âm lời cầu hôn ấy, xin phép anh cho em hỏi mấy câu.

1. Anh có thể bỏ thuốc lá để giữ gìn sức khoẻ cho chính anh cũng như đảm bảo sức khoẻ cho vợ con sau này không?

2. Anh có đồng ý buổi tối sẽ luôn ở nhà với vợ và nếu hôm nào có lời mời tụ tập thì anh sẽ về trước mười giờ không?

3. Anh có tình nguyện trao ví để em làm “tay hòm chìa khoá” đồng thời tin tưởng vào sự kiểm soát mọi khoản thu, chi trong gia đình của em không?

4. Anh sẽ mua thuốc uống và nấu cho em bát cháo khi em ốm chứ?

5. Anh có đồng tình với em, rằng ngoại tình khi gia đình đang hạnh phúc là việc làm đê tiện, nhục nhã nhất trên đời?

6. Anh có vui lòng khi em đề nghị mỗi ngày chúng ta sẽ trò chuyện hay đi dạo bên nhau mười lăm phút?

7. Anh sẽ ủng hộ và tạo điều kiện để em có thể đi làm hay tham gia các hoạt động từ thiện, xã hội bất cứ khi nào em muốn chứ?

8. Anh có tôn trọng nghề nghiệp của em không?

9. Anh có quý mến, kính trọng gia đình em không?

10. Anh sẽ góp ý thẳng thắn những gì anh không hài lòng về em chứ?

11. Mỗi năm anh có thể tặng em tối thiểu một bông hoa hồng được không?

12. Anh hãy giữ bình tĩnh để không làm em “mất mặt” trước đông người nhé!

13. Anh sẽ ở bên em lúc buồn cũng như vui, lúc khoẻ mạnh cũng như ốm đau mà không hề khó chịu?

14. Và cuối cùng, anh có dám hứa sẽ trả lời thật thà, chân thành với lòng mình, với em, tất cả những câu hỏi trên không?

Anh kính mến,

Chỉ cần một câu anh có đáp án là “không”, thì coi như anh cũng nhận được câu trả lời dứt khoát từ phía em rồi nhé.

(Sưu tầm)

Băn khoăn trước một lời cầu hôn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» băn khoăn
» Trước đây, hôm qua và từ hôm nay
» luôn chờ em gác máy trước
» 100 Năm trước - Bạn là ai ??!!!
» Trước ....sau...........