Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Ảo hay thật?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
_RK♥GL_
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
_RK♥GL_

Tâm trạng : hungovoer
Nữ
Châm ngôn sống : hok tin bất cứ 1 aj
Số lần được cám ơn : 14
Điểm : 55117

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/100
Hài hước:
Ảo hay thật? Left_bar_bleue-100/1000Ảo hay thật? Empty_bar_bleue  (-100/1000)
Nội tâm:
Ảo hay thật? Left_bar_bleue1000/100Ảo hay thật? Empty_bar_bleue  (1000/100)

Ảo hay thật? Empty
Bài gửiTiêu đề: Ảo hay thật?   Ảo hay thật? Icon_minitimeFri Jun 19, 2009 4:39 pm

Ngày… tháng… năm…

Anh thân mến...

Có lẽ thật lạ khi anh thấy em viết cho anh lá thư này nhỉ? Phải rồi, chúng ta đã chia tay nhau được 10 tháng rồi kia mà. Không biết anh có còn nhớ đến em không?

Em thì vẫn còn nhớ như in ngày đầu tiên chúng ta quen nhau, đó là ngày 10/7, sau này em mới biết đó cũng chính là ngày sinh nhật của anh, không như những cặp đôi bình thường khác, quen nhau trên đường, ở trường học... hay một quán cà phê trên nền nhạc du dương nào đó... Em với anh quen nhau trên thế giới ảo, qua một màn hình vi tính, khi em và anh chưa hề biết mặt nhau!

Lúc đó, em đang học lớp 11, cũng mới chân ướt chân ráo đặt chân lên net , ko phải vì học cũng ko phải để tìm kiếm thông tin, bởi một niềm đam mê, game AUDITION.

Em thích nghe những bài nhạc trong trò chơi ấy, chập chững bấm từng phím một ở các bước nhảy, đối với một con nhỏ như em lúc đó thì anh quả là một người quá tuyệt vời, anh nhảy được nhạc thật nhanh, đạt điểm perfect thật nhìu. Em hâm mộ, mở lời nói chuyện với anh, em cảm thấy rất hiền, rất dễ mến, thế là đôi ta quen nhau.

Em đã từng có mơ ước là mình sẽ có được chuyện tình thật đẹp, như trong truyện cổ tích vậy, 2 người ở 2 đầu thế giới, nhưng vẫn có thể yêu nhau, như thế thì thật lãng mạn, đúng không anh? Có lẽ bởi vì thế mà em đã yêu anh và mong muốn rằng anh cũng yêu em - 1 người ở Biên Hòa và 1 người ở TPHCM...

Suy nghĩ của em lúc đó thật là đơn giản, em và anh nói lời yêu nhau trên thế giới ảo, đó là yêu rồi, em cũng chỉ cần có thế, chỉ cần mỗi ngày anh online, anh đều nói với em rằng " ANH YÊU EM ", đối với em ngày ấy, câu nói đó là cả niềm hạnh phúc...

Nhưng hạnh phúc quá mỏng manh, một ngày kia, khi em online, tâm trạng anh có vẻ không được tốt lắm. Em hỏi thăm, anh bèn thú nhận: " ANH ĐÃ CÓ NGƯỜI YÊU RỒI VÀ CŨNG RẤT YÊU NGƯỜI ẤY, BÂY GIỜ NGƯỜI ẤY MUỐN CHIA TAY, ANH ĐANG BUỒN LẮM ". Câu nói của anh như khứa vào tim em, đau ghê cơ, rồi lần đầu tiên trong đời, em đã khóc trong tiệm net. Em off, đau đớn, thất vọng tràn ngập... Sau 1 đêm suy nghĩ, em quyết định là chia tay với anh.

Nhưng trước lời năn nỉ của anh, em đã không chịu nổi và đã quay lại. Em biết anh vẫn còn tình cảm với người đó nhưng em vẫn quyết định quay lại, em thật là ngốc đúng không anh? Cái anh cần ở em chỉ là sự bù đắp cho cái trống vắng của anh hiện giờ thôi, em biết và em cũng hiểu. Em đã nghĩ rằng tình yêu của em rồi sẽ đến được trái tim anh, rồi anh sẽ yêu em như anh đã từng yêu người đó.........

