Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

BA ƠI CON MUỐN NÓI.....

Go down 
Tác giảThông điệp
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56052

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
BA ƠI CON MUỐN NÓI..... Left_bar_bleue70/100BA ƠI CON MUỐN NÓI..... Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
BA ƠI CON MUỐN NÓI..... Left_bar_bleue1000/100BA ƠI CON MUỐN NÓI..... Empty_bar_bleue  (1000/100)

BA ƠI CON MUỐN NÓI..... Empty
Bài gửiTiêu đề: BA ƠI CON MUỐN NÓI.....   BA ƠI CON MUỐN NÓI..... Icon_minitimeMon May 25, 2009 10:42 am

Hôm nay tự nhiên con nghĩ về ba rất nhiều ba a!hôm nay con phát hiện dường như trán ba có thêm nếp nhăn nữa rồi.con nhìn ba thật lâu đa rất lâu rồi con o nhìn kĩ gương mặt của ba,ba già đi nhiều quá ,con không bao gio dám nói ra điều ấy vì trong mắt của con ba là người dẹp trai nhất trên đời này.

Con yêu ba nhiều lắm và con biết ba cũng yêu con rất nhiều dù ba không nói ra,mỗi lần thấy ba buồn con cũng buồn lắm chẳng biết nói gì để ba bớt buồn hơn ngoại trừ chuyện ngồi kế bên ba,mỗi tuần ba con mình chỉ 3 gập nhau có 2 ngày ,nói với nhau cũng chưa đầy 5 câu,lúc nào ba cũng bận nếu không bận họp thì ba bận đi công tác,nếu không đi công tác thì ba lại xuống vuông cá .Bỏ mẹ và con ở nhà một mình ,cuối tuần mà chỉ có hai mẹ con ăn cơm với nhau buồn lắm ba ạ.Nhưng mà dù buồn như thế đấy con chưa bao giờ giận ba cả ma con thương ba nhiều hơn con biết ba làm cưc khổ như thế cũng chỉ muốn gia đình này có cuộc sống tốt hơn thôi,ngay ca bệnh ba cung không dám vào bệnh viện ba nói vào đo tốn tiền lắm ,thế ma anh hai bao muốn mua máy tính xách tay hay điện thoại mới ba chưa bao giờ dám từ chối cả.

Con nhớ ngày con ra đời gia đình mình còn nghèo lắm đến mức sinh con ngay tại nhà chứ o đủ tiền vào bệnh viện như người ta ,lúc con chào đời ba hạnh phúc vì con là đứa con gái vi ba nói con gái sẽ bên cạnh mình cho đến chết ,trong khi đó mẹ của ba cũng là bà nội của con bà ấy tức giận vô cùng vì con là đứa con gái,con o hề nghĩ sinh ra là đứa con gái cũng là một cái tội,bà ấy ghét con và em của ba cũng là cô của con bà ấy cũng gét con,cuộc sống cua đứa trẻ mà bị gét bỏ thật kinh khủng biết mấy.Ngày gia đình mình chuyển đi nơi ấy con vui vô cùng dù con biết gia đình mình sẽ còn khó khăn gấp trăm lần hiện tại nhưng con vẫn muốn đi.Bỏ lại sau lưng sự khinh rẽ của cả một dòng họ phong kiến.

Cuộc sống hiện tại của gia đình mình đã khá hơn rất nhiều nhưng sao con thấy chẳng vui tí nào cả ,đã lâu lắm rồi cả nhả mình o đi chơi với nhau ,lúc nào cũng chỉ có con với mẹ đi với nhau thôi.Sinh nhật của con ba cũng quên mất rổi ,ba biết ngày sinh nhật con ước muốn gì không ạ!con chẳng cần gí cả con không cần an cơm tại nhà hàng sang trọng không cần những món quà đắt tiền ,cái con cần là không khí của gia đình ,con chỉ muốn mọi người nhà ta bốn người cùng nhau ăn cơm thế là con đã thấy đủ lắm rồi.

Cuối tuần con đi học về ba lại rướt con về lúc nào ba cũng đến sớm chờ con cả ,vì ba biết con sợ tối phải không ạ,ba biết ban đêm con o nhìn rõ ba lại sợ con đi đâu đó rồi lại té như mọi lần ,Lúc nào ba cũng xem con như là đứa trẻ mới lên ba vậy.

Con thương ba thương mẹ lắm chính ví thế mà con quyết định theo sư phạm nối tiếp nghề của ba mẹ,dù con chẳng thích nó tí nào,bạn bè nói con là đứa sống tình cảm quá thì không tốt tí nào nhưng con là như thế rồi biết sao giờ.

Con đang tập tính giống ba đấy cương quyết mạnh mẽ nhưng cũng đầy tình cảm,con đang cố sống rất tốt ba ạ!con sẽ sống theo như những gì ba mẹ muốn.ba là chỗ dự tinh thần của con vì thế mà ba phải khỏe mạnh ba nhé ,con không thể sống thiếu ba như nhà không có trụ cột được.Mỗi lần nhìn ba mẹ đi tập thể dục về con vui lắm thấy ba mẹ khỏe mạnh và vui vẻ như thế con quên mất nỗi buồn của bản thân con,con sẽ không yêu nữa ba nhé như thế là đủ lắm rồi,con đã ích kỉ sống cho bản thân mình quá nhiều má quên đi gia đình mình,gia đình đối với con mới lả thứ quan trọng nhất ,đau một lần rồi thôi ba luôn nói thế mà,con sẽ sống tốt vì gia đình mình.

Năm sau con tốt nghiệp rồi con sẽ đi làm và có tiền con sẽ để dành tiền cả nhà mình đi du lịch ba muốn đến Đà Lạt nghĩ dài hạn mà nhà mình sẽ đi đến đó và sẽ thật vui.Con lại bắt đầu mơ mộng nữa rồi.Hôm nay ba lại đi công tác bỏ con với mẹ ở nhà mình nữa ,anh hai cũng đi rồi cũng may nhà mình bé nếu ma nhà lớn chắc sợ ma lắm đây.

Khi nào chúng ta lại được sống bình yên ba nhỉ con thích cuộc sống đơn giản đừng bon chen quyền lợi,con không lấy gì của ai cả vì thế con mong họ cũng đừng lấy cái gì của con nữa,như thế cũng chẳng phải là quá đủ rồi sao.

Sống và luôn chiến đấu châm ngôn của ba làm con mệt mỏi .mặc kệ như thế nào con vẫn luôn yêu ba và mẹ nữa,cả anh hai nữa chúng ta sẽ luôn sống hạnh phúc phải không ạ!
"ST"

BA ƠI CON MUỐN NÓI.....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lý do đàn ông chỉ muốn yêu mà không muốn kết hôn
» Muốn nói với anh
» Ước muốn có anh!
» lời con muốn nói
» Về muộn