Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nỗi buồn của sóng

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Nỗi buồn của sóng Empty
Bài gửiTiêu đề: Nỗi buồn của sóng   Nỗi buồn của sóng Icon_minitimeSat Jun 06, 2009 8:32 pm

Anh lớn lên với Biển, gắn lền với những cánh đồng muối bao la, với những bãi phi lao thẳng tắp ngày đêm những con sóng vỗ dài trên bãi cát bỏng rát. Tuổi thơ anh gắn liền với vị mặt chát của nước biển, Rồi hôm nay đây anh lại cảm nhận ra một điều thú vụ, vị của nước mắt cũng mặn chát như vậy.

Ngày bé anh vẫn thường hỏi mẹ, có bao giờ biển lặng im không? Mẹ bảo: chẳng bao giờ con ạ, vì biển luôn có sóng!. Anh lại hỏi có bao giờ sóng bỏ biển mà đi không mẹ? Mẹ bảo: "Từ lúc mẹ sinh ra biển đã có sóng rồi!".

Ngày anh yêu em, anh hạnh phúc cứ ví mình là sóng còn em là biển, như thế chúng ta chẳng bao giờ xa nhau cả. Từ ngày ấy em là biển của anh, Tình yêu anh luôn mạnh mẽ, rạo rực và khát khao như những con sóng luôn vỗ về cho biển, cùng biển chứng kiến bao nhiêu kỷ niệm đẹp của mối tình đầu đầy mơ mộng, cũng như bao khó khăn của cuộc sống thường ngày.

"Rồi một ngày sóng nông nổi đi xa", ở ngoài khơi kia biển vẫn luôn là tình yêu duy nhất trong tim của sóng, sóng vẫn thế, không bao giờ thay đổi, vẫn biết là cuộc sống bao bộn bề lo toan, có nhiều cái phải lo phải nghĩ, sóng bạc đầu bên những thử thách của cuộc đời, không phẳng phiu như một thời sinh viên đầy hoài bão nữa. Thế là ngày đó em đi, biển nghi ngờ sóng, biển nghĩ sóng không còn chung thuỷ với biển chứ đâu hiểu rằng gió ít hơn nên sóng không đủ sức để vỗ về mạnh mẽ không ôm chặt biển như ngày xưa. Bao kẻ đến tỏ tình với biển, biển đã theo vầng trăng kia mà bỏ sóng, bỏ mặc sóng với bao nhớ nỗi cồn cào, da diết khi quay về, em bỏ mặc anh khi mà anh nghĩ bây giờ thì mình đã có thể lo cho biển được nhiều hơn.

Nước mắt cũng có vị như mặn chát như nỗi buồn của biển để lại cho sóng vậy, Sóng vẫn đi về qua bờ cát ấy, vẫn chạy dài ngóng chờ biển nhìn lại quá khứ, nhưng anh vẫn biết quá khứ chỉ là quá khứ mà thôi, phải không em! Mạnh mẽ là thế, ồn ào thà thế nhưng chỉ khi sóng có biển thôi! Phải chăng sóng nông nổi nên để mất biển khỏi cuộc đời? không phải đâu, biển chẳng hề chung thuỷ, bao nhiêu thời gian đó chưa đủ để sóng hiểu hết biển, biển vẵn huyền bí như ngày nào!

Em bảo hè này công ty sẽ đi biển, và chính là miền ấu thơi của anh, anh mong em có một kỳ nghỉ vui vẻ cung người yêu, nhưng ra đến biển rồi thì hãy ngắm những con sóng, giận dữ gào khóc khi nhìn thấy em tay trong tay, không phải sóng không vui khi biển hạnh phúc mà chỉ là một phút chạnh lòng thôi em ạ.

Anh chúc em hạnh phúc với người mà em đã chọn, và luôn nhớ rằng trên thế giới này nơi nào có biển là nơi đó có sóng, không bên cạnh em nhưng anh luôn nhìn theo con đường mà em đặt những bước chân qua.

"ST"

Nỗi buồn của sóng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bến sông buồn
» Hai đường thẳng song song...
» em sẽ sống để yêu anh...
» Sóng gió sẽ qua đi mà em 1
» Thơ vớ vẩn