Rồi sau một thời gian, không phải qua màn hình vi tính hay những cái webcam nữa, em và anh đã quyết định gặp nhau ngoài đời…Sau khi thi xong học kỳ, em đã đón xe xuống Biên Hòa gặp anh. Mình đã ngồi ở quán Café hết nửa buổi nè, rồi cùng nhau đi chụp ticker nè, đi chơi với nhau cả ngày luôn, đó là lần đầu mình gặp nhau, anh nhỉ? Rồi vào tết dương lịch, mình đã cùng ngồi xe bus đến Vũng Tàu, ngồi xe hết 3 tiếng mấy làm em buồn nôn chết được, nhưng vì ngồi kế bên anh, em cũng chẳng dám nôn ọe, hì hì. Đó cũng là nơi em đã trao cho anh nụ hôn đầu, cảm giác rất khó tả… nhưng thật sự là em rất vui. Rồi còn rất nhiều, rất nhiều nơi nữa, em đã cùng đi với anh, em nhớ nụ cười đã nở trên môi của… cả 2 chúng ta!

Anh thường hay nói với em rằng vào ngày 10/7 anh đã có được một món quà tuyệt vời, đó chính là em! Anh không tưởng tượng được câu nói đó của anh đã làm em vui đến mức nào đâu.

Em đã nghĩ rằng EM ĐÃ CÓ ĐƯỢC TÌNH YÊU CỦA ANH RỒI.

Nhưng không, khi cô ấy xuất hiện, anh đã thẳng thắn nói lời chia tay với em ngay sau đó, anh nói rằng ANH CHƯA BAO GIỜ́ YÊU EM! Thế những vòng tay đó? Những nụ hôn đó? Chúng là gì thế hả anh? Em cảm thấy khinh anh! Em đã khóc, khóc rất nhiều, nhưng vẫn cố gắng níu kéo anh trong vô vọng. Thì ra, đối với anh, một người đã bên anh những lúc anh vui buồn, một người đã quen anh suốt 9 tháng 15 ngày lại không có nghĩa lý gì với người mà anh chỉ mới gặp qua thế giới ảo!

Thời gian dần trôi, em cũng không còn khóc nữa, chắc vì nước mắt đã cạn rồi, em đã là một cô sinh viên năm nhất, anh với em cũng không còn gặp nhau nữa. Nhưng trong kí ức của em, anh vẫn tồn tại, không phải là một kí ức tốt đẹp về một chuyện tình lãng mạn, cũng không phải kí ức đẹp về một nụ hôn đầu ngọt ngào, tất cả những kí ức về anh chỉ là một sự dối trá… Anh đã làm tất cả để em yêu anh, yêu đến điên dại, nhưng sau đó anh lại bảo là CHƯA TỪNG YÊU EM? Bấy nhiu đó thôi cũng đã đủ để em căm hận anh. Nhưng… đã 10 tháng rồi… tình cảm cũng như hận thù trong em cũng đã phai nhạt dần theo năm tháng, và em cũng hiểu rằng hận thù không làm được gì cả, em đã tự hứa với bản thân mình là sẽ không hận anh nữa… Mặc dù anh thực sự đáng nhận được điều đó… Cuộc sống còn nhiều thứ tốt đẹp hơn, phải không anh?

Suy cho cùng thì tình cảm không thể miễn cưỡng được, em chúc anh hạnh phúc với người mà anh đã chọn. Anh cũng chúc phúc cho em nhé, người yêu một thời của em
!
__Kay_
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
__Kay_

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : chờ đợi với tôi là hạnh phúc
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 56096

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 8/10
Hài hước:
Ảo hay thật? Left_bar_bleue4/0Ảo hay thật? Empty_bar_bleue  (4/0)
Nội tâm:
Ảo hay thật? Left_bar_bleue7/0Ảo hay thật? Empty_bar_bleue  (7/0)

Ảo hay thật? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo hay thật?   Ảo hay thật? Icon_minitimeFri Jun 19, 2009 11:54 pm

ko gì # ngoài 1 chữ..................BUỒN......... Crying or Very sad
http://vn.myblog.yahoo.com/buon-1
xuanlong_1115
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
xuanlong_1115

Nam
Số lần được cám ơn : 5
Điểm : 54311

Ảo hay thật? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo hay thật?   Ảo hay thật? Icon_minitimeSun Jun 21, 2009 5:59 pm

Crying or Very sad điều mà e cần là thời gian.......đúng là tình ju hơn nhau 1X khác hẳn
Sponsored content

Ảo hay thật? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ảo hay thật?   Ảo hay thật? Icon_minitime

Ảo hay thật?
Trang 1 trong tổng số 1 trang