Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cuộc sống này không công bằng với em

Go down 
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 62986

Cuộc sống này không công bằng với em Empty
Bài gửiTiêu đề: Cuộc sống này không công bằng với em   Cuộc sống này không công bằng với em Icon_minitimeWed Jun 10, 2009 11:04 am

Ngày ấy em gặp anh. Đó là ngày em hạnh phúc nhất. Anh thật là đáng yêu trong mắt em. Em cứ nhìn anh mãi. Rồi em yêu anh, rồi chúng ta yêu nhau lúc nào em cũng không biết nữa. Em chỉ biết rằng em đã rất hạnh phúc khi có anh.

Những giây phút ở bên anh sao mà trôi qua nhanh quá và giây phút ấy nhẹ nhàng êm đềm ấm áp biết bao nhiêu! Chúng mình đã trãi wa nhiều kỷ niệm và nó đối với em là vô giá. Em thầm cám ơn cái ngày hôm ấy, cám ơn số phận đã đem anh đến cho em. Khi yêu anh em thấy mình thay đổi hẳn, em yêu cuộc sống này hơn, em cười nhiều hơn, em ngủ ngon hơn và em cung biết cách để hy sinh cho người khác nữa. Nhưng rồi hạnh phúc đó có được bao lâu khi một ngày tình cờ em biết được anh đã có vợ. Chị đã sinh cho anh một bé gái. Cũng là ngày hôm ấy...Em đau khổ tuyệt vọng, thế gian này dường như chẳng có gì là ý nghĩa với em nữa, em đã khóc thật nhiều, em khóc cho thân phận của em. Em khóc cho mối tình đầu thơ ngây của em. Đôi khi hạnh phúc bên anh em đã thầm mơ ước mỗi ngày được ôm lấy anh, chúng mình sẽ có một đám cưới thật hạnh phúc.

Sống bên nhau hạnh phúc nhất trên đời, nhưng giờ đây điều đó chắc chỉ là mơ ước...Bây giờ em không biết nên cám ơn hay hờn trách số phận đây nữa. Tại sao duyên số đã mang ta đến với nhau rồi lại nỡ đưa ta vào cảnh ngộ thế này?! Anh luôn mong em tha thứ cho anh nhưng em nào có trách gì anh đâu. Tình yêu của anh đã lắp đầy trái tim của em rồi không còn cho sự oán giận đâu anh. Em trách mình sao chậm chân quá, sao mình không đến với nhau sớm hơn hả anh? Nhiều đêm em khóc mà em không biết được em khóc về điều gì nữa. Phải chăng em khóc cho sự thật phũ phàng ấy, em khóc vì tình yêu của chúng mình đang tồn tại một sự dối lừa. Hay là em khóc cho chính em, khóc cho một tình yêu thơ ngây mà em đã dành trọn cho anh. Anh có biết không? Trái tim của em giờ đây tan nát, vỡ ra từng mảnh. Sao anh lại đối xử với em như thế, cho dù anh vô tình hay cố ý anh cũng quá tàn nhẫn với em. Em nào có tội gì!!! Thà anh nói với em rằng anh đã có vợ ngay từ đầu thì em sẽ biết rằng anh không hề dối gạt em. Anh có biết là em đang ganh tỵ với chị ấy không anh? Chị ấy thật là hạnh phúc vì đuọc làm vợ của anh. Được sánh bước cùng anh đi về thăm ba mẹ, được gọi anh là chồng, được ôm lấy anh một cách thoải mái. Còn em thì sao đây...? Số phận đã không công bằng với em. Em chỉ là một cái bóng mơ hồ mà thôi. Em chỉ biết ngậm ngùi đau khổ. Và những gì em mơ sẽ mãi là mơ. Anh muốn em cho anh thời gian, em sẵn sàng chờ đợi vì người em yêu nhất là anh mà,anh có biết không? Em biết phận mình nên em không dám đòi hỏi gì ở anh. Sao mà cuộc đòi này tệ bạc với em quá đúng không anh? Cho dù chuyện này có ra sao em vẫn là người thiệt thòi mà thôi. Em luôn là người phải hy sinh.

Em luôn cho đi mà chẳng nhận đuợc gì nhưng em không hối hận vì những điều em đã làm cho anh. Có lẽ em viết ra những lời này anh sẽ không bao giờ được đọc. Nhưng em ước gì anh hiểu được điều đó để anh yêu em nhiều hơn, hiểu về em nhiều hơn. Đôi lúc em quan tâm hỏi anh về chị và bé nhưng anh lại bảo em làm anh buồn. Không phài vậy đâu anh. Em đang yêu anh và cố gắng yêu cả gia đình của anh đó. Anh hãy hiểu cho em nha anh. Mặc dù em không biết có làm được điều đó hay không nữa.! Em sẽ chờ anh và chờ cả sự lựa chọn của anh. Dù anh quyết định ra sao em cũng tôn trọng nó và thành tâm chúc anh hạnh phúc. Em luôn yêu anh và sẽ không bao gio co ai thay thế được. Mãi mãi là như thế...! Sau này nếu mình không đến được với nhau thì em chỉ xin anh hãy nhớ rằng có một cô bé đã yêu anh bằng cả tình yêu chân thanh và sự dâng hiến không hối tiếc. Chỉ xin anh những giây phút buồn hãy dành chút thời gian nhớ về em. Vậy là lớn lao với em rồi đó!.... Rùa nhỏ của anh!!!

"ST"

Cuộc sống này không công bằng với em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bạn làm gì khi mất cân bằng trong cuộc sống???
» Cuộc sống không còn anh
» Lý do để không từ bỏ cuộc sống
» Cuộc sống không jản đơn....
» cuộc sống không ở đây!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!