Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ABC LOVE NVD

Go down 
Tác giảThông điệp
ACBNVD
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54247

ABC LOVE NVD Empty
Bài gửiTiêu đề: ABC LOVE NVD   ABC LOVE NVD Icon_minitimeTue May 26, 2009 2:32 am

Mình quen nhau đã chín năm, kể từ ngày anh và em cùng chung lớp học, với bao nhiêu kỷ niệm mà mãi mãi anh ko thể quên.Nhớ những buổi học mỗi lần anh trêu em đều đánh anh.Nhưng em rất tốt với anh, ko ai chép bài cho anh những buổi anh ko ghi bài, ko ai ngoài em đòi ảnh của anh trong ngày rời mái trường câp 2 thân yêu, và đến giờ ngoài em anh cũng ko muốn chụp ảnh và tặng ảnh cho ai.Em biết ko, em tưng hỏi tại sao anh luôn viết ACB trên mọi thứ anh có, bởi ACB là ''ảnh của bạn'' bức ảnh em tặng là duy nhất và anh mãi giữ nó,hình ảnh ngày đó của em là đẹp nhất với anh, ko ai có thể so sánh, anh cũng muốn nhớ em mọi lúc và trong từng suy nghĩ.
Lên cấp 3,mình ko chung lớp. Nhưng ngày ngày anh cùng em đi trên con đường về nhà. Cứ thế mỗi ngày hình ảnh em lại sâu đạm thêm trong anh.Ngỳa đó anh thấy anh thật kém cỏi khi anh chẳng có gì,đén cái xe đạp nó cũng suốt ngày hỏng khiến em phải chờ anh trong cái nóng mùa hè oi ả.Đôi lần em rủ anh đi với bạn của em,anh nhận thấy trong mắt em có 1 nỗi buồn khi anh ko thể mua được cho em những thứ dù là nhỏ nhất, trong khi bạn em được ai đó tặng thứ nọ thứ kia.Anh chỉ biết cố gắng học thật giỏi để bên anh em luôn tự hào về anh.
Kì thi đại học cũng qua đi, và anh vao ĐH, còn emko may mắn như anh.Nhưng hết tiết học cuối tuần anh đều cố gắng đạp xe thật nhanh để về quê.Rồi ăn cơm thật nhanh sang nhà em.Lần nào cũng vậy,gặp nhau bao lời yêu thương anh ấp ủ ko 1 lần anh dám nói ra,thay vào đó là những lời trách móc, để đến khi lên HN anh ân hận vô cùng. Và rồi giấc mơ làm sinh viên của em cũng thành hiện thực, nhưng càng ngày anh và em càng xa nhau hơn.Dù anh biết em yêu anh,yeu anh rất nhiều cũng như trong trái tim anh chi co duy nhát hình bóng của em.
Lòng tự ái tính cố chấp trẻ con cua r anh đã khiến anh mất em, 1 bức thư thất lạc như giọt nước tràn ly chia lìa anh và em.
Ngày anh lo sợ nhất rồi cũng đến, em lên xe hoa khoác áo hồng theo người ấy về nơi xạ lạ, xây mái ám hạnh phúc, anh lại lần nữa khiến em thất vọng, ko thể đưa em về nhà chồng, nhưng em biết ko chân anh ko thể bước, nước mắt anh ko thể chảy, con tim anh như tan thành ngàn mảnh. Anh mất em,mất em mãi mãi. Anh chỉ còn biết ép những kỉ niệm vào trong tim mình. Anh tự đánh mất điều quí giá nhất khi anh luôn là con rùa rút đầu, chỉ biết ấp ủ những tình cảm dành cho em, ko 1 lần dám nói ra những điều đó, khi yêu em anh chưa 1 lần dám cầm tay, chưa 1 lần dám bỏ vệ tình yêu của mình, để em le loi trong muôn vànthử thách.
Đêm nay,hình ảnh của em hiện về trong anh, từ những ngày giận hờn đầu tiên và chúng mình đẫ chiến tranh lạnh trong 6 tháng, hay cái ngày em cho anh trong mưa trước khi anh ra HN, lần anh xuống xe buyt anh vô tình gặp em đi về, cũng như buổi tối định mênh em nói lời chia tay, cuối cùng là buổi tối trước khi em theo chồng. Và rồi anh nhận ra anh thật ích kỷ và làm khổ em, anh khiến em luôn cảm thấy ko yên tâm về anh khi trìm đắm trong men rượu và khói thuốc. Yêu 1 ai đó, đâu nhất định là phải sống bên nhau, mà quan trong hơn là thấy người ấy hạnh phúc. Anh sẽ ngẩng cao đầu để sống, để làm những gì tốt nhất có thể dành cho em, để nụ cười mãi trên môi em, để em mãi hạnh phúc, và em ko còn trăn trở về 1 người con trai mà em 1 thời yêu và đau khổ.
Em ah, hãy ép những vần thơ còn dang dở vào trong tim mình, những vần thơ đó ko có lỗi mà nó mãi là kỷ niệm về mối tình đầu của anh và em.Mãi hạnh phúc như lần đầu em nói''ko thể nói rằng em ko hờn dỗi-Khi anh qua ngõ nhà em như mọi khách qua đường-K thể nói rằng em ko hạnh phúc-Khi giữa cuộc đời em có thêm anh''.Hay đôichút hờn dỗi''Gío còn có trăng để nhớ-Hoa còn có gió để chờ-Em còn có anh để nhớ-Sao anh ngoảnh mặt làm ngơ''.Và là nỗi đau còn mãi khắc khoải trong tim''Lạy chúa cho con quên người ấy- Đến bây giờ và mãi mãi về sau-Bởi chúng con ko duyên phận với nhau-Có đau khổ xin 1 mình con chịu''
Anh ko biết,có 1 lần nào em đọc được những dòng hôm nay anh viết hay ko.Nhưng nếu có ngày đó em hãy nhớ về những kỉ niệmcủa chúng mình,về mối tình đầu của anh và em.Để em thấy tình yêuanh dành cho em ko bao giờ phai nhạt,dù bất cứ nơi đâu hay bất cứ phút giây nào anh mãi bên em và cầu chuc em luôn anh phúc. Cảm ơn em đã xuất hiện trong cuộc đời anh cho anh biết thế nào là tình yêu.Em hãy hứa với anh em sẽ sống thật hạnh phúc,còn anh anh cũng sẽ sống thật tốt để em có thể yên tâm về anh.Em hãy quên đi ACB ngày nào,và đừng nghĩ em là người vô duyên ''NVD'' thủa ấy. ACBNVD mãi ko bao giờ tách rời trong tâm trí anh và em. Nếu có kiếp sau,anh lại là ACB còn em là NVD em nhé.

ABC LOVE NVD
Trang 1 trong tổng số 1 trang