Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?

Go down 
Admin
lehoa220386
6 posters
Tác giảThông điệp
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : yêu thật lòng và sống sao có ích
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 56617

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Left_bar_bleue0/0PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Left_bar_bleue0/0PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Empty_bar_bleue  (0/0)

PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Empty
Bài gửiTiêu đề: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeTue Nov 25, 2008 1:41 pm

Anh thương yêu!

Hãy cho em được gọi anh một lần như vậy, bởi em biết rằng kể từ nay anh đã mãi mãi rời xa em.

Anh thương! Anh có còn nhớ em và anh quen nhau trong hoàn cảnh nào không? có lẽ anh không nhớ đâu vì em hiểu rằng ngoài gia đình ra anh chỉ còn biết đến công việc. Em biết được điều đó nhưng có bao giờ em trách anh đâu mà ngược lại em còn luôn động viên và an ủi anh trên con đường sự nghiệp. Vậy mà... đến giờ phút này em lại ước giá như... giá như em không quen anh, giá như em không học cùng em gái của anh và giá như...ngày đó em không nhá vào số máy của anh thì giờ đây em và anh sẽ là hai người hoàn toàn xa lạ.

Nhưng anh ơi! cuộc sống đâu biết trước được điều gì. Số phận đã cho em quen được anh và bắt em phải đau khổ, phải tưởng tượng về hình ảnh của anh. Như chính lúc này đây, em đang ngồi nghĩ về anh nhưng không biết ở nơi đó anh có nhớ đến em không?

Anh à? em vẫn còn nhớ đến những cuộc điện thoại lúc đêm khuya, anh gọi nhắc em phải đi ngủ sớm. Em còn nhớ những tin nhắn xế chiều hỏi thăm em đã đi học về chưa, em còn nhớ...nhớ nhiều lắm anh ơi!

Nhiều lúc ngồi buồn mà em nghĩ về duyên phận. Phải chăng giữa em và anh không có duyên với nhau mà quen nhau đã lâu chúng ta chưa một lần gặp mặt. Anh chỉ biết về em qua tấm hình, qua lời kể của em gái anh và đặc biệt qua lời khen ngợi của ông bà nội và gia đình anh.

Thật trớ trêu thay khi mọi thành viên trong gia đình anh đều biết em và em cũng đã từng gặp, nhưng chỉ riêng anh...chỉ một mình anh em vẫn chưa hề biết.

Anh ơi ! em vẫn biết anh cũng muốn được gặp em lắm chứ, nhiều lúc chúng ta đã hẹn gặp và đã có rất nhiều cơ hội nhưng...một lần nữa số phận lại trêu đùa hai ta. Những lúc như vậy em buồn lắm, nhắn tin cho anh như một lời trách móc nhưng anh lại nhắn an ủi em. Và rồi mọi chuyện cũng qua đi, em và anh vẫn liên lạc, vẫn nói chuyện và vẫn...không gặp nhau đến bây giờ.

Em viết ra những lời này cũng chỉ để xoa dịu đi nỗi nhớ khi giờ đây em và anh đã hoàn toàn xa cách và hy vọng rằng một ngày nào đó anh sẽ đọc được những suy nghĩ của em.

Thương anh!
Admin
Quản trị viên
Quản trị viên
Admin

Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 56935

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeTue Nov 25, 2008 1:53 pm

Dĩ nhiên không phải vì số phận bởi chính mình tạo nên số phận mà. Nhiều khi tình yêu thường hay tạo nên những rắc rối khó lường mà tất cả mọi người đều cho rằng tình yêu luôn muốn trêu đùa. Hi vọng bạn nhận thấy điều đó mà mạnh mẽ vượt qua, cuộc sống luôn đẹp mà
http://forum.thutinh.co.cc
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeTue Nov 25, 2008 8:00 pm

Cảm ơn Admin nhiều nha. Mình vẫn cứ nghĩ rằng, mình là cô gái mạnh mẽ vì tất cả mọi chuyện xảy ra mình đều vượt qua được. Nhưng quả thực trong tình yêu thì mình thật sự yếu mềm.
Câu chuyện đó là mình viết xuất phát tận đáy lòng, mình cũng cảm ơn Admin vì Admin đã đưa bài viết của mình lên trang chủ để mọi người có thể đọc và chia sẻ cùng mình.
saobang
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
saobang

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : không được quyền hối hận về những gì đã làm
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 56509

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeSun Dec 07, 2008 4:10 pm

quá giống mình???mình nghĩ chỉ có mình mới gặp phải hoàn cảnh đó nhưng hoá ra mình không phải là duy nhất????đó là một kỉ niệm đẹp đúng không?????
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeSun Dec 07, 2008 4:33 pm

uh. đó là người đầu tiên mình quen, nhưng lại trớ trêu là không chưa gặp mặt dù chỉ một lần, thật ra cũng không thể gọi đó là yêu được, vì quen đầu nên mình khó quên lắm, câu chuyện mình viết nội dung là thật, nhưng lời văn ướt át là có "phóng đại".hihi.
cảm ơn bạn vì cùng đồng cảnh ngộ nha.
kiepsongvothuong_86
Điều hành viên
Điều hành viên
kiepsongvothuong_86

Nam
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 56439

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeMon Dec 08, 2008 9:44 am

Hi, Lê Hoa. Đọc câu truyện của bạn mình lại nhớ về truyện ngắn " Mảnh trăng cuối rừng" của Nguyễn Minh Châu, xuyên suốt câu truyện là tình cảm đẹp của Nguyệt và Lãm, cũng giống bạn nhưng câu truyện có một kết thúc có hậu. Chúc bạn sẽ có một tình yêu đẹp!
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeFri Jan 02, 2009 2:17 pm

uh. các bạn phòng hoa vẫn thường nói "tác phẩm "mảnh trăng cuối rừng" của nhà văn Nguyễn Minh Châu một lần nữa được hoa tái hiện lại" hihi. Nhưng thật buồn vì mình không thể là Nguyệt và người ấy không thể là Lãm được. giá như "mảnh trăng cuối rừng" ngày trước là trong truyện và bây giờ là hiện thực thì... Nhưng đó cũng chỉ là giá như thôi. :( (tự dưng lại nghĩ đến rồi)
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeSat Mar 07, 2009 9:08 pm

anh àh! tối nay mọi người lại đi ra biển chơi rồi, chỉ có mình em ... 1 mình bên chiếc vi tính này thôi.ngồi đọc báo, đọc truyện hoài nhưng cũng không tránh khỏi nỗi nhớ về anh. chỉ còn chút xíu nữa thôi là đến ngày gì anh nhỉ? nhất định ngày này anh phải biết đúng k? vì vậy em sẽ đợi...sẽ đợi tin nhắn của anh.

em biết nếu có chờ cũng chỉ là chờ trong vô vọng mà thôi, vì với anh có bao giờ anh nhắn tin chúc mừng em đâu, nhưng em cũng không buồn, không trách anh vì em đã một phần hiểu và thông cảm trong công việc của anh.

thôi em đã hứa là sẽ không viết về anh nữa mà, nhưng chỉ một lần này nữa thôi nhé, 1 lần này em chợt nghĩ về anh để rồi từ mai trở đi nếu trong lúc cô đơn em có nghĩ đến anh thì em cũng sẽ không còn buồn về anh nữa.
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeSun Mar 08, 2009 8:37 am

đêm khuya một mình trong căn phòng lạnh lẽo với bao nỗi nhớ dồn dập bỗng chợt hiện về.tình yêu là ji mà ai cũng phải buồn như vậy.hi vọng càng nhiều thì càng đau khổ hơn vì người ta đâu có nhớ đến mình đâu phải không hoa.nói thì nói vậy chứ ai đã từng yêu thì sẽ hiểu rõ.thời gian cũng đã qua lâu rồi mà bây giờ h mới biết hoa vẫn còn nhớ đến anh dù chỉ là kí ức.h ước ji thời gian quay trở lại để hoa không bao giờ được nghe h kể về anh.hoa sẽ sống vô tư,hồn nhiên chứ không phải buồn như bây giờ.hoa ơi,h nhớ hoa nhiều lắm,hoa cố gắng quên đi chuyện buồn này nha hoa.tình yêu là ji mà ai cũng đau khổ như vậy.hic,buồn quá.
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeTue Mar 10, 2009 8:38 pm

anh àh. em lại viết về anh rồi nè, anh còn nhớ đã có lần em và anh nói chuyện điện thoại đúng 1 tiếng k nhỉ? và trong câu chuyện đó em đã nói với anh những suy nghĩ của em anh còn nhớ k? em nói " sau này em k sợ khổ nhưng lại chỉ sợ gia đình k hạnh phúc" buồn cười anh nhỉ? khi chưa tốt nghiệp mà đã lo đến chuyện đó rồi. nhưng thật sự đến giờ thì em rất sợ, rất sợ anh có biết k?
Thanh Vân 1604
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Thanh Vân 1604

Nữ
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 55356

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeWed Mar 11, 2009 9:08 am

yêu đơn phương! Nó rất đẹp, nhưng cũng mang lại ko ít những rắc rối.
lehoa220386
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
lehoa220386

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitimeFri Jun 26, 2009 10:19 am

anh àh! sáng nay hân gọi điện cho em nói sẽ làm phẫu thuật lúc 11h.
từ lúc đó em làm việc cũng k an tâm, thấy hân nói sợ, em biết nếu là em thì em cũng sợ lắm. nhưng em vẫn cố gắng nói k sao để động viên hân.
k biết bây giờ anh có ở đó k? em rất vui vì em và anh lại có thể nói chuyện như những người bạn bình thường.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?   PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không? Icon_minitime

PCCC Ơi! Anh còn nhớ đến em không?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» PCCC ơi!Giáng sinh về rồi nè.
» Hàng Trung Quốc: Không nhập + không dùng = Tẩy chay
» có lẻ sự gặp gỡ này không như mong đợi ! có lẻ người ta không thích làm bạn với mình
»  không đọc không biết vs hiểu được tình anh em sâu đậm thế nào!
» Không thể níu kéo những gì không thuộc về anh...