Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

sự lựa chọn của tôi.

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
tuankhanhqs
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
tuankhanhqs

Tâm trạng : sleep
Nam
Châm ngôn sống : Sống trên đời cầncó một tấm lòng để gió cuốn đi.
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 56432

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
sự lựa chọn của tôi. Left_bar_bleue70/100sự lựa chọn của tôi. Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
sự lựa chọn của tôi. Left_bar_bleue1000/100sự lựa chọn của tôi. Empty_bar_bleue  (1000/100)

sự lựa chọn của tôi. Empty
Bài gửiTiêu đề: sự lựa chọn của tôi.   sự lựa chọn của tôi. Icon_minitimeSun May 31, 2009 10:55 am

ai đó hỏi tôi giữa tình bạn và tình yêu tôi lựa chọn như thế nào? .

Không cần suy nghĩ!! tôi vẫn có thể trả lời ngay rằng tôi chọn tình bạn. Tại sao ư? Tôi đã sống ngần ấy năm không có tình yêu mà vẫn hạnh phúc trong bàn tay bạn bè thì sao tôi có thể chọn tình yêu để thay thế bạn bè!!??...

Không phải tự dưng người ta lại gọi người cùng mình suốt cuộc đời là người bạn đời, bởi vì khi yêu nhau họ vẫn phải luôn bên nhau, chia sẻ với nhau từng niềm vui, nổi buồn, giúp đỡ nhau qua cơn hoạn nạn. Có lẽ người bạn đời của chúng ta khác với người bạn thân ở chỗ là việc cùng ta xây dựng và bảo vệ tổ ấm mà thôi!! Khi chúng ta đánh mất 1 người bạn chúng ta không cảm thấy đau khổ vì ta còn rất nhiều bạn có lẽ vì thế mà ta thường không chân trọng tình bạn nhưng lại coi trọng tình yêu!! Đừng bao giờ để đánh mất 1 người bạn! tih' bạn kác yêu ở chỗ trong tình bạn không có sự ích kỷ, sự ghen tuông……. Không có sự chiếm hữu. xét trên 1 phương diện nào đó nó có thể sánh ngang với tình yêu, nó không phân biệt tuổi tác, nam nữ, suy nghĩ………

Có lẽ bạn sẽ không lựa chọn tình bạn và tôi cũng không khuyên bạn phải lựa chọn bất cứ 1 cái gì cả, tôi chỉ muốn nói lên suy nghĩ của chính tôi mà thôi mặc cho ai đó nghĩ tôi như thế nào nhưng tôi luôn yêu quý những người bạn của tôi.
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56661

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
sự lựa chọn của tôi. Left_bar_bleue5/10sự lựa chọn của tôi. Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
sự lựa chọn của tôi. Left_bar_bleue10/10sự lựa chọn của tôi. Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: sự lựa chọn của tôi.   sự lựa chọn của tôi. Icon_minitimeMon Jun 01, 2009 7:53 am

Uhm! mình cũng thấy quyết định của bạn khá đúng! tình bạn thường đi đôi với vui vẻ và vĩnh cửu....còn tình yêu thì luôn đi đôi với đau khổ và chiếm hữu khi yeu thường là mệt mỏi hơn là đi chơi với bạn!
kyotoshiro
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kyotoshiro

Tâm trạng : cheerful
Nam
Châm ngôn sống : Every time I reach for love, it always run away
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 55184

Bài gửiTiêu đề: Re: sự lựa chọn của tôi.   sự lựa chọn của tôi. Icon_minitimeMon Jun 01, 2009 8:59 am

Suy nghĩ "già" gớm :D , còn hơn cả anh nữa. Anh cũng nghĩ như em vậy. Khi yêu 1 ai đó bằng 1 tình yêu đơn phương, thì ta chỉ xem là bạn thôi, nếu nói ra tình yêu của mình thì mình vừa mất 1 người mình yêu và mất cả 1 người bạn
vit_con_online
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
vit_con_online

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Chờ người không đến vẫn chờ
Số lần được cám ơn : 40
Điểm : 56661

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
sự lựa chọn của tôi. Left_bar_bleue5/10sự lựa chọn của tôi. Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:
sự lựa chọn của tôi. Left_bar_bleue10/10sự lựa chọn của tôi. Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: sự lựa chọn của tôi.   sự lựa chọn của tôi. Icon_minitimeTue Jun 02, 2009 4:49 am

Đúng đó anh kyotoshiro nếu yêu đơn phương thì cho dù bạn làm cách nào thì người ấy cũng biết bạn có tình cảm với họ....nhất là con gái tinh mắt lắm....tình bạn là khỏe nhất...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: sự lựa chọn của tôi.   sự lựa chọn của tôi. Icon_minitime

sự lựa chọn của tôi.
Trang 1 trong tổng số 1 trang