Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tạm biệt giấc mơ hạnh phúc của em

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62766

Tạm biệt giấc mơ hạnh phúc của em Empty
Bài gửiTiêu đề: Tạm biệt giấc mơ hạnh phúc của em   Tạm biệt giấc mơ hạnh phúc của em Icon_minitimeMon Jun 15, 2009 8:12 pm

"Trong tình yêu có muôn vàn điều kỳ diệu. Và trong muôn vàn điều kỳ diệu có tình yêu." Anh đến để em thấy cuộc sống thật lung linh, nhưng khi anh ra đi, lại mang đến cho em những người bạn mới - nỗi đau, nỗi buồn, sự cô đơn ... những ngày tháng này quả là khó khăn với em.

Một người sinh ra đã đặc biệt và luôn bị ám ảnh bởi sự đặc biệt đó nên có lẽ tình yêu với em cũng là một thứ đồ "xa xỉ", nó vượt quá khả năng của em chăng? Hai mươi bảy tuổi, em vẫn lạc lõng giữa thành phố đông đúc này, vẫn luôn chỉ có một mình. Mỗi con người chỉ có một cuộc đời để sống, nếu không biết sống có ý nghĩa thì cũng chẳng có cơ hội mà tiếc nuối. Vậy mà em vẫn đang lãnh phí những ngày tháng tuổi trẻ của mình ... Em lạnh lùng ... và chạy trốn ..., em cố không nhớ đến anh, không nghĩ đến anh ... nhưng hình ảnh anh luôn trong tim em. Em là một hành tinh cô đơn, hành tinh đó sẽ còn cô đơn đến bao giờ, em không trả lời được câu hỏi đó. Em ước gì mình không "đặc biệt", lúc đó em sẽ sống có trách nhiệm với bản thân mình hơn, sống thật với mình và sẽ có quyền mơ ước: được anh yêu như anh nói và sẽ yêu anh như em đang nghĩ ... Lắc đầu, trở về hiện tại, em chẳng thể với tới những thứ đó. Và cũng có thể những lời anh nói chỉ là những lời nói bâng quơ, anh chỉ đùa với em. Nhưng em là con gái nên khó tránh khỏi hay nghĩ xa xôi, và cũng vì em cứ muốn tin anh đang nói thật. Dù sao em cũng cầu mong anh luôn vui vẻ, hạnh phúc, anh sẽ yêu và được nhận một tình yêu xứng đáng. Đó sẽ là một cô gái trẻ trung, xinh đẹp và ngoan hiền. Em rất cám ơn anh vì đã đến và cho em những ngày vui vẻ, đã cho em những ước mơ giản dị, dù đó cũng chỉ là mơ. Dù ngắn ngủi nhưng những ngày qua em đã sống thật hạnh phúc và cũng bị dằn vặt thật nhiều.

Có những lúc em nổi cáu rất vô cớ, sao em lại trở nên như thế chứ? Khi yêu người ta nhìn cuộc sống màu hồng vậy mà em lại khổ sở khi biết mình đã yêu ... Em đã đánh mất anh dù em chưa bao giờ có, vậy mà em vẫn thấy thật đau, chắc nỗi đau này sẽ còn âm ỉ rất lâu nhưng nó sẽ nhắc em luôn nhớ đến anh. Đôi khi tình yêu vẫn tồn tại dù nó chỉ xuất phát từ một phía - lần này là từ phía em. Với em thế là đủ. "Trong đôi mắt em anh là tất cả Là niềm vui, là hạnh phúc anh dấu yêu ... ... Trong đôi mắt em, anh là tất cả Là niềm vui, là mộng ước trong thoáng giây" Em cài bản nhạc chờ "Như đã dấu yêu" để khi anh gọi anh sẽ được nghe, vậy mà vẫn nói cài cho người khác nghe. Em là thế đấy! Chưa một lần em gọi anh bằng cái đại từ nhân xưng "anh" đó, đôi khi còn cố tình "hỗn", và sau mỗi lần như thế em lại thấy áy náy. Em thực sự không muốn làm anh bị tổn thương (em mới biết rằng anh cũng rất dễ bị tổn thương). Hy vọng, sau này mình có thể là bạn tốt. Dù không được sánh bước bên nhau nhưng em thực sự không muốn em chỉ là người dưng với anh ... Bằng tất cả sự chân thành: em xin cám ơn anh và cũng rất xin lỗi. Tạm biệt anh - tạm biệt giấc mơ hạnh phúc của em. Khánh Linh (Một người dễ tổn thương và cũng hay làm người khác bị tổn thương) Em mong bài viết này sẽ được đăng để em vơi bớt nỗi buồn, để em có thể một lần sống thật với cảm xúc của mình ... Em xin cám ơn!

"ST"

Tạm biệt giấc mơ hạnh phúc của em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» hôm nay em viết thư cho anh nhưng là bức thư tình không gửi
» Chia tay giấc mơ một gia đình hạnh phúc
» hanh phuc la thay nguoi minh yeu duoc hanh phuc
» Đừng bao giờ chúc a hạnh phúc vì niềm hạnh phúc của a là e